Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Phú quốc 3,4 tháng nay đông kinh khủng , ngựa xe dập dìu . Mấy cái đất nền cũng sốt tàn bạo , giờ phú quốc chỉ cho tách thửa 500m trở lên , ai ôm mấy nền 100m cũng coi như thắng
Em đang ôm một nền chổ cây Thông ngoài, hồi hộp và chờ đợi

Hạng C
20/10/17
702
956
103
Thì mấy anh mua đất q9 , cam ranh hô hào banh xác . Còn bạn có tiền thì cứ xúc khỏi phải nghĩ , tháng 6 này giá đất phú quốc sẽ bay vào vũ trụ

Em hỏi ngu tí, sao banh xác vậy bác? thuộc Trung Ương thì được ưu ái chứ. Em đang tính làm lô Shophouse ở ngoài đó mà không biết nên hay không? Bác có cao kiến gì cho em ít lời khuyên ạ.

Hạng C
20/10/17
702
956
103
Nếu chơi shop của Sun ở bãi khem thì quyết nhanh đi nhé , 3/2 này khai trương cáp treo có thủ tướng về dự , sợ lúc đó shop cháy hàng

Em hỏi ngu tí, sao banh xác vậy bác? thuộc Trung Ương thì được ưu ái chứ. Em đang tính làm lô Shophouse ở ngoài đó mà không biết nên hay không? Bác có cao kiến gì cho em ít lời khuyên ạ.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Trọng tâm bài báo cho biết TTg làm trưởng ban xây dựng đặc cmn khu thôi, có gì gê gớm mà bơm vá kinh.

Đọc bài báo thì cũng nên lắc não để biết đúng/sai, nghe bơm vá nữa thì xác cmn định. Luật nào Chính Phủ thông qua? Chính Phủ làm gì có cửa để thông qua luật?

Đầu tư cho “ Đặc khu Phú Quốc “ - Những vấn đề chia sẻ chung

Hạng B2
11/3/17
153
908
103
Trọng tâm bài báo cho biết TTg làm trưởng ban xây dựng đặc cmn khu thôi, có gì gê gớm mà bơm vá kinh.

Đọc bài báo thì cũng nên lắc não để biết đúng/sai, nghe bơm vá nữa thì xác cmn định. Luật nào Chính Phủ thông qua? Chính Phủ làm gì có cửa để thông qua luật?

View attachment 1538316
Bác đúng quá, anh phóng viên viết vậy chưa ổn. Cái đó là dự thảo, phải trình QH thông qua mới ban hành thành Luật được. Việc thông qua có thể kéo dài qua vài kỳ họp là bình thường.

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng C
20/10/17
702
956
103
Thủ tướng là tư lệnh của đất nước rảnh lắm hay sao lập thêm 1 ban để mình làm tư lệnh . 2 vấn đề gay góc nhất là trưởng đặc khu và thuê đất 99 năm đã được uỷ ban pháp luật quốc hội thông qua tuần trứoc chờ tháng 5 mấy ông nghị bấm nút. Bàn trên này cho vui thôi chứ phú quốc giờ 1 ngừoi bán 10 ngừoi mua , mấy anh đất nền q9 , cam ranh giờ có ra cò nó không thèm tiếp cũng lủi thủi quay về

Bác đúng quá, anh phóng viên viết vậy chưa ổn. Cái đó là dự thảo, phải trình QH thông qua mới ban hành thành Luật được. Việc thông qua có thể kéo dài qua vài kỳ họp là bình thường.

Hạng B2
11/3/17
153
908
103
Thủ tướng là tư lệnh của đất nước rảnh lắm hay sao lập thêm 1 ban để mình làm tư lệnh . 2 vấn đề gay góc nhất là trưởng đặc khu và thuê đất 99 năm đã được uỷ ban pháp luật quốc hội thông qua tuần trứoc chờ tháng 5 mấy ông nghị bấm nút. Bàn trên này cho vui thôi chứ phú quốc giờ 1 ngừoi bán 10 ngừoi mua , mấy anh đất nền q9 , cam ranh giờ có ra cò nó không thèm tiếp cũng lủi thủi quay về
Chuyện gì đúng thì phải nói đúng. Cái dự án luật 3 năm chuẩn bị này giờ đang trình QH để thông qua, làm gì có chuyện CP có quyền thông qua.

Vấn đề đất PQ đang nóng thì ai chả biết, không riêng gì bác. Nhưng đất SG cũng đang nóng nè, bác biết không ? thử ghé qua TML hay APAK xem thế nào. Thời nào rồi mà bác nói "ra cò nó không thèm tiếp", nghe giống ăn phở chửi ở ngoài kia. Phân khúc nào có khách hàng riêng của nó.

• Like
Reactions: Aron_Truong
Hạng C
20/10/17
702
956
103
So tml , apak với phú quốc giống như so vịt với thiên nga thôi . Còn thủ tướng đã ra quyết định thành lập ban chỉ đạo là đã nắm chắc rồi , mấy anh đất nền mới không chắc thôi

Chuyện gì đúng thì phải nói đúng. Cái dự án luật 3 năm chuẩn bị này giờ đang trình QH để thông qua, làm gì có chuyện CP có quyền thông qua.

Vấn đề đất PQ đang nóng thì ai chả biết, không riêng gì bác. Nhưng đất SG cũng đang nóng nè, bác biết không ? thử ghé qua TML hay APAK xem thế nào. Thời nào rồi mà bác nói "ra cò nó không thèm tiếp", nghe giống ăn phở chửi ở ngoài kia. Phân khúc nào có khách hàng riêng của nó.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Mắc mệt. Bác @AnhNguyen77 so đo làm gì. Cái chính, nguồn tiền đổ về PQ xuất phát từ đâu? Bỏ qua yếu tố nước ngoài thì chỉ có HN & SG là 2 nơi bơm tiền ra đó lớn nhất thôi, mà dân đầu tư/cơ SG là ai? Dân PQ ko tự làm nên chuyện. Hiểu rồi hen, người ta ko cần phải bơm vá, mà bơm vá quá trớn lại càng không cần, thậm chí không ưa. Haha