Hạng B1
30/7/19
74
57
3
www.facebook.com
Trước sau bất nhất! Em không nói nữa.View attachment 1982230
Cái này e đã nói là đất này bên e đã tách thửa ra sổ hết rồi, đường đã được công nhận rồi nằm trong quy hoạch khu dân cư nên chuyển mục đích sử dụng đất được. Và em có nói là đã lên thổ 1 vài lô thì mới nói sổ có thổ được chứ bác? Và vấn đề lên thổ cũng được bên e cam kết. Topic này e đang chia sẻ thông tin cho mọi người cùng bàn luận thôi, nếu có bác nào cần tìm hiểu kỹ hơn thì sẽ inbox riêng, lúc đó mọi giấy tờ pháp lý, cam kết e sẽ show ra cho người quan tâm thôi chứ bác.

Hạng B2
20/6/19
246
2.880
111
View attachment 1982275
sổ có thổ đây nhé bác :) e bán dự án thật chứ ko có lừa đảo ai, ma mẹo gì
Em nói thêm chút nhé, sổ thì 1 vài cái mặt tiền đường đất là đường đã được công nhận trên bản đồ địa chính mới có thể lên thổ cư.

Còn cái đường bê tông thì em nói thẳng là đường tự phát xây dựng trái phép trên đất nông nghiệp thì đừng có mơ mà làm gì vào lúc này.

Em đã hỏi chị là bên chị phân lô theo đường nào, chị nói đường đất rồi sau nói thêm đường bê tông. Theo những gì chị nói trên là chị bán bên đường bê tông chưa có thổ.

Em dừng lại tại đây. Ko nói nữa.

Trùm Cô
27/11/07
854
46.794
93
Có bác nào biết khu Nguyễn Gia premier villa ở Hồ Tràm không. Mình không phải sale mà cũng đừng lùa gà mình nhe.

• Like
Reactions: YNhi
Hạng C
23/10/13
503
695
113
Em gái hãy trả lời câu hỏi của mấy bác đang thắc mắc đó đi nhé
Ngoài việc bên em tách dc những nền đã tiếp giáp đường hiện hữu, còn lại những đường tự phát tự mở mà bên em đổ betong ( không thuộc đường hiện hữu ) thì những lô đất tiếp giáp với các đường tự phát này có tách sổ dc không
Cho dù bên em có cam kết cũng chỉ là từ 1 phía và lấy gì đảm bảo
"Cái này e đã nói là đất này bên e đã tách thửa ra sổ hết rồi "
Em gái show vài 3 cái sổ tách dc từ những đường tự mở của cùng 1 dự án cho tụi anh xem thử nhé là hết ngi ngờ ngay thôi

• Like
Reactions: Tonny tran
Hạng D
26/8/05
3.937
22.901
133
Em nói thêm chút nhé, sổ thì 1 vài cái mặt tiền đường đất là đường đã được công nhận trên bản đồ địa chính mới có thể lên thổ cư.

Còn cái đường bê tông thì em nói thẳng là đường tự phát xây dựng trái phép trên đất nông nghiệp thì đừng có mơ mà làm gì vào lúc này.

Em đã hỏi chị là bên chị phân lô theo đường nào, chị nói đường đất rồi sau nói thêm đường bê tông. Theo những gì chị nói trên là chị bán bên đường bê tông chưa có thổ.

Em dừng lại tại đây. Ko nói nữa.
Cám ơn bác đã thông tin. Rất kinh nghiệm.
Những người lơ ngơ vụ phân lô như mình không đọc chia sẻ của bác thể nào cũng chết.
Bức tranh đã dần lộ rõ và có mùi! Mịa, sao đời lắm thể loại này thế nhỉ!

8/3/19
1.172
1.041
206
Cám ơn bác đã thông tin. Rất kinh nghiệm.
Những người lơ ngơ vụ phân lô như mình không đọc chia sẻ của bác thể nào cũng chết.
Bức tranh đã dần lộ rõ và có mùi! Mịa, sao đời lắm thể loại này thế nhỉ!
Mịa. Sao mý anh bày đặt thế nhẩy. Người ta nói rất rõ rồi, anh xem ko phải sổ giá, giá hợp lý thì mua, ko thì thôi. Hay là mấy anh đã mua toàn sổ hứa và đã bị sụp hầm nhiều quá. Xin chân thành chia bùn, thật là tội

Còn nữa, hay là mấy anh chỉ qua anh V anh No mua, đóng đến hết tiền còn chưa có tờ giấy mua bán, ở đó mà sổ. Nghi quá, máy anh mua vậy quen rồi hén.

Mua bán thì qua phòng công chứng, có vậy thôi mà cứ bày đặt.

12/10/07
2.646
10.496
113
Vài tháng trước cũng có một con nhỏ tính lùa tôi 1 miếng đất nn bên Nhơn Troạch, mà nó rao là đất mặt tiền nên mình ham hố xách xe đi coi, nhân đây kể cho bác nào chưa có kinh nghiệm biết mà tránh.

Hình ảnh không còn giữ nhưng tôi ráng kể chi tiết để các bác dễ hình dung:

Miếng đất rao bán dt khoảng 2k m2, nằm sâu bên trong một thửa đất nn lớn. Đến coi tận mắt thì thấy có một con đường xe ba gác rải đá răm mới kít từ ngoài vô tới đất. Tôi nghi nghi hỏi đưa sổ đây coi thì thấy cái sổ cũ mèm từ thời cố lũy, chỉ thể hiện 1 thửa đất nn mà không có con đường nào tiếp xúc với nó. (Kiểu thửa ruộng, hồi xưa đi vô bằng đường bờ ruộng nhỏ bằng gang tay)

Tôi nói con nhỏ cò: Đất này có đường đâu mà em nói có đường như đúng rồi. Nó bẩu đường rõ ràng anh nhìn thấy kia mà a bẩu không có đường là sao.

Tôi nói: Đường kiểu đó ai làm chẳng được. Không có con đường trên bản vẽ thì đường đâu có hợp lệ. Giờ ông chủ mới bán đất cho anh thì ổng để anh đi coi đất vô tư, lỡ mai mốt ông chủ bán miếng đất phía ngoài cho người khác, chủ mới họ không cho anh đi qua đất thì sao.

Con cò nói: Sao anh toàn lo xa, đầu tư mà nghĩ chuyện gì đâu. Mai mốt anh bán cho người khác rồi, có gì mà phải sợ. (WTF)

Tôi sợ nó hơn là sợ sau này không bán được đất nên phắn luôn. :D:D:D

Chỉnh sửa cuối: