Hạng B2
27/3/08
234
1
20
Xin các bác cho ý kiến về việc đậu xe trên lề nơi có bảng cấm đậu. Mình thấy nhiều bác tranh thủ đậu trên lề như vậy là phạm luật nhưng sao thấy vẫn đậu nhiều thế, đôi lúc bí quá mình cũng liều leo lên đậu luôn vì nếu ko đâu thì ko giải quyết công việc đc mà đậu thì run run sợ xXx chạy ngang lụm bảng số hay cẩu về nhốt dzợ 2 cho muỗi cắn quá.
Mà SG bảng cấm đậu còn nhiều hơn bảng đậu xe có thu phí
đi 4B mà kiếm chỗ đậu khổ muốn chít. Hôm nọ có việc vô BV 115 sân nó to vật mà ko cho mình đậu bắt ra ngoài đuờng vì để sân cho xe BS đậu
ngoài đường thì 4 phía toàn bảng tròn 1 gạch chéo. :mad:

Hạng B2
22/6/09
432
12
18
42
tiện các bác cho em hỏi cái đường kẻ trên lề để cho xe máy đậu, thì mình đậu vô trong đó luôn có được không.

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Lề có kẻ vạch sơn trắng thì bác đậu thoải mái , xe gì đậu cũng dc

Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
Nói thế chứ đường Phạm Ngọc Thạch cấm đậu cấm dừng,các công ty ở đấy vẫn đậu xe tràn lan lên vỉa hè,mà PNT là ngay Đội Tuần Tra Giao Thông...XXX thấy nhưng ko biết có đạp giò trước ko mà chưa bao giờ thấy xử lý một trường hợp nào...Mà em nghĩ riêng đường này phải thế,chứ CTY,Nhà hàng,trường học...như thế mà Cấm Đậu Cấm Dừng quá vô lý...
Mà các bác chú ý cả mấy ku Trật Tự Đô Thị..cũng có chức năng xử phạt lỗi này..

Hạng B2
27/3/08
234
1
20
TH7128 nói:
Nói thế chứ đường Phạm Ngọc Thạch cấm đậu cấm dừng,các công ty ở đấy vẫn đậu xe tràn lan lên vỉa hè,mà PNT là ngay Đội Tuần Tra Giao Thông...XXX thấy nhưng ko biết có đạp giò trước ko mà chưa bao giờ thấy xử lý một trường hợp nào...Mà em nghĩ riêng đường này phải thế,chứ CTY,Nhà hàng,trường học...như thế mà Cấm Đậu Cấm Dừng quá vô lý...

Đúng vậy, mình thấy rất nhiều đường ở SG bảng thì cấm mà xe thì cứ leo lề đậu thoải mái hic hic.... chắc các nhà hàng, cơ sở kinh doanh có lo lót cho xXx mỗi tháng.
Còn các bác nào đã mua xe mà kiu mình đi xe bus hay taxi (trừ tr.hợp bất khả kháng) thì giơ tay cao cao chút để ace biểu dương cái đi hehe :D

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Em thấy bảng cấm dừng trên một số đường là rất vô duyên, cấm dừng cả 2 chiều dài vài trăm mét, cấm cả ngày đêm ( không ghi thời gian cấm), nếu thực sự tuyến đường đó đông cỡ mấy thì cũng chỉ cấm dừng ban ngày, cho dừng ban đêm chứ, cả đoạn đường dài cấm dừng thì đón trả khách, vận chuyển đồ thì làm thế nào? kiểu gì cũng phạm luật à, đúng là GTCC cứ thík thì cấm chả suy nghĩ gì. Ngu như b*

kutitimxe nói:
TH7128 nói:

Đúng vậy, mình thấy rất nhiều đường ở SG bảng thì cấm mà xe thì cứ leo lề đậu thoải mái hic hic.... chắc các nhà hàng, cơ sở kinh doanh có lo lót cho xXx mỗi tháng.
Còn các bác nào đã mua xe mà kiu mình đi xe bus hay taxi (trừ tr.hợp bất khả kháng) thì giơ tay cao cao chút để ace biểu dương cái đi hehe :D

Hạng B2
26/3/10
455
3
0
43
Vietnam,Gò Vấp HCM
bác cho e xin .E từng bị 1 lần rồi.e kể các bác nghe nhé.Ở Sư Vạn hạnh(gần khu karaoke,net.....) hôm đó e chở bà cả đi mua đèn treo tường.tấp vào lề cho bà cả xuống đi qua đường mua đèn,còn e tấp xe vào gần mép đường đậu(đúng luật ngay bãi đất trống) xong xuôi.Ngồi trên xe nghe nhạc ,mở xinhan đàng hoàng nhé.Tý nữa thấy xe cộ hơi đông nên e tấp nữa bánh xe bên phụ lên lề để bà con chạy cho thông thoáng.Chưa được 5p 2 chú xxx tấp vào cho e 1 phiếu phạt ,mặc dù e đã giải thích đủ điều.Ngẫm lại mà thấy buồn,nên thôi từ đó về sau cứ theo luật mà đậu.Potay với mấy chú xxx