Tập Lái
1/8/19
11
6
0
Các dự án chậm tiến độ là chuyện bình thường rồi bác ơi. Vượt tiến độ được mới sợ đó
Việt Nam mình dù sao cũng đang nâng tầm phát triển rồi, mặc dù nhiều dự án còn đang chậm trễ nhưng không có nghĩa là không làm. Có thể chậm hơn so với dự kiến 1 - 2 năm thôi nhưng cũng ko phải đến mức quá tệ đâu.

Tập Lái
1/8/19
11
6
0
Đầu tư dài hạn là đất lớn và rẻ, đầu tư ngắn hạn thì phải canh sóng ( đất nền), để đoán sóng thì phải kinh nghiệm lắm ví dụ đất chuẩn bị ra sổ, đất ơ nơi có dự án trọng điểm, hoặc còn rẻ so với thu nhập người dân, quan trọng làm gì cũng phải có học nhé các bác, ko có chất xám thì chỉ là ăn hên ăn may ko bền, nên các bác muốn đầu tư bđs các bác phải nắm luật đất đai, vùng quy hoạch....nên trước khi đầu tư phải học trước đã.
Tôi đồng ý với bác

Hạng B1
30/7/19
74
57
3
www.facebook.com
Đầu tư dài hạn là đất lớn và rẻ, đầu tư ngắn hạn thì phải canh sóng ( đất nền), để đoán sóng thì phải kinh nghiệm lắm ví dụ đất chuẩn bị ra sổ, đất ơ nơi có dự án trọng điểm, hoặc còn rẻ so với thu nhập người dân, quan trọng làm gì cũng phải có học nhé các bác, ko có chất xám thì chỉ là ăn hên ăn may ko bền, nên các bác muốn đầu tư bđs các bác phải nắm luật đất đai, vùng quy hoạch....nên trước khi đầu tư phải học trước đã.
Dạ đúng là như vậy rồi :D Nhân viên tư vấn đưa ra những thông tin đầu tư đến khách hàng nhưng không phải ai cũng bán sản phẩm tốt. Nên mọi thông tin đều phải tự chứng thực và có kiến thức mới chọn lọc được thông tin tốt, đủ quyết đoán để đưa ra quyết định đầu tư

• Like
Reactions: Bạn hữu - Luân
Tập Lái
1/8/19
11
6
0
Dạ đúng là như vậy rồi :D Nhân viên tư vấn đưa ra những thông tin đầu tư đến khách hàng nhưng không phải ai cũng bán sản phẩm tốt. Nên mọi thông tin đều phải tự chứng thực và có kiến thức mới chọn lọc được thông tin tốt, đủ quyết đoán để đưa ra quyết định đầu tư
Thông tin bây giờ tràn lan lắm. Nắm bắt là 1 chuyện, nghe nhân viên sale nói cũng chả tin nổi, người này nói tốt, người kia nói xấu âu cũng chỉ là muốn ra hàng của mình thôi em ơi

Hạng C
25/5/19
530
632
136
Bây giờ em thấy rất nhiều các bác đầu tư đất lướt sóng kiếm đồng ra đồng vô nhưng mà lời thì rất ít và làm càng lúc thị trường càng bão hòa hẳn. Vậy tại sao mọi người không đầu tư lâu dài để có lợi nhuận cao hơn nhỉ.
Em nghĩ là đầu tư đất thì nên đầu tư lâu dài :)) thế là bên e nhận bán cái dự án tiềm năng lắm :v tiềm năng cho nhiều năm sau :)) sáng nay họp sếp e bảo phải vài ba năm nữa thì sẽ lời to :)))) em phải lên xem các bác ý kiến sao đây ạ :))
Đất 2 triệu/m2 mà bán 1 lô 500-1000m2 :))))
View attachment 1975152
View attachment 1975153
rộng thênh thang :))))))))))
lời to vậy mỗi em nhân viên ôm vài ba nền đi chứ? Bán ra ngoài chi uổng dạ :)

• Haha
Reactions: YNhi
Hạng B1
30/7/19
74
57
3
www.facebook.com
lời to vậy mỗi em nhân viên ôm vài ba nền đi chứ? Bán ra ngoài chi uổng dạ :)
Vậy theo bác là cứ cái đất nào có lời là nhân viên ôm vào còn đất ko có lời thì mới bán ra cho khách à. Tại sao bác biết tụi e ko mua, ko giới thiệu cho gia đình mua :) giới thiệu đất cho những người có điều kiện họ đầu tư vậy có gì là sai?

• Wow
Reactions: Vinh7797
Hạng C
25/5/19
530
632
136
Vậy theo bác là cứ cái đất nào có lời là nhân viên ôm vào còn đất ko có lời thì mới bán ra cho khách à. Tại sao bác biết tụi e ko mua, ko giới thiệu cho gia đình mua :) giới thiệu đất cho những người có điều kiện họ đầu tư vậy có gì là sai?
Show cái 1/500 lên cái :)) hay là phân lô bán nền nên ko có

12/10/07
2.646
10.496
113
Nhưng e cũng chứng kiến có nhiều người rất hay các bác ạ :)))) đất dự án chưa có sổ, giá cao thì chê giá cao, pháp lý chưa hoàn thiện sợ rủi ro ko có sổ. Rồi bán đất có sổ giá rẻ thì bảo lừa đảo @@!
Sống sao cho vừa :rolleyes:

Mới viết được có mấy dòng, nhìn văn phong lí luận thì thấy ngay là tay mơ nên chưa ai nỡ gạch đá gì mà em cháu đã giở bài khích tướng mấy lão sói già rồi :D

Rõ khổ! Thời nay ai cũng nghĩ mình hay hơn người!

Hạng C
23/10/13
503
695
113
Túm váy lại ntn
  • nó rẻ thối hơn so với chổ tương tự thì mua, dân mình ở chung cư mà đối diện có dịch vụ còn làm biến đi lại, nên mấy cái shophouse dưới chân tháp căn hộ nó có giá hơn, đừng nói bao nhiêu m là ra đến biển abc này nọ gà vịt lắm
  • Mua xong để mà Quanh đó k ai xây dựng thì tính bằng thập kỷ nên quên suy nghĩ về ở đi
  • Đất dưới đó xấu quá , k trồng trọt dc gì, tiền nhàn rỗi k làm gì và rẻ mới mua.

Hạng B1
30/7/19
74
57
3
www.facebook.com
Mới viết được có mấy dòng, nhìn văn phong lí luận thì thấy ngay là tay mơ nên chưa ai nỡ gạch đá gì mà em cháu đã giở bài khích tướng mấy lão sói già rồi :D

Rõ khổ! Thời nay ai cũng nghĩ mình hay hơn người!
Vẫn là câu cháu không dám dạy người giàu tiêu tiền đâu bác :) nói vậy thì oan quá. Đôi khi qua bình luận mỗi người sẽ đọc thái độ người khác bằng cảm nhận của bản thân mình. Bởi vậy nói chuyện trực tiếp vẫn hay hơn :)