Hạng B1
16/12/13
85
32
18
Nhưng e cũng chứng kiến có nhiều người rất hay các bác ạ :)))) đất dự án chưa có sổ, giá cao thì chê giá cao, pháp lý chưa hoàn thiện sợ rủi ro ko có sổ. Rồi bán đất có sổ giá rẻ thì bảo lừa đảo @@!
Sống sao cho vừa :rolleyes:
Hồi đó có đọc được câu: đắt thì chê, rẻ thì.. ghê.. tâm lý chung đó mà :)

• Love
Reactions: YNhi
Tập Lái
25/4/19
3
2
0
35
TP.Hồ Chí Minh
Đất BR-VT đang sốt, hôm rồi có em sale hẹn chở đi xem DA gì đó sau ngay lưng chợ BR, giá tầm 8 triệu/m2..ko biết có nên tin mà đi xem ko nữa?..thôi để hôm nào rãnh đi VT tắm biển về ghé xem 1 phát thế nào..

Chief em nói hay và đúng thật..Con số 10 năm mà Chief em nói là 1 giai đoạn của mỗi con người..đời có câu:

Đời người có được mấy lần 10 năm?!
10 năm yêu em ta thấm đời mộng mị..

Đời được mấy lần “10 năm” đâu mà sao mình cứ phải luôn sợ sệt, lo lắng... hãy trân trọng từng phút giây, tận hưởng từng khoảnh khắc mới là đáng sống, sống sao cho cuộc đời có ý nghĩa..

Như anh đây, dù đang còn rất khỏe..nhưng ko biết 10 năm nữa mình có còn ăn chơi gì nổi nữa ko đây,..mua đất cát làm gì cho mệt..ka, ka,..
Bác muốn biết thực hư thì mình phải làm bác ạ.trên đời này có ai cho không ai cái gì bao giờ đâu.thuận mua vừa bán thôi.hợp lý và bản thân thấy đúng có căn cứ thì ta làm...chúc bác thành công nhé

Hạng B1
30/7/19
74
57
3
www.facebook.com
Bạn chủ topic không rành đất đai bằng mấy ông trên này đâu, khỏi chốt chi cho mắc công :))
:)) mục đích của topic là thảo luận và giới thiệu :) e đang ở bước bạn - bàn ..chứ thực tế e chưa bán nha bác. Với lại các bác ở trên càng rành đất đai thì càng tốt chứ :D họ sẽ tự biết em có lừa đảo hay không và dù không bán được em cũng có khả năng sẽ học hỏi được vài điều từ các nhà đầu tư :D

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Có khu nào sát biển hông cháu? hay ít nhất lội bộ dưới 5p tới biển, chứ bác đây già cả rồi mà mỗi lần muốn tắm biển phải đi mỏi giò sao được?
Thấy trên gút gù thì tầm 5....chục phút chạy bộ thì tới biển. Cái dự ớn phân lô bán nền tách thửa từ đất nông nghiệp, nó nằm gần bình châu thì ko gần, gần biển thì ko vậy mua đi bán lại cho ai? Em này muốn bán dự án nghỉ dưỡng phải thỏa tiêu chí sau: gần thiên nhiên (biển hay núi), xung quanh cũng có khu du lịch gì, giao thông thuận lợi ko? (Nếu lấy tphcm làm tâm thì tầm 2 giờ đi xe). Em nói đầu tư 10 năm sau bán có lời, cái đó là hiển nhiên, 10 năm sau cái gì cũnh tăng, hiện giá 2 triệu 10 năm sau giá 2 triệu 100 ngàn cũng có lời. Ngta đầu tư tầm 2-4năm là ra hàng, mà em kêu ngta mua 10 năm sau bán có lời mà lời bn em dám nói ko? Còn kêu mua nghỉ dưỡng thì chỗ em có j để ngta nghỉ dưỡng sau này về già? Chạy lên tý mua cho gần biển để nghỉ dưỡng. Còn 10 năm thì để a kể cho em cái này, cao tốc biên hòa vũng tàu chắc tới giờ cũng same same 10 năm rồi đó em. Còn cao tốc bến lức long thành cũng hơn 10 năm mà làm chưa xong kìa. Muốn bán đc hàng thì bạn-bàn-bán, em đang bàn để tiến tới bán, a ko nói em lừa vì thực tế đất này mấy ông thấy sốt đất vùng ven nên chạy ra đây mua miếng to rồi tách ra bán chứ dự ớn gì (có 1/500 đâu), mua kiểu này thì 3-4 người hùn mua 1 miếng to rồi tự tách nhiều khi còn rẻ hơn em bán

Hạng B1
30/7/19
74
57
3
www.facebook.com
Thấy trên gút gù thì tầm 5....chục phút chạy bộ thì tới biển. Cái dự ớn phân lô bán nền tách thửa từ đất nông nghiệp, nó nằm gần bình châu thì ko gần, gần biển thì ko vậy mua đi bán lại cho ai? Em này muốn bán dự án nghỉ dưỡng phải thỏa tiêu chí sau: gần thiên nhiên (biển hay núi), xung quanh cũng có khu du lịch gì, giao thông thuận lợi ko? (Nếu lấy tphcm làm tâm thì tầm 2 giờ đi xe). Em nói đầu tư 10 năm sau bán có lời, cái đó là hiển nhiên, 10 năm sau cái gì cũnh tăng, hiện giá 2 triệu 10 năm sau giá 2 triệu 100 ngàn cũng có lời. Ngta đầu tư tầm 2-4năm là ra hàng, mà em kêu ngta mua 10 năm sau bán có lời mà lời bn em dám nói ko? Còn kêu mua nghỉ dưỡng thì chỗ em có j để ngta nghỉ dưỡng sau này về già? Chạy lên tý mua cho gần biển để nghỉ dưỡng. Còn 10 năm thì để a kể cho em cái này, cao tốc biên hòa vũng tàu chắc tới giờ cũng same same 10 năm rồi đó em. Còn cao tốc bến lức long thành cũng hơn 10 năm mà làm chưa xong kìa. Muốn bán đc hàng thì bạn-bàn-bán, em đang bàn để tiến tới bán, a ko nói em lừa vì thực tế đất này mấy ông thấy sốt đất vùng ven nên chạy ra đây mua miếng to rồi tách ra bán chứ dự ớn gì (có 1/500 đâu), mua kiểu này thì 3-4 người hùn mua 1 miếng to rồi tự tách nhiều khi còn rẻ hơn em bán
Dạ. Cảm ơn ý kiến của a :D Em cũng thấy nếu để 10 năm sinh lời là thời gian rất lâu và có vẻ là không mấy khả quan...nhưng mà em xin phép được đính chính lại một chút ạ
Em ko nói là 5 phút đi bộ tới biển ở dự án này.
https://nld.com.vn/kinh-te/ba-ria-v...yQDG6YCRdXiEJYXwL0UKlfE83aw17x2i3xxmRBA9a7P78
hiện tại quy hoạch đất dự án ở BRVT đang được xiết chặt sau vụ Alibaba như bài báo trên. Phân lô tách thửa đất nông nghiệp thì cũng gọi là dự án mà đúng ko a? Đất tụi e bán là đất đã có sổ rồi thì cũng không cần gọi nó là đất dự án nữa và dù là đất nông nghiệp thì vẫn lên thổ cư được vì bên em đã lên một vài lô để tạo sự chắc chắn vì điều này.
Đất em bán không phải là sát biển nhưng cũng chỉ 10 phút đi xe để tới Hồ Cốc, Hồ Tràm thì cũng là gần biển, em bán với diện tích lớn khi anh đầu tư có rất nhiều hướng để lựa chọn: Lên 100m2 thổ xây nhà và trồng cây xung quanh tạo 1 không gian biệt thự vườn nghỉ dưỡng, có thể ở, cho thuê hoặc bán lại; hoặc lên 100% thổ, phân lô 100m2 và bán lại bên e đều hỗ trợ các thủ tục cho mình....v...v..v (ở đây e ko dám dạy người giàu cách xài tiền đâu ạ :) chỉ là 1 chút gợi ý ví dụ cho những gì e nói thôi)
Nghỉ dưỡng có rất nhiều loại để nghỉ dưỡng :D em đồng tình việc mua gần biển để nghỉ dưỡng là quá ok rồi, giá hiện tại thấp nhất là 13-14tr/m2 và thường sẽ không có đất lớn. Tuy nhiên sở thích mỗi người khác nhau không ai giống ai đúng không anh :D
Giao thông thì chắc chắn là thuận lợi vì đất e bán nằm ngay trên Quốc Lộ 55 và gần QL56, từ HCM hay Long Thành di chuyển về đây đều thuận tiện.
Còn 1 vấn đề nữa là, ở đây e có nói 10 năm sẽ sinh lời...ko đồng nghĩa với việc 1 - 2 năm ko có lời. Hiển nhiên đất vùng ven như vậy trong thời gian chưa quá hot thì đầu tư ngắn hạn sẽ ko lời nhiều rồi.
Còn về vấn đề cao tốc, dù là thời gian bao lâu thì chắc chắn nó vẫn làm đúng ko a? Cao tốc Bến Lức - Long Thành cũng đang dần hoàn thiện rồi, chưa kể sân bay Hồ Tràm cũng sắp triển khai, dự án Novaworld...tất cả đều cần thời gian nên e mới nói là đầu tư dài hạn. Những người có rất nhiều tiền họ dư điều kiện để mua 1 mảnh đất và để đó 10 năm :) còn những người có tiền đủ để họ đầu tư dạng lướt sóng thì họ có lựa chọn cho mình thôi a. Đúng là e đang bàn :D và em học hỏi, tiếp thu ý kiến của các nhà đầu tư, em cũng khẳng định mình không lừa đảo gì ai, tầm nhìn mỗi người khác nhau và mọi người đều có mặt tích cực riêng.
Rất cảm ơn đóng góp của a, em sẽ ghi nhận vvà tiếp thu ạ. Nếu e có nói câu nào đắc tội xin a rộng lượng bỏ qua cho em nhé !

Tập Lái
25/4/19
16
7
3
TP.Hồ Chí Minh
Tôi thấy cao tốc Bến Lức - Long Thành dự kiến cuối năm này thông xe rồi mà. Bác này có vẻ gắt quá nhỉ

• Like
Tập Lái
1/8/19
11
6
0
Tôi cũng đồng ý với bác này, nếu nghỉ dưỡng thì mua gần biển lại thích hơn ấy chứ

• Like
Hạng B1
30/7/19
74
57
3
www.facebook.com
Tôi cũng đồng ý với bác này, nếu nghỉ dưỡng thì mua gần biển lại thích hơn ấy chứ
Dạ, mỗi vị trí nó có 1 tiềm năng khác nhau thôi bác. Mua gần biển thì giá trị nghỉ dưỡng cao hơn, tuy nhiên giá đất khá cao :D tỉ suất lợi nhuận thấp ạ