Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Diễn đàn là nơi chia sẻ, người biết nhiều giúp người biết ít. Những kiền thức tưởng vụn vặt có thể rất có giá trị và giúp người khác tránh bị lừa.
Sales cò chỉ post thông tin có lợi, không nói rõ những bất lợi hay rủi ro, nói thực, cũng là 1 dạng thiếu đạo đức kinh doanh. Nhưng thôi, động đến lại chửi nhau không hay.
Tranh luận không quan trọng giới tính, miễn ăn nói có văn hóa là được.

Nguyên băng cò vạc vào, đọc là thấy bốc mùi. Cũng may, vẫn còn nhiều người ngứa mồm.

Hạng C
10/8/18
709
796
93
44
Mình đã từng kinh qua đất dự án hiến đường. Phải có công văn của quận đồng ý cho sổ đất có số cụ thể được hiến đất, thì mới được hiến. Trong công văn đó yêu cầu chủ đất và các bên liên quan cập nhật phần đất đã hiến, thì mới có giá trị.
Nên nếu chỉ thấy sổ thể hiện phần đất nông nghiệp là không có ý nghĩa gì hết đâu, còn lâu mới hình thành đường giao thông, với mấy sổ trên cũng không thấy đất thổ cư đâu cả, nên bà con có ngắm nghía dự án này cẩn thận nha, mua phải đất không tách được là mệt lắm đó

Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
Theo bác nói thì nó nửa nạc nửa mỡ rồi :v chẳng phải vùng kinh tế cao cũng chẳng phải khu du lịch đặc sắc :v
nó có cái sân bay với cac tuyến cao tốc có đường dẫn đi qua đó thôi bác. tuỳ cách hiểu mỗi người. e còn trẻ thì cư mua để đó, chứ mà bác nào có tuổi thi ko chờ dc đâu :)) để tiền mà đi du lịch hưởng thụ, vơi lại gio kiêm đâu ra 1-2ty ca ngàn m2 mà hội tụ dc nhưng cái đó.bác cư nhìn đi q2-q7 20 năm trước cũng toàn khỉ ho cò gáy thôi :))) mua còn có khi bảo bị điên, giờ thi mấy cha điên điên ấy ko còn từ gi để miêu tả :))

• Like
Reactions: YNhi
Trùm Cô
27/11/07
854
46.523
93
Vâng, vì vậy e mới nói cái đường bê tông bên e hiến cho nhà nước rồi bác
View attachment 1983788
View attachment 1983789
gửi bác 2 cái sổ đường bên e đã hiến cho nhà nước rồi nhé bác :)
Cảm ơn ý kiến của bác để mọi người có thể nắm rõ hơn về pháp lý.
Có giấy hiến cho nn và giấy nhận của nn thì up lun em

• Like
Reactions: YNhi and gaconhung
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Mình đã từng kinh qua đất dự án hiến đường. Phải có công văn của quận đồng ý cho sổ đất có số cụ thể được hiến đất, thì mới được hiến. Trong công văn đó yêu cầu chủ đất và các bên liên quan cập nhật phần đất đã hiến, thì mới có giá trị.
Nên nếu chỉ thấy sổ thể hiện phần đất nông nghiệp là không có ý nghĩa gì hết đâu, còn lâu mới hình thành đường giao thông, với mấy sổ trên cũng không thấy đất thổ cư đâu cả, nên bà con có ngắm nghía dự án này cẩn thận nha, mua phải đất không tách được là mệt lắm đó
Bác nói rất đúng. Điều này tránh tình trạng làm đường phân lô tào lao kiểu Ali33.

• Like
Reactions: SunaSuni
8/8/16
1.734
2.891
113
Ai lợi thế am hiểu thị trường có người nhà là dân địa phương là lợi thế nên có người mua nhà SG vẫn lộ, có nguoi mua trên rừng vẫn lời, không ai giống ai. Mua vào giá hớ cao thì bán lỗ là phải, sát miếng đất mình bán hoài kg ra giá 700tr, vừa bán duoc 685tr, mà nguoi kế bên bán cho nguoi SG xuống mua giá 1.4ty vậy hỏi sao lỗ hay lời. (cùng dt cùng vị trí) ông này hỏi bán kg ổng mua kg qua cò gì hết chủ đất nói 1.5ty, ổng trà 1,2 tỷ, chủ kg bán hôm sau quay lai trả 1.4ty chủ bán luôn, trong khi đất mình bán 700tr cả tháng trời mới ra duoc 685tr.
Th Sg dặn ng bán nói nó mua 1,4 tỷ..
M có nói chuyện này nhiều r.
2003 ng mua 355 dặn m nói họ mua 700 sjc.bà cạnh bên mua xong cũng nói láo y hệt
Chủ cũ gặp m khi mua bánh mi thịt

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Bạn mình tự phân lô tách thửa ở Bình Tân, Saigon, để làm sổ phải có tên đường đc công nhận... mà giá chung chi có quan hệ mà nó nói cả tỏi chứ ko ít... Còn kiểu hiến đất rồi ngồi chờ, hoặc các hộ đồng ý ký mở đường thì thủ tục nhiêu khê.

Hạng C
10/8/18
709
796
93
44
Bạn mình tự phân lô tách thửa ở Bình Tân, Saigon, để làm sổ phải có tên đường đc công nhận... mà giá chung chi có quan hệ mà nó nói cả tỏi chứ ko ít... Còn kiểu hiến đất rồi ngồi chờ, hoặc các hộ đồng ý ký mở đường thì thủ tục nhiêu khê.
Thủ tục hiến đường thì phải có 1/500 chấp nhận cho triển khai dự án, rồi làm cơ sở hạ tầng, nghiệm thu hạ tầng (điện, nước, đường bao nhiêu mét thì tuỳ yêu cầu của địa phương, cống, camera, ...), ở thành phố thì đất phải có thổ cư mới tách thửa được
Khi nào hạ tầng được nghiệm thu và chấp nhận thì nhà nước sẽ thu hồi hạ tầng và cho phép hiến đất là đường, cấp mã số hẻm, rồi mới đem tất cả hồ sơ nộp vào xin tách thửa. Đại khái thủ tục rất phức tạp, lẫn tốn kém, tốn kém ít thì thủ tục chậm vào có khi bị treo. Tốn kém nhiều nhưng dự án có vấn đề vướng mắc thì nhiều khi cũng không được duyệt do các bác không chịu ký ....

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Nó làm dự án nói cho sang nhưng cũng phải hạ tầng, cống, điện... rồi trong ban bệ có quan hệ hẳn hòi nhưng tiền thì vẫn mất để cập nhật tên đường lên hệ thống... Thủ tục ra sổ nhanh thì 2 năm, mỗi lần làm là gom làm một lần, ko làm lắt nhắt do phải nộp sổ cái lên trên stnmt... Nghe là thấy nản rồi. Nên ko có dây dợ gì nằm mơ thoai. Như ali cũng kẹt chứ có làm đc như thằng bạn mình đâu, toàn chơi kiểu lùa gà vào rồi lấy mỡ nó rán nó. Sau đó lại dùng bài cũ đi nơi khác làm. Chỉ ko hiểu chính quyền làm ăn kiểu gì nữa????
Thủ tục hiến đường thì phải có 1/500 chấp nhận cho triển khai dự án, rồi làm cơ sở hạ tầng, nghiệm thu hạ tầng (điện, nước, đường bao nhiêu mét thì tuỳ yêu cầu của địa phương, cống, camera, ...), ở thành phố thì đất phải có thổ cư mới tách thửa được
Khi nào hạ tầng được nghiệm thu và chấp nhận thì nhà nước sẽ thu hồi hạ tầng và cho phép hiến đất là đường, cấp mã số hẻm, rồi mới đem tất cả hồ sơ nộp vào xin tách thửa. Đại khái thủ tục rất phức tạp, lẫn tốn kém, tốn kém ít thì thủ tục chậm vào có khi bị treo. Tốn kém nhiều nhưng dự án có vấn đề vướng mắc thì nhiều khi cũng không được duyệt do các bác không chịu ký ....