Tư Vấn Đầu Tư Đầu tư đất nền 2 tỷ

Hạng B2
26/3/17
361
287
63
Nhà bè TP HCM
Chào các bác Oser.
Chẳng là đầu năm em đang có 2 tỷ nhàn rỗi, đang tính đầu tư vào đất nền mà chưa biết ở đâu. Nhờ các bác có kình nghiệm và thông tin tư vấn hộ.
Em cảm ơn!
Chơi góp vốn ko bác mình góp thêm 2 tỷ là 4 tỷ 2 ae làm cùng đứng sổ, cùng chia 2, giấy tờ thoả thuận rõ ràng mình ở nhà bè

Hạng D
28/10/19
1.242
4.368
113
Chơi góp vốn ko bác mình góp thêm 2 tỷ là 4 tỷ 2 ae làm cùng đứng sổ, cùng chia 2, giấy tờ thoả thuận rõ ràng mình ở nhà bè
Bác cùng bác chủ mua đất em là chuẩn, đang kẹt đạn. Ở Nam Cát Tiên, Tân Phú em có miếng 3 sào có 200 thổ mặt tiền 200A mặt sau sông Đồng Nai, gần rừng Nam Cát Tiên. Ở hồ Đa Tôn, Tân Phú có miếng 1 sào cũng mặt đường chính và ngay hồ. Giá bên hồ Đa Tôn mắc hơn nhưng đẹp hơn. Cả 2 đều có nhà.

Hạng B1
3/4/07
83
1.212
88
E còn chục lô ở tp bà rịa, tầm 1 tỏi/lô đã có sổ, bác quan tâm thì inbox e

Hạng C
23/5/12
663
834
93
2 tỏi thì qua Cần Giờ, kiếm miếng đất nông nghiệp nào đó tầm 3000-5000m (tùy khu vực), rồi chờ cầu Cần Giờ xây xong hốt bạc. Cần Giờ là nơi giá đất rẻ nhất SG mà tiềm năng thì bao la, hí hí

Hạng D
28/10/19
1.242
4.368
113
2 tỏi thì qua Cần Giờ, kiếm miếng đất nông nghiệp nào đó tầm 3000-5000m (tùy khu vực), rồi chờ cầu Cần Giờ xây xong hốt bạc. Cần Giờ là nơi giá đất rẻ nhất SG mà tiềm năng thì bao la, hí hí
Em có quan điểm khác, Cần Giờ khá xa trung tâm thành phố, lại không có điều kiện cần và đủ để phát triển kinh tế, dịch vụ (nó là hướng thoát nước tự nhiên ra biển nhưng lại không tắm biển được), đó cũng là lý do 40 năm qua nhà nước không kiến thiết nó mà tập trung phát triển những nơi khác (như các hướng về Đồng Nai, Bình Dương, Long An...). Nếu cùng khoảng cách 45km so với trung tâm (Cần Giờ còn xa hơn Củ Chi), ta có thể đầu tư một số nơi khác phát triển nhanh hơn, hoặc đi xa 60km-100km nhưng có lợi thế là sát trung tâm huyện, tỉnh nào đó.

Hạng C
23/5/12
663
834
93
Em có quan điểm khác, Cần Giờ khá xa trung tâm thành phố, lại không có điều kiện cần và đủ để phát triển kinh tế, dịch vụ (nó là hướng thoát nước tự nhiên ra biển nhưng lại không tắm biển được), đó cũng là lý do 40 năm qua nhà nước không kiến thiết nó mà tập trung phát triển những nơi khác (như các hướng về Đồng Nai, Bình Dương, Long An...). Nếu cùng khoảng cách 45km so với trung tâm (Cần Giờ còn xa hơn Củ Chi), ta có thể đầu tư một số nơi khác phát triển nhanh hơn, hoặc đi xa 60km-100km nhưng có lợi thế là sát trung tâm huyện, tỉnh nào đó.
Chạy chi tuốt muốt dưới Cần Thạnh rồi bảo xa. Ở Bình Khánh sát bên Nhà Bè kìa. Xây cái cầu xong vô đậm. Vấn đề là thời gian xây cầu trong bao lâu thôi. Nhưng chủ thớt nói muốn mua đầu tư thì việc chờ 5-7 năm thì quá bình thường

Hạng D
14/8/17
1.047
1.459
113
42
Chào các bác Oser.
Chẳng là đầu năm em đang có 2 tỷ nhàn rỗi, đang tính đầu tư vào đất nền mà chưa biết ở đâu. Nhờ các bác có kình nghiệm và thông tin tư vấn hộ.
Em cảm ơn!
Em chuyên khu này. Kiếm đâu chỗ nào nền biệt thự giá 14tr/m2 và nhà phố 20tr/m2.
Tin mới: Đường Ngô Quang Thắm đang nâng cấp & mở rộng 40m.
P/s: số đt trên clip ko phải của em.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
26/2/20
3
1
0
30
Bác nghiên cứu đất gần Sân Bay Long Thành đi, xã Phước Bình đang còn rẻ chỉ 1 triệu/m2 sở hữu đất lớn tầm 1000m2 và lớn hơn nữa, đất đã có sổ. Đất lớn đầu tư làm được nhiều việc lắm. bác quan tâm call em đi cafe trao đổi, em đang ở quận 9. Sơn: 0836873666