Có nên mua officetwl cho thuê ?

• Bình chọn: 3 42,9%
  • Không

Bình chọn: 4 57,1%

• Total voters
    7
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
2 tỷ và 10 triệu, những con số cũng ko đủ gây phấn chấn nhỉ
Bỏ ra 2 tỷ cho thuê được có 10tr thì còn thua cả gửi bank nữa. Chưa kể thời gian...
Có mà khìn sao lại nhào dzô. Để xèng trong bank có phẻ hon không chứ.

• Like
Reactions: hunghtl and saku
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Bỏ ra 2 tỷ cho thuê được có 10tr thì còn thua cả gửi bank nữa. Chưa kể thời gian...
Có mà khìn sao lại nhào dzô. Để xèng trong bank có phẻ hon không chứ.
Để xẻng VND giờ cũng sợ bác phèo ơi, biết đâu lại rậm rịch ... đổi tiền thì toi

Tập Lái
1/11/07
12
38
13
Sao chi phí tài chính bạn tính thế nào ma cao dữ vậy? Bạn coi 1,5 tỷ như khoản tiền đi vay và phải trả lãi mỗi tháng đúng ko? Và sau 50 năm thì mới trả hết gốc 1,5 tỷ?
Hiện tại mình chỉ biết Oft ở Lexington là tỷ suất cao nhất (đầu tư cỡ 1,7 tỷ Full nội thất và cho thuê được 650$/tháng) nhưng đó là hiện tại, sắp tới chắc sẽ khó khi nguồn cung tăng cao. Ko có chuyện đầu tư 1,5 tỷ mà thu 800$ mỗi tháng như bác kỳ vọng đâu.
Do mua để kinh doanh nên phải tính toán cả lãi vay và khấu hao đầy đủ mới ra hết chi phí bác à.
Còn nếu ko tính lãi vay thì khác gì bỏ ra 1 cục rồi thu vào bạc cắc. Thậm chí là thả gà ra đuổi.

• Like
Reactions: hunghtl
Tập Lái
1/11/07
12
38
13
bác mua đâu 1.5 tỷ cho thuê 800$ nói em em ôm hết ? hay bác đang định chào hàng gì để bán ? show ra cho bà con coi đi bác
Hê hê, em cứ giả sử được giá đó đi, đưa ra 1 góc nhìn về officetel.
Các bạn sale tung hô nó kinh quá, trong khi với người mua là thất bại trông thấy.

• Like
Reactions: hunghtl and thuto1
Tập Lái
1/11/07
12
38
13
Giá khớp lệnh thực tế cho các bác: Em đang thuê căn OT ở Orchard Garden, nhà 28m2 chỉ có bếp, máy lạnh, máy nước nóng và toilet. Giá 8M 1 tháng bao phí quản lý tới tháng 3 năm sau :D
Thực ra với tình hình hiện tại thuê chung cư ở sướng hơn và hiệu quả hơn thật.
5 năm nay em cứ 2 năm chuyển nhà 1 lần. Toàn đc ở chung cư mới.

Tập Lái
1/11/07
12
38
13
Vậy là quá hiêu quả còn gì. Bác đếch có tiền, đi vay ngân hàng lãi suất quá cao 12%/năm toàn bộ tiền. Mỗi tháng còn dư 3 triệu trả vốn nữa (cho thuê 18 chai- lãi ngân hàng 15 chai). Từ không có tiền, sau thời gian có nhà, chưa kể bán lời nữa.
Sau thời gian là 50 năm mới có nhà bác ạ. Và lúc đó cũng hết thời hạn sở hữu, về zero.
Chưa tính công mình bỏ ra nữa.

Tập Lái
1/11/07
12
38
13
Trời!
Giá thuê nhà bây giờ bèo bọt quá.
Vậy mà biết bao người vẫn ôm mộng mua nhà cho thuê.
:(
Em cũng nghĩ là nếu mua chung cư với giá trên trời hiện tại mà cho thuê thì cầm chắc lỗ luôn.
Mua để ở ổn định cuộc sống em ko bàn tới vì nó vô giá.

• Like
Reactions: hunghtl and Tám
Hạng B2
30/5/17
336
190
68
32
Sorry bác chưa update, giá đó từ lúc mới bàn giao, cư dân còn thưa thớt và chưa có công ty dịch vụ cho thuê nhiều như bây giờ, mới update lại thì em thấy giá thuê từ 10tr đấy. Nhưng Officetel ở Vin CP thì cũng tầm từ 2 tỷ chứ k có giá 1.5 tỷ
em thấy bác lại lấy quá khứ ra so sánh rồi, trong vòng 2 tháng nay cứ mà OFT giá 12tr là đi ngay trong 1 nốt nhạc ở VCP.

Hạng D
12/7/13
2.061
7.579
133
Hồ Chí Minh
em thấy bác lại lấy quá khứ ra so sánh rồi, trong vòng 2 tháng nay cứ mà OFT giá 12tr là đi ngay trong 1 nốt nhạc ở VCP.
12tr nội thất như thế nào bác, đang tính cho thuê từ giá mua chứ bỏ tiền vô làm nội thất nữa nó phải khác rồi, rồi có bao phí ql k, rồi anh cho thuê chính chủ khác qua tay môi giới, giá nó vô chứng lắm, em nói từ 10tr là có 10-12-15 tùy combo nha

Tập Lái
27/8/15
25
401
48
46
Sorry bác chưa update, giá đó từ lúc mới bàn giao, cư dân còn thưa thớt và chưa có công ty dịch vụ cho thuê nhiều như bây giờ, mới update lại thì em thấy giá thuê từ 10tr đấy. Nhưng Officetel ở Vin CP thì cũng tầm từ 2 tỷ chứ k có giá 1.5 tỷ
Đã update thì giá mới nhất luôn giùm đi, hehe, giá mới nhất giờ căn OT, 1PN thì thấp nhất cũng là 550-600$ rồi, mà chỉ là giá cho thuê ngắn hạn thôi.

• Like
Reactions: BDS_mylove