Hạng C
3/3/07
929
45
28
Đầu tư BĐS trong hoàn cảnh này không có đúng hay sai, chỉ là thời điểm quyết định của mỗi người.

chuyện của Bác giống như việc ta đi ngang qua sòng bạc, thấy kẻ ra vô tấp nập, người thắng kẻ thua. Bác đã lướt qua và không tham gia “ đánh bạc”, vậy hãy xem đó là niềm vui vì không mất chi và vẫn còn đấy mọi cơ hội kiếm tiền ở các lĩnh vực khác.

CHƯA KẾM TIỀN ĐƯỢC TỪ ĐẤT KHÔNG PHẢI LÀ MỘT BI KỊCH !

Chúc Bác luôn khoẻ, hạnh phúc !

Em dân Sài Gòn từ khoảng 10 năm nay em đã biết đầu tư đất SG. Mỗi năm em công tác 2 tháng ở Phú Quốc. 3 năm nay mỗi khi ra em tìm hiểu để đầu tư mà thấy khó quá. Thấy giống kiểu người ta đầu tư chứng khoán 2007 quá. Có lẽ tính kĩ quá thì k làm được ở Phú Quốc. Em thấy ở đó giờ ai cũng đầu tư đất nhà nhà luôn. Cửa thắng duy nhất là hy vọng đền bù. Nhưng đến bây giờ em thấy đất cạnh bờ biển đã chính thức bị chiếm chổ hết. Du lịch biển đảo mà hết những vị trí đó thì theo tối kiến của em là thua. Chưa kể mua đất mà k có mãnh giấy nguồn gốc nào. Ngại quá. Vì thế em đang đứng nhìn người ta kiếm tiền nhưng k tiếc

Hạng C
20/10/17
702
956
103
Trung tâm phú quốc cuối năm 2017 , mặt tiền đường trần hưng đạo khúc này giờ 80-100t m, hồi năm 2012 chỉ khoảng 8-10t m , phía trên hình là sân bay cũ , tâm điểm cơn sốt đất

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng C
20/10/17
702
956
103
Phú quốc 3,4 tháng nay đông kinh khủng , ngựa xe dập dìu . Mấy cái đất nền cũng sốt tàn bạo , giờ phú quốc chỉ cho tách thửa 500m trở lên , ai ôm mấy nền 100m cũng coi như thắng

EM vừa vào thêm hai nền

• Like
Reactions: pcloud
Hạng B2
26/2/12
155
153
43
Anh là anh tôi không biết anh. Anh tránh xa tôi ra. hí hí

Cái 43ha này em không gửi lung tung được, bác mật thư vào chỗ kín em gửi cho mấy cái ở Bãi Trường. Từ 10-21 ha. Mặt tiền biển.
Dự án bác cái nào pháp lý xong hết ko vướng gì thì quăng inb mình,A/E hợp tác làm. Cái Dự án Bãi vòng 34ha bên mình bán xong rồi. Nhu cầu mua bên đây còn mạnh lắm.

• Like
Reactions: Mexi
Tập Lái
24/2/15
26
33
13
34
Mấy anh mua đất phú quốc chục tỷ , trăm tỷ chuẩn bị banh xác cho mấy anh mua đất nền q9 , cam ranh vào hốt
Em hỏi ngu tí, sao banh xác vậy bác? thuộc Trung Ương thì được ưu ái chứ. Em đang tính làm lô Shophouse ở ngoài đó mà không biết nên hay không? Bác có cao kiến gì cho em ít lời khuyên ạ.