Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
4/5/10
144
13
18
Kính gửi: các Bác,

Trong hoàn cảnh kinh tế suy giảm hiện nay và tương lai vẫn đang rất mù mịt, việc đầu tư kinh doanh thì không hiệu quả - thậm chí còn ko có lãi/ lỗ vốn. Nên em xin mạn phép lập thớt này, để mong nhận được góp ý từ các bác, với phương án như sau:

* Vốn đầu tư: từ 6 - đến 10 tỏi VND;

* Tiêu chí đầu tư: lâu dài và bền vững (không đầu tư mạo hiểm);

1) Phương án 1: đầu tư vài căn hộ tầm trung, để cho thuê lại;

2) Phương án 2: mua nhà cũ/ đất hẻm taxi vào được (ko quá xa trung tâm như: quận 4, Bình Thạnh, Tân Bình,...) và xây lên làm phòng cho thuê (giá khoảng trên dưới 3 triệu/ phòng/ tháng).

Em rất mong nhận được sự góp ý từ các bác ạ; hoặc là có phương án nào khác khả thi hơn thì cho em xin cao kiến giúp.

Xin chân thành cảm ơn các bác!!!

Hạng D
29/11/06
2.948
37.785
113
53
Pa1 thì nhẹ nhàng nhưng ko hiệu quả bằng pa2!
Chưa kể lâu dài > 5năm thì chung cư sẽ xuống cấp -> xuống giá!

Nếu pa2 mà xây khoảng 30phòng cho thuê thì căng vụ quản lý, chắc phải khoán cho bà tổ trưởng dân phố đăng ký tạm trú + thu tiền giúp!!!

Em tư vấn xong -> nhờ bác tư vấn lại cách kiếm 6-10 tỏi để em đầu tư theo bác ạh

Hạng B1
5/8/13
86
76
53
Nếu bác rảnh rang không có việc gì làm thì chọn PA2
Nếu bác bận rộn thì chọn PA1.
PA2 thì bác nên mua đất ở xa trung tâm 1 chút, gần các KCN xây dãy nhà trọ cho thuê, vừa thu tiền thuê hằng tháng & chờ thời, sau này trung tâm phát triển ra giá đất tăng lại thu lợi. Bất tiện là bác phải ở lại trông coi, nếu bác giàu có thì cũng không được ăn ngon mặc đẹp, vẫn phải ăn mặc giả nghèo giả khổ, để khách thuê trọ nghĩ bác nghèo mà không cướp, giết.....

Hạng D
24/10/10
3.410
13.626
113
Tiêu chí đầu tư: lâu dài và bền vững (không đầu tư mạo hiểm) <---- ý bác rõ ràng rồi, chọn PA2 đi bác. Nhưng PA này lãi sẽ thua cả ls ngân hàng, và thanh khoản kém nếu cần tiền mặt. Thôi thì tùy bác quyết định vì chẳng ai hiểu rõ mình bằng mình cả.

Hạng B2
22/3/13
375
245
63
Thôi mua 1 cai nha mat tien ngon ngon roi cho thue, tội gì phai căng ra quản lý bac oi, luc dau e cung co ke hoạch nhu bac, nhung thoi cung danh bỏ! Phuc tap ma còn moi thang phai gõ cửa tung phong thu tien! Met!

Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Có bưc hình tặng cho những ai đang muốn nhảy vào thị trường cho thuê cao cấp. Nghe bảo thị trường bình dân cũng vật vã không được như xưa
Nhà này cạnh nhà mình, mặt tiền quận Phú Nhuận, bán không được, thuê nguyên căn không xong, chia phòng nhỏ ra thì mới được có 2 phòng trên 8 phòng. Mô hình dạng này giờ nhiều lắm, cung tăng cao mà cầu vẫn thế thì coi chừng sụp hố đầu tư

Bọn sinh viên thuê phá như giặc, hát hò nhảy nhót, hàng xóm đang đau đầu với tụi nó. Chắc bên trong cũng banh chành
Đầu tư nhà xây phòng cho thuê hay đầu tư căn hộ cho thuê ???

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/3/13
375
245
63
Cung con tuy bac oi! Em o ngay dg Hoang Hoa Tham, cach nha em 100m vua xay xong 1 cai nha to dung, ben trong chackhoang 20-30phong! Nhin hoanh trang lam! Ma bay gio chac cung kin phong! Quan trong la phai biet lua khach cho thue! Chu sinh vien thue, bon no hoc thi it ma an nhau suot ngay nhau nhet choi game thi xong! Nat nha!

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
koon2 nói:
Có bưc hình tặng cho những ai đang muốn nhảy vào thị trường cho thuê cao cấp. Nghe bảo thị trường bình dân cũng vật vã không được như xưa
Nhà này cạnh nhà mình, mặt tiền quận Phú Nhuận, bán không được, thuê nguyên căn không xong, chia phòng nhỏ ra thì mới được có 2 phòng trên 8 phòng. Mô hình dạng này giờ nhiều lắm, cung tăng cao mà cầu vẫn thế thì coi chừng sụp hố đầu tư

Bọn sinh viên thuê phá như giặc, hát hò nhảy nhót, hàng xóm đang đau đầu với tụi nó. Chắc bên trong cũng banh chành
Đầu tư nhà xây phòng cho thuê hay đầu tư căn hộ cho thuê ???
Bác này chiên gia về cho thuê mà giờ cũng ngán ngẫm rồi ah ;)

Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Hehehe mình chưa bao giờ đầu tư vào mô hình này cả mặc dù đang cho thuê mấy căn nhà. Đầu tư vào mô hình này giờ rủi ro cao quá. Ai mà chịu khó quan sát thì đi dọc các tuyến đường chính cũng như ngõ hẻm khắp SG thì biển rao cho thuê phòng rất nhiều, ngay cả ở nội thành cách trung tâm 3-4km. Mặt tiền thì khỏi nói, nhan nhản

con cóc con nói:

Hạng D
29/11/06
2.948
37.785
113
53
koon2 nói:
Hehehe mình chưa bao giờ đầu tư vào mô hình này cả mặc dù đang cho thuê mấy căn nhà. Đầu tư vào mô hình này giờ rủi ro cao quá. Ai mà chịu khó quan sát thì đi dọc các tuyến đường chính cũng như ngõ hẻm khắp SG thì biển rao cho thuê phòng rất nhiều, ngay cả ở nội thành cách trung tâm 3-4km. Mặt tiền thì khỏi nói, nhan nhản

con cóc con nói:

Tình hình là đúng như vậy ở Q10, mấy năm trước ko thấy giờ nhiều nhà mọc bảng lên cho thuê phòng!
Hỏi mấy bà tám thì trước giờ nhà này chuyên cho thuê phòng, nhu cầu cao nên vừa trả là có người khác thuê liền, giờ bắt đầu trống - > căng bảng nhiều!
Vậy mà hồi SV em nghĩ ko đời nào thuê phòng ở đất SG bị ế

Status
Không mở trả lời sau này.