Tư Vấn Đầu Tư Đầu tư Bến Lức - Long An

Tập Lái
10/4/19
41
19
8
40
1. Tuy ko đc như Vin, CĐT Nam Long cũng rất uy tín trên thị trường bđs. Những gì mình nới bên trên ko phải PR cho WP. Nhưng mình tin chắc rằng WP sẽ mở bán, và góp phần lớn việc phát triển đô thị cho Bến Lức.
2. Hạ tầng giao thông như đã nói ở trên và thêm cái hiện tại Bến Lức đang là điểm tắc nghẽn giao thông từ miền Tây với SG.
3. Trước khi xuống tiền mua miếng đất trong thị trấn mình đã dao qua nhiều khu dân cư:
+ KDC đường 10, Hưng Gia: hạ tầng rất tốt, số nhà ở cũng khá nhiều và xây dựng đẹp. Trong đó có nhiều quán cafe sang, đẹp. So KDC Phú Xuân - Nhà Bè thì hơn nhiều đó nha.
+ KDC 135, Thuận Đạo: dân ở còn thưa, sát KCN mình ko thích.
+ Trần Anh bao gồm Riverside, Long Phú, Solar City: quy mô nhỏ, manh mún, mua để ở là chính, ko hợp đầu tư.
+ KDC An Thạnh - Nam Long: hạ tầng tạm được, nhà xây cũng nhiều rồi. Giá hơi cao so vơi mặt bằng BL nhưng vì đối diện WP, quy luật thôi.
=> Thay vì cố đợi Nhà Bè lên quận, minh xuống BL làm đỡ một miếng và đợi nó đủ điều kiện lên TX thôi mà.

Nếu Bác nào đã đi BLuc thì nó khác hẳn Nhà bè và Củ Chi
Về hạ tầng sẽ nhất ở Long An. Dịp lễ kẹt xe ở cầu B lức đã rõ cấp bách thế nào rồi
Còn về con người, Cảm nhận là bài bản , có trg quốc tế. Cfe đẹp bạn nói là Rio, Thuỷ mộc. Tầm tiền 1ty5 quay đầu thì đầu tư ở đò là phù hợp

Hạng B2
24/2/16
158
198
48
39
Nếu Bác nào đã đi BLuc thì nó khác hẳn Nhà bè và Củ Chi
Về hạ tầng sẽ nhất ở Long An. Dịp lễ kẹt xe ở cầu B lức đã rõ cấp bách thế nào rồi
Còn về con người, Cảm nhận là bài bản , có trg quốc tế. Cfe đẹp bạn nói là Rio, Thuỷ mộc. Tầm tiền 1ty5 quay đầu thì đầu tư ở đò là phù hợp
Cầu Bến Lức đúng là quá tải dịp Lễ Tết,

Về quy hoạch, bên kia sông Vàm Cỏ Đông, sẽ phát triển 1 loạt Khu công nghiệp: Nhựt Chánh (đã hiện hữu), An Nhựt Tân (Tân Trụ, sát liền Nhựt Chánh, đã giải phóng mặt bàng, chỉ đợi thu hút đầu tư xây thôi...), Mà một khi các khu công nghiệp này đồng loạt hoạt động thì cầu Bến Lức không đáp ứng được, nên Long An đã có kế hoạch xây cầu mới vượt sông Vàm Cỏ Đông ở bến phà Nhựt Tảo (dự kiến 2022 -2025), đi theo tỉnh lộ 833B (đang nâng cấp) để ra thẳng Quốc lộ 1 ngay Gò Đen

Tập Lái
10/4/19
41
19
8
40
Cầu Bến Lức đúng là quá tải dịp Lễ Tết,

Về quy hoạch, bên kia sông Vàm Cỏ Đông, sẽ phát triển 1 loạt Khu công nghiệp: Nhựt Chánh (đã hiện hữu), An Nhựt Tân (Tân Trụ, sát liền Nhựt Chánh, đã giải phóng mặt bàng, chỉ đợi thu hút đầu tư xây thôi...), Mà một khi các khu công nghiệp này đồng loạt hoạt động thì cầu Bến Lức không đáp ứng được, nên Long An đã có kế hoạch xây cầu mới vượt sông Vàm Cỏ Đông ở bến phà Nhựt Tảo (dự kiến 2022 -2025), đi theo tỉnh lộ 833B (đang nâng cấp) để ra thẳng Quốc lộ 1 ngay Gò Đen

Chắc 20 năm nữa Bác

Hạng B2
24/2/16
158
198
48
39
Chắc 20 năm nữa Bác
Mình không nghĩ là xa vậy đâu Bác

Phải nhìn nhận 1 cách khách quan, là trong vòng 5 năm trờ lại đây, Long An đã bức phá lên rất nhiều, đầu tư hạ tầng rất khủng để thu hút đầu tư.

Dẫu gì, so vể vị trí địa lý, vị thề, tiềm năng, khoảng cách về Sài gòn thậm chí còn gần hơn so với Bình Dương, Đồng Nai, lại là cửa ngõ để thâm nhập toàn bộ miền Tây...

Lãnh đạo tỉnh cuãng ko mún tụt hậu so với các bạn xung quanh, nên mình nghĩ trong vòng 5 năm tới, Long An sẽ rất phát triển

Hạng D
14/8/17
1.047
1.457
113
42
Mình không nghĩ là xa vậy đâu Bác

Phải nhìn nhận 1 cách khách quan, là trong vòng 5 năm trờ lại đây, Long An đã bức phá lên rất nhiều, đầu tư hạ tầng rất khủng để thu hút đầu tư.

Dẫu gì, so vể vị trí địa lý, vị thề, tiềm năng, khoảng cách về Sài gòn thậm chí còn gần hơn so với Bình Dương, Đồng Nai, lại là cửa ngõ để thâm nhập toàn bộ miền Tây...

Lãnh đạo tỉnh cuãng ko mún tụt hậu so với các bạn xung quanh, nên mình nghĩ trong vòng 5 năm tới, Long An sẽ rất phát triển
Đơn giản chỗ nào được đầu tư hạ tầng, phát triển kinh tế tốt thì ắt hẳn dân cư sẽ kéo về thôi.
Giờ cầm 1 tỷ biết mua chỗ nào, nuôi con gì, trồng cây gi để sống. Phải nghĩ đến nhu cầu thiết thực. Chứ giờ cứ cắm đầu vào chỗ rừng rú, đất pha cát đi theo cá mập rồi có ngày mất trắng.

Hạng B2
24/2/16
158
198
48
39
Đơn giản chỗ nào được đầu tư hạ tầng, phát triển kinh tế tốt thì ắt hẳn dân cư sẽ kéo về thôi.
Giờ cầm 1 tỷ biết mua chỗ nào, nuôi con gì, trồng cây gi để sống. Phải nghĩ đến nhu cầu thiết thực. Chứ giờ cứ cắm đầu vào chỗ rừng rú, đất pha cát đi theo cá mập rồi có ngày mất trắng.
GIờ có vào rừng rú, đất pha cát, thì nó vẫn còn đó, chứ ko mất trắng nha, chỉ là đầu tư dài hơn thôi, để dành cho con cháu cũng được kaka

Hạng D
14/8/17
1.047
1.457
113
42
GIờ có vào rừng rú, đất pha cát, thì nó vẫn còn đó, chứ ko mất trắng nha, chỉ là đầu tư dài hơn thôi, để dành cho con cháu cũng được kaka
Mình đầu tư ngắn hạn tầm 1 năm là đảo hàng. Nhất là thời điểm bđs đang chững lại thì mua chỗ có khả năng thanh khoản cao dễ xoay vốn.

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Mình đầu tư ngắn hạn tầm 1 năm là đảo hàng. Nhất là thời điểm bđs đang chững lại thì mua chỗ có khả năng thanh khoản cao dễ xoay vốn.

Với cái giá trên 2 tỉ ở Bên Lức, cách tp hcm hơn 30km, sao cụ tự tin ra hàng trong 1 năm dc nhỉ?e ko thể nghĩ ra ai sẽ là người mua

Hạng D
14/8/17
1.047
1.457
113
42
Với cái giá trên 2 tỉ ở Bên Lức, cách tp hcm hơn 30km, sao cụ tự tin ra hàng trong 1 năm dc nhỉ?e ko thể nghĩ ra ai sẽ là người mua
Giá thị trường đã định hình mức đó từ lâu rồi anh. Ban đầu mình cũng thắc mắc như anh khi nghe bạn sales bên NL giới thiệu. Mình xuống thực địa BL rồi mới quyết định. WP ko phải là lựa chọn tối ưu của mình nhưng nó là một trong các yếu tố chính để mình mua đất BL.