Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
Ngày nào em đi làm qua khu dự án này, thấy mấy anh HB thi công ào ào. Em cũng ngó nghiêng nhiều dự án khác của SSG, nhìn chung các vị trí đều đẹp cả. Đợt này nghe nói SSG sẽ mở bán hơn 100 căn hộ tại đây, có cả nguyên 1 lốc văn phòng to tướng. Với tình hình tuyến Metro đi ngang qua và ngay gần trạm Metro Văn Thánh, em dự là giá cả sẽ không hề rẻ tín nào. Tuy nhiên về đầu tư dài hạn em nghĩ Ok. Hầu hết các nước phát triền giá trị bất động sản sẽ tăng gấp 2,3 lần khi nằm trong phạm vi bán kính 1km. Nghe các bác sale dự là tháng 5 sẽ mở bán. Thời điểm này, có quá nhiều sự lựa chọn cho người mua nhà. Bất động sản đã có dấu hiệu hồi phục tích cực và dần nóng trở lại. Liệu đã xuống tiền được chưa các bác..?
http://www.ssgtower.vn/

Hạng B2
16/3/12
184
18
18
www.masteri-thaodien.com.vn
Sau một thời gian nghiên cứu và nghe ngóng, giá bất động sản đã đi xuống chạm đáy và có xu hướng nhích dần lên cộng với lãi suất huy động của các ngân hàng giảm. Đã có rất nhiều dự án làm nóng thị trường và khách hàng đã cầm tiền quay trở lại. Điển hình rất nhiều dự án bán chạy từ đầu Quý 4/2013 - Cuối quý 1/2014. Điển hình Capitaland có dự án Parcspring đang bán ra khá mạnh. Novaland các dự án vẫn bán đều đều và lượng khách hàng quan tâm đột biến. Và một số dự án phân khúc tầm trung khác nữa. Phân khúc đất nền quận 9, thủ Đức dậy sóng bán vài chục nền chỉ trong vòng 15p Event. Một số dự án của Thiên Niên Kỷ, hay Khang Điền đều chạy tốt. 2014 hứa hẹn sẽ đem bộ mặt sáng sủa cho các nhà đầu tư bất động sản và các sàn phân phối. Và người mua nhà cũng cảm thấy hài lòng sau một thời gian tìm hiểu và nắm thị trường tương đối kỹ.

• Like
Reactions: thanhhuyen2092
Hạng B2
17/11/12
290
1.256
93
hết chứng khoáng lên thì đến bất động sản thôi bác à. Mà em nói thiệt, các bác nói khủng hoảng thì khủng hoảng chứ em thấy giá căn hộ chả có xuống gì cả, mà chỉ có lên ạ. Bằng chứng căn The Manor của em bây giờ đã có người trả lời được 7,8%. Chả là bao nhiêu nhưng nếu cộng vào tiền thuê nhà 1 năm nay thì nếu em bán ngay lập tức thì tổng lợi nhuận cũng được 16%. Tức là cao hơn tiền gủi ngân hàng và mua vàng mà mấy bác xúi em năm trước.
Túm lại 1 câu. Chọn căn hộ ví trí tốt (cả trong, lẫn ngoài), tiện ích nhiều, quản lý tốt. Mua cho thuê, không thích đem bán. Ai nói gì thì mặc

Hạng B2
17/11/12
290
1.256
93
bác vô lần nào chưa mà phán như đúng rồi vậy bác? Cũng là lời mấy bác kêu là căn hộ chỉ có càng ngày càng cũ đi. Giá thuê càng ngày càng xuống. Giá nhà sẽ xuống trong khoảng 30 năm thì xuống còn bằng 0. Nhà em cho thuê, khách mới trả hồi tháng 2, thì trong 2 tuần đã kiếm được khách mới, vẫn $1250 cho căn 98m2. Còn sales thì kêu í ới bảo bán đi; lời 8% là lời lắm rồi. Em thì cứ để đấy chờ các bác nước ngoài vô mua cuối năm nay :D

13/10/12
317
421
63
Chợ Văn Thánh cũ... Bao ngày e đợi e mong, giờ đây e đã có money in the hand.
Với vị trí này nếu giá <= 2k Obama trên mét vuông thì đẹp, e sợ trên 2k thôi!

Hạng B1
Nhiều hơn bạn muốn nói:
Nếu trên 2K Obama thì có nhiều lựa tương đương hoặc tốt hơn, mua nhận nhà ngay, ko ở thì cho thuê ngay cũng có giá. Được cái SSG làm khách hàng cũng cảm thấy yên tâm về khoản tiến độ từ nhiều dự án trước. Nên có mua cũng ko ngại lắm.

Hạng B1
2/10/12
87
0
6
39
asianguy85 nói:
bác vô lần nào chưa mà phán như đúng rồi vậy bác? Cũng là lời mấy bác kêu là căn hộ chỉ có càng ngày càng cũ đi. Giá thuê càng ngày càng xuống. Giá nhà sẽ xuống trong khoảng 30 năm thì xuống còn bằng 0. Nhà em cho thuê, khách mới trả hồi tháng 2, thì trong 2 tuần đã kiếm được khách mới, vẫn $1250 cho căn 98m2. Còn sales thì kêu í ới bảo bán đi; lời 8% là lời lắm rồi. Em thì cứ để đấy chờ các bác nước ngoài vô mua cuối năm nay :D
Đôi khi bác cho thuê gặp may đúng người thích thì 30s là thuê liền. Em chỉ đánh giá khách quan thôi. Đành rằng là chất lượng quản lý của Bitexco rất tốt. Nhưng cũng ko thể níu chân những khách hàng khó tính đang dần tháo chạy.

Last edited by a moderator:
để em hiền
1/4/05
3.801
94.715
113
Nhiều hơn bạn muốn nói:
Nhìn qua catavil Hoàn Cầu thì thèng này mà bán trên 2k sẽ ôm đầu mủ ngay.

Status
Không mở trả lời sau này.