Thảo Luận Chung Đậu xe ở sân bay

Hạng D
7/3/07
2.225
54.627
113
Richievn nói:
hehe, vậy bác smith cho em xin cái địa chỉ và số phone liên lạc nhé. CHiều nay em sẽ qua thử các chỗ theo thứ tự Sasco --> trạm 77 ---> và bác smith để hạn chế tối đa việc làm phiền anh em
Còn việc mái che hay không khong quan trọng vì xe e cũng có bao giờ được đậu mái che đâu ah. Mà theo ý các bác là đợt này đường đi sân bay có kẹt nhiều không ah? Em dự định chiều nay 5h đề pa từ Nhà thờ đức bà thì mấy h tới được sân bay ah?

Đã xuất hiện 1 cái lô cốt to chần dần ngay khúc CV HVT đọan sân QK7. Em báo trước để bác cảnh giác nha, có thể khúc từ SG xuống bác đi khá nhanh, nhưng tới đọan này chắc chắn bác phải bò rồi, bao lâu thì tùy theo ngày :D

Hạng D
5/8/06
2.080
32.180
113
Bác mà gởi sân bay đi vài ngày chắc về phải trả vài chai đó. A bạn mình bị 1 lần xanh mặt đến tận bây giờ.

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
Địa chỉ : Công ty TNHH Kỹ thuật Phương đạt, 371/1D Nguyễn Kiệm F3 Gò Vấp. Phone: 097.3333.018 ( Đông). Địa chỉ lấy theo Nguyễn Kiệm nhưng bác đi từ Sân bay ra Hồng Hà, quẹo phải theo Bạch Đằng, gần đến Chợ Tân Sơn Nhất thì quẹo trái vào hẽm số 33 Bạch đằng, gặp Nguyễn Văn Công quẹo trái đi khoảng 100 met , qua khỏi Chung cư Bộ đội BP(bên tay phải) nhìn vào cuối hẽm bên tay phải sẽ thấy Cty Phương đạt. (Bác có thể vào Vietbando.com, gõ Công ty TNHH Kỹ thuật Phương đạt sẽ ra đó!)

Hạng D
18/12/07
3.456
574
113
Nguyễn Kiệm đã mọc lại lô cốt rồi nhé

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
Xe với Cộ nói:
phitrau nói:
Hướng dẫn bác nhé, vì nhà em đang ở khu vực sân bay.
Bác vào đường Trường Sơn, rẽ phải vào đường Tiền Giang đi đến cuối đường gặp đường Cửu Long thì rẽ phải tiếp sẽ thấy cổng Trạm 77, bên cạnh trạm có Câu lạc bộ Tenis có bãi xe và trông xe qua đêm an toàn, có mái che. Giá khoảng 20-25k/ngày đêm. Đi taxi ra sân bay.

Theo phương án này thì khi gởi xe xong bác có thể bắt taxi vào sân bay được, nhưng lúc về thì em e rằng bác khó bắt taxi về lấy xe được . Lý do là đường ngắn quá taxi nó ứ thèm chở...Vụ này em bị rồi bác ạ...

Bác cứ lên xe biểu nó chạy 1 khúc rồi mới nói địa chỉ... Chẳng lẽ nó thả mình xuống???

Hạng D
6/4/05
3.604
2.171
113
Bác chủ thớt biết chỗ Sasco ngay cây xăng rồi chứ gì? Bác chạy vô rồi để xe trong khuôn viên, giá 50k/ngày! Bảo vệ sẽ làm phiếu cho bác, nếu bác đi sớm hoặc trễ quá (ngoài giờ hành chính) thì lên đó làm phiếu gửi xe trước, rồi trước khi đi chạy vô đó là xong. Chỗ để xe ko có mái che nhe bác!
Em thấy chỗ này tiện, mai mốt nó làm xong mái che thì còn đỡ hơn!

Nếu bác cần số thì em PM cho bác!

Hạng D
6/4/05
3.604
2.171
113
NgocLuu nói:
Giá Sasco mắc khiếp! 50.000VNĐ/ngày!
Bác đi 4 ngày gửi hết 200k

Tiền taxi 2 lượt đi về sân bay cũng cỡ đó!

Hạng D
16/11/09
1.980
607
113
kingo nói:
Mấy giờ bác mới đi? Khỏang 5g nguy cơ kẹt xe tại đường Nguyễn Văn trỗi rất là cao, nên đi sớm hơn nửa tiếng. Nếu mấy chỗ kia đều kẹt hết thì gọi cho e, e gửi xe chỗ hồ bơi bện viện 175 đường Nguyễn Kiệm sân rộng đậu vô tư chừng 15.000/ngày, đi taxi ra khỏang 3km

Có vấn đề chưa ổn, bác ạ. Nếu bác gửi xe ở đâu đó gần sân bay, rồi đi taxi vào thì OK. Nhưng khi ra, đôi khi bác sẽ rất khó tìm được taxi đưa bác từ sân bay ra mà chỉ đi 2-3km. Vấn đề này lên báo rồi. Tụi taxi nghe nói khoảng cách gần là lảng, hoặc mặc cả đòi ít nhất phải trả bao nhiêu rồi mới đi.

Vậy là gửi xe ở Sasco là tiện. Chỉ có điều, Sasco thu phí cao quá! 50.000 đồng/ngày! Gửi hai ngày là bằng cước taxi từ Nhà thờ Đức Bà ra Tân Sơn Nhất rồi.

Giá xung quanh đó có mấy bãi gửi xe với giá hợp lý nhỉ!

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Các bác nói sao chứ em đón Taxi từ ga quốc tế về nhà Q6 bao nhiêu lần rồi có sao đâu, rất dễ là khác, cứ ra khỏi cửa kính rồi đi về phía bên traii là có Taxi xếp hàng đón khách , lên xe kiu về... là nó chạy à! giá về bằng giá đi - vậy là chính xác rồi !