Có nên mua officetwl cho thuê ?

• Bình chọn: 3 42,9%
  • Không

Bình chọn: 4 57,1%

• Total voters
    7
Hạng B2
5/10/17
417
887
93
Giá và giá thuê: sale nó hót thế.
Nếu giá cho thuê thảm hơn nghĩa là lỗ sâu luôn à ?
Chi phí tài chính là khoản tiền mình sẽ vay ngân hàng, nếu mình có sẵn xem như vay chính mình, vẫn phải tính lãi vào mục chi phí tài chính. Vậy có sai ko ?
Mua cho thuê thì bác cứ xác định là bằng lãi suất ngân hàng 12 tháng. Bác mua 1.5ty moi thang tru het chi phí mà bác thu được 8tr cũng đã thành công mỹ mãn rồi đó.

Hạng D
26/11/10
1.177
6.124
113
Giá khớp lệnh thực tế cho các bác: Em đang thuê căn OT ở Orchard Garden, nhà 28m2 chỉ có bếp, máy lạnh, máy nước nóng và toilet. Giá 8M 1 tháng bao phí quản lý tới tháng 3 năm sau :D

Trời! Orchard vị trí tốt ma bác thuê có 8tr lại còn bao phí QL nữa. Bởi thế bác chủ cẩn thận nhen đừng tin mấy oing sale bậy bạ đó

Trời!
Giá thuê nhà bây giờ bèo bọt quá.
Vậy mà biết bao người vẫn ôm mộng mua nhà cho thuê.
:(

• Like
Reactions: thuto1
Hạng B2
5/10/17
417
887
93
Trời!
Giá thuê nhà bây giờ bèo bọt quá.
Vậy mà biết bao người vẫn ôm mộng mua nhà cho thuê.
:(
Mấy các officetel em không biết thế nào chứ vừa rồi em co di survey giá để thuê mặt bằng cho công ty thì mức giá 10-12 usd/m2 là các bác có thể hoàn toàn thuê được chổ ngon tại Q2 như Parson cantavil hay bên Q7. Nên 8tr cho 28m2 thì em nghĩ cũng hợp lý cho khu vực trên đó.

• Like
Reactions: Tám
Tập Lái
10/7/15
2
272
48
Mấy các officetel em không biết thế nào chứ vừa rồi em co di survey giá để thuê mặt bằng cho công ty thì mức giá 10-12 usd/m2 là các bác có thể hoàn toàn thuê được chổ ngon tại Q2 như Parson cantavil hay bên Q7. Nên 8tr cho 28m2 thì em nghĩ cũng hợp lý cho khu vực trên đó.
Giờ thì giá Orchard không biết nhiêu, chứ lúc trước khoảng năm ngoái giá dưới 1,2 tỷ. Cho thuê 8 triệu là siêu lợi nhuận so với lãi ngân hàng rồi, lại tránh lạm phát nữa. Vậy mà mấy bác kia còn chê lời ít, không biết bao nhiêu mới đúng giá?

Giờ cao lắm 1,4 tỷ (đoán thế vì không thể lấy giá ngày hôm qua để tính, phải trừ hao giá đã vượt kỳ vọng chút ít) cho thuê 8 triệu vẫn ngon mà. 1,4 tỷ/28m2= 50tr/m2 (lúc trước giá 38-40)

Tập Lái
27/8/15
25
401
48
47
Hình như sai sai vụ chi phí tài chính. Cho thuê thì nghe đâu Vin CP cho thuê oficetel khoảng 6tr/tháng
1.5 tỷ thì k thể có ở trung tâm mà cho thuê 800usd sai quá sai. Milium Q4 giá tầm 60tr/m2 mà cho thuê cug k dc giá 800
Bạn nghe ở đâu mà thông tin Vinhomes Central Park cho thuê OT giá 6 triệu / tháng vậy bạn? Có dẫn chứng thì giới thiệu giúp mình nha. Nếu có đúng như vậy mình sẽ thuê lại liền.

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Giờ thì giá Orchard không biết nhiêu, chứ lúc trước khoảng năm ngoái giá dưới 1,2 tỷ. Cho thuê 8 triệu là siêu lợi nhuận so với lãi ngân hàng rồi, lại tránh lạm phát nữa. Vậy mà mấy bác kia còn chê lời ít, không biết bao nhiêu mới đúng giá?

Giờ cao lắm 1,4 tỷ (đoán thế vì không thể lấy giá ngày hôm qua để tính, phải trừ hao giá đã vượt kỳ vọng chút ít) cho thuê 8 triệu vẫn ngon mà. 1,4 tỷ/28m2= 50tr/m2 (lúc trước giá 38-40)
Thực ra lúc trước khi OT chưa phổ cập như hiện nay thì tỷ suất lợi nhuận khá tốt và Full khách thuê liên tục. Nếu 8tr mà bao phí QL (mình giả thiết phí QL ở đó là 500k/tháng cho căn 28m2) thì còn lại 7,5tr/tháng và nếu giá căn ÓT là 1,4 ty như bac nói tức là tỷ suất lợi nhuận có 6,42% thoi, cũng ngang với lãi suất NH. Thế thì có khi mua cân hộ cho thuê cũng được vậy mà lại còn được cái sở hữu lau dài chứ ÓT hiện tại vẫn 50 nam mà. Có thể ÓT thì dễ cho thuê Full liên tục hon do nguồn cung hạn chế hơn là căn hộ và diện tích nhỏ hơn nén gia thuê thấp hơn

Hạng D
26/11/10
1.177
6.124
113

Đúng rồi bác.
Ai mua năm ngoái năm kia đều có lời.
Năm nay mua cái dì cũng thấy có khả năng lỗ.

Tập Lái
10/7/15
2
272
48
Thực ra lúc trước khi OT chưa phổ cập như hiện nay thì tỷ suất lợi nhuận khá tốt và Full khách thuê liên tục. Nếu 8tr mà bao phí QL (mình giả thiết phí QL ở đó là 500k/tháng cho căn 28m2) thì còn lại 7,5tr/tháng và nếu giá căn ÓT là 1,4 ty như bac nói tức là tỷ suất lợi nhuận có 6,42% thoi, cũng ngang với lãi suất NH. Thế thì có khi mua cân hộ cho thuê cũng được vậy mà lại còn được cái sở hữu lau dài chứ ÓT hiện tại vẫn 50 nam mà. Có thể ÓT thì dễ cho thuê Full liên tục hon do nguồn cung hạn chế hơn là căn hộ và diện tích nhỏ hơn nén gia thuê thấp hơn
Nếu lấy giá 1,4 tỷ năm nay tính thì lời ít hơn nên phải lấy giá này tính cho giá thuê năm sau mới hợp lý. Mà mình đoán giá 1,4t thôi chứ đâu biết giá thực mà tính.
Mà OFT này cạnh tranh gắt với 1 pn. Ở 28m2 là vừa, thuê 1 pn 50m2 hơi lớn.

• Like
Reactions: thuto1
Hạng D
12/7/13
2.069
7.698
133
Hồ Chí Minh
Bạn nghe ở đâu mà thông tin Vinhomes Central Park cho thuê OT giá 6 triệu / tháng vậy bạn? Có dẫn chứng thì giới thiệu giúp mình nha. Nếu có đúng như vậy mình sẽ thuê lại liền.
Sorry bác chưa update, giá đó từ lúc mới bàn giao, cư dân còn thưa thớt và chưa có công ty dịch vụ cho thuê nhiều như bây giờ, mới update lại thì em thấy giá thuê từ 10tr đấy. Nhưng Officetel ở Vin CP thì cũng tầm từ 2 tỷ chứ k có giá 1.5 tỷ

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Sorry bác chưa update, giá đó từ lúc mới bàn giao, cư dân còn thưa thớt và chưa có công ty dịch vụ cho thuê nhiều như bây giờ, mới update lại thì em thấy giá thuê từ 10tr đấy. Nhưng Officetel ở Vin CP thì cũng tầm từ 2 tỷ chứ k có giá 1.5 tỷ
2 tỷ và 10 triệu, những con số cũng ko đủ gây phấn chấn nhỉ