Thảo Luận Chung Đậu xe ở sân bay

Hạng D
9/5/09
3.411
16.185
113
Tình hình là cuối tuần này em đi chơi Indo mà nhà xa quá nên tính chạy xe lên để lại sân bay luôn (2 ngày). Đi về leo xe chạy cho tiện. Có bác nào thử làm vậy chưa? Tình hình an ninh, xe cộ và giá cả thế nào ah?
Em thì lúc trước có làm vậy với xe máy nhưng 4 bánh thì chưa thủ nghiệm. Hay gần đó có chỗ nào đậu uy tín, các bác tư vấn em luôn. Em cảm ơn

Hạng B1
21/6/09
80
0
6
Ở sân bay tính giá theo thời gian dậu bác ạ.
Bác nên gui nha người bạn nào ở quận ven an tâm hơn. Hoặc vào bải dậu của k/sạn (khoang 50k / ngày)

Hạng D
4/1/08
1.243
539
113
Đồng cỏ
www.canhacungvui.vn
Hướng dẫn bác nhé, vì nhà em đang ở khu vực sân bay.
Bác vào đường Trường Sơn, rẽ phải vào đường Tiền Giang đi đến cuối đường gặp đường Cửu Long thì rẽ phải tiếp sẽ thấy cổng Trạm 77, bên cạnh trạm có Câu lạc bộ Tenis có bãi xe và trông xe qua đêm an toàn, có mái che. Giá khoảng 20-25k/ngày đêm. Đi taxi ra sân bay.

Hạng C
13/2/08
557
11
18
Richievn nói:
Tình hình là cuối tuần này em đi chơi Indo mà nhà xa quá nên tính chạy xe lên để lại sân bay luôn (2 ngày). Đi về leo xe chạy cho tiện. Có bác nào thử làm vậy chưa? Tình hình an ninh, xe cộ và giá cả thế nào ah?
Em thì lúc trước có làm vậy với xe máy nhưng 4 bánh thì chưa thủ nghiệm. Hay gần đó có chỗ nào đậu uy tín, các bác tư vấn em luôn. Em cảm ơn
bác chia sẻ cho e vụ gửi xe máy với???

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Ở sân bay chỉ có bãi đậu xe thôi bác,tính theo thời gian(đối với bãi xe ở nhà ga quốc tế).Còn nhà ga trong nước hình như không cho để xe qua đêm!
Vì chỉ là bãi đậu xe,nên họ không giữ xe giùm mình,nên không thể đảm bảo an toàn khi mình để lại vài ngày ở đó!
Tốt nhất là bác làm theo phương án của bác PHITRAU :Hướng dẫn bác nhé, vì nhà em đang ở khu vực sân bay.
Bác vào đường Trường Sơn, rẽ phải vào đường Tiền Giang đi đến cuối đường gặp đường Cửu Long thì rẽ phải tiếp sẽ thấy cổng Trạm 77, bên cạnh trạm có Câu lạc bộ Tenis có bãi xe và trông xe qua đêm an toàn, có mái che. Giá khoảng 20-25k/ngày đêm. Đi taxi ra sân bay.

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.569
3.086
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
xe máy gởi 6 hay 8 ngàn /1 ngày, bác để xe máy vào khu vực có mái che, để cả tháng vô tư. Xe hơi thì tính theo giờ thì phải. Theo em thì gởi ở đây cũng khá an toàn. Nếu muốn chắc cú thì làm theo cách bác PHITRAU là okie nhất.

Tập Lái
14/1/09
14
17
3
Có bác nào thử đậu trong CT Plaza chưa? Không biết giá cả thế nào và đậu qua đêm được không?

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Phía ngoài đường trường sơn, bên cạnh cây xăng có chỗ giữ xe 2B, 4B ngày đêm đó .
Chịu khó đi bộ vào.
Bãi trong sân bay mà đậu xe qua đêm thì chết xèng :(

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
bác Richievn , bác tên là gì vậy , thứ 6 đi indo theo đoàn ? em cũng đi indo , có khi nào chung đoàn ??

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/11/09
1.980
607
113
phitrau nói:
Hướng dẫn bác nhé, vì nhà em đang ở khu vực sân bay.

Chỗ bác phitrau chỉ thì giờ tôi mới biết - hy vọng là còn dùng được. Chỗ cây xăng nhiều lúc không nhận trông với lý do "hết chỗ" ạ.