Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Chào các bác,

Số là tối CN, chở con bé nhà em đi chơi thú nhún đường Vành Đai Trong gần khu vực nhà thờ Thánh Phao-lô, Q. Bình Tân. Hôm nay trong nhà thờ có lễ gì lớn lắm nên xe buýt đậu đầy đường, em lái xe tấp vào lề phải (không có biển ấm đậu) để cho con xuống chơi, nhưng lại bị bà chủ bán nước giải khát sinh tố lấn chiếm lòng lề đường xua đuổi, với lý do "cậu đậu xe chỗ tui buôn bán làm ăn" :mad:. Buộc lòng em phải lái xe đậu cho rất xa khu vui chơi thiếu nhi & vừa cho con chơi vừa trông chừng xe.

Xin hỏi trong truờng hợp này phải hành xử sao cho đúng, cả dãy đường đều bị lấn chiếm ra tận vỉa hè để buôn bán hàng rong, quán nước... (do cuối tuần rất đông bố mẹ dắt con ra khu vui chơi thiếu nhi).

Có bác nào bị như em chưa?

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
chiện bình thường em bị hoài nhưng mà tùy trường hợp em tính khác nhau, ví dụ trước và sau đó có chỗ trống thì em sẽ di chuyển còn nếu vẫn k có chỗ nào và em k rời khỏi xe thì em cãi lại và ngồi lì luôn. Còn nếu e dự tính sẽ rời khỏi xe thì em dời xe đi chỗ khác cho nó lành, cứ ráng đậu ở đó đi ra có khi xe mình đầy thẹo

Hạng B2
17/11/08
128
0
16
55
VIỆT NAM
www.kientrucmiendong.com
nguoikhonglo nói:
chiện bình thường em bị hoài nhưng mà tùy trường hợp em tính khác nhau, ví dụ trước và sau đó có chỗ trống thì em sẽ di chuyển còn nếu vẫn k có chỗ nào và em k rời khỏi xe thì em cãi lại và ngồi lì luôn. Còn nếu e dự tính sẽ rời khỏi xe thì em dời xe đi chỗ khác cho nó lành, cứ ráng đậu ở đó đi ra có khi xe mình đầy thẹo
Tui cũng bị nhiều lần như thế này rồi, chở bà cả đi khám bệnh, hay mua đồ .... Ngồi trên xe cũng bị đuổi luôn mà không dám cãi lại , phải đến chỗ nào mà nhà khóa cửa để đậu cho lành!

mtl confirmed
Hạng B2
19/6/09
233
616
93
35
gọi dt cho công an phường tới đi bác :D

Hạng F
5/3/05
8.718
72.368
113
đây
thỏa thuận cho bả 20K bác ơi, em nhiều lúc cũng bí liền đậu luôn trước quan cafe, vô uống chai xá xị trả luôn 30K và "xin" đậu 5 phút đi công chiện :D, đời là thế "chó cậy gần nhà"... không nên gây hấn, coi như bỏ tiền mua vui thú cho con

Accountant
tuanle nói:
thỏa thuận cho bả 20K bác ơi, em nhiều lúc cũng bí liền đậu luôn trước quan cafe, vô uống chai xá xị trả luôn 30K và "xin" đậu 5 phút đi công chiện :D, đời là thế "chó cậy gần nhà"... không nên gây hấn, coi như bỏ tiền mua vui thú cho con
Công tác dân vận của bác quá tốt. Phải đi sâu, đi sát với "quần chúng" chứ bác nhỉ

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Chuyện thường ngày ở TP mà bác 7777 . Em gặp hoài nhưng khg phải người ta đuổỉ em mà là Cty em đuổi người ta :D
Số là đoạn lề trước Cty em xe 4b đậu kín , chỉ có 1 khoảng trống chừa lối lên xe 2b . Lại có 1 gốc cây to bóng mát dịu dàng . Khách quen trong khu vực đều ý thức khg đậu xe vào đó . Nhưng đôi lúc lại có mấy ông taxi buổi trưa vô tư tắp vào ... ngủ .

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Em hàng ngày vẫn để xe từ 8 giờ sáng đến 6 giờ chiều ở chỗ được cho đậu có thu phí
Nhưng cũng chỉ có mỗi chỗ là đậu được thôi (Trước cửa công ty em
)
còn không là bị đuổi ngay.

Last edited by a moderator: