Hạng D
16/12/09
1.178
10.849
113
Sao các bác thích đi mỹ quá vậy? 6 năm nửa em dc định cư tại mỹ luôn theo diện mẹ bảo lãnh con . Mà em ko 1 chút vui vẻ hay phấn chấn gì cả , mà nhà nhà cứ đòi đi mỹ , người cũng đòi đi mỹ . Em chỉ thích Việt Nam . Tự do tự tại , cs đơn giản mà vui vẻ !
Khi nào em có quốc tịch nhớ đến anh nha

12/10/07
2.646
10.496
113
Một buổi tối đẹp trời khi bác và gia đình con cái đang yên giấc mộng đẹp thì 1 anh đẹp trai cầm theo con dao đi vào nhà bác. Lúc đó bác hãy đứng hoặc nằm ngay ngắn cho anh í làm gì thì làm chớ có manh động làm gì tổn thương anh í vì bác sẽ phải ngồi tù. Còn anh í lỡ có giúp bác về đoàn tụ cùng ông bà thì cũng đừng lo vì còn có đảng và nhà nước "chăm lo" cho gia đình con cái bác.
Cuộc sống đơn giản và vui vẻ đúng không bác :D
Ờ, xứ này không đáng sống đâu bác. Nên nói thêm cho mọi người biết rõ 2 mặt ở nơi người ta sẽ đến.

1/ Ở bển hàng xóm rất dễ thương:
(Seach thêm Nightmare neighbour)

2/ Ở bển cảnh sát cực kỳ dễ thương:
(Chuyện này chỉ là một ví dụ thôi, không điển hình đâu, nhưng còn có nhiều cảnh sát dễ thương khác nữa)

3/ Ở bển học sinh có thể bày tỏ thái độ sống một cách khá mạnh mẽ mà không ai có thể ngăn cản:

Còn nhiều lắm.

• Like
  • Haha
Reactions: nhamty and sniperz
Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Ờ, xứ này không đáng sống đâu bác. Nên nói thêm cho mọi người biết rõ 2 mặt ở nơi người ta sẽ đến.

(Chuyện này chỉ là một ví dụ thôi, không điển hình đâu, nhưng còn có nhiều cảnh sát dễ thương khác nữa)

3/ Ở bển học sinh có thể bày tỏ thái độ sống một cách khá mạnh mẽ mà không ai có thể ngăn cản:

Còn nhiều lắm.
Csống ở đâu cũng có 2 mặt hết bác ơi, có được thì cũng có mất....quan trọng có đáng để đánh đổi những gì đang có hay ko. Ở Mỹ về khí hậu, môi trường ( tuỳ vùng thui nghen ), học hành, y tế ( nhớ có $ nghen ) thì hơn Việt Nam, đi làm giấy tờ với chính phủ cũng ko bị khó dễ như Việt Nam. Còn những cái mất thì mỗi nhà mỗi cảnh ko ai giống ai...nhưng đó là nơi tốt nhất cho trẻ con và sinh viên và những ng thích shopping vì rẻ quá. Còn tầm 40t trở lên đã ổn định cs khá ở Việt Nam Mà đi thì suy nghĩ kĩ ah.

12/10/07
2.646
10.496
113
Csống ở đâu cũng có 2 mặt hết bác ơi, có được thì cũng có mất....quan trọng có đáng để đánh đổi những gì đang có hay ko. Ở Mỹ về khí hậu, môi trường ( tuỳ vùng thui nghen ), học hành, y tế ( nhớ có $ nghen ) thì hơn Việt Nam, đi làm giấy tờ với chính phủ cũng ko bị khó dễ như Việt Nam. Còn những cái mất thì mỗi nhà mỗi cảnh ko ai giống ai...nhưng đó là nơi tốt nhất cho trẻ con và sinh viên và những ng thích shopping vì rẻ quá. Còn tầm 40t trở lên đã ổn định cs khá ở Việt Nam Mà đi thì suy nghĩ kĩ ah.
Tôi biết mà bác, cá nhân tôi cũng đang muốn mang gia đình qua sống bên Can cho con cái học hành đây.

Chẳng qua vì không thích kiểu lèo lái dư luận một cách phiến diện cực đoan nên chích một tí phản pháo để thấy rằng: Nếu xét đoán mọi việc theo góc nhìn hẹp thì ở đâu cũng như nhau mà thôi.

Tập Lái
9/7/12
18
13
3
40
Saigon
Tôi biết mà bác, cá nhân tôi cũng đang muốn mang gia đình qua sống bên Can cho con cái học hành đây.

Chẳng qua vì không thích kiểu lèo lái dư luận một cách phiến diện cực đoan nên chích một tí phản pháo để thấy rằng: Nếu xét đoán mọi việc theo góc nhìn hẹp thì ở đâu cũng như nhau mà thôi.

Còn nhiều lắm.
Những case bác đưa ra thì nếu số bác tới thì ở đâu cũng chả tránh được mà cái khốn nạn ở xứ sở thiên đường này là bác có sống đúng pháp luật bác cũng "chết" và cơ bản là công lý có thể mua được bằng tiền. Tới thằng dân phòng còn có thể ngồi xổm trên cả hiến pháp cơ mà (vụ tự ý phá khoá cửa đột nhập nhà người khác bắt gà đông tảo).