Hạng D
22/11/05
1.037
57
48
RE: Dây đeo tạ

em nói thiệt bác trungnghia nên mua tủ hút ẩm ở Hiệp Thành đi, chỗ này chuyên luôn đó. Em vào mấy cái studio người ta cất máy ảnh và lens đều trong tủ của Hợp Thành hết. Đừng lăn tăn mấy cái tủ hay hạt hút ẩm em dùng thử hết rồi cuối cùng ra mua tủ hút ẩm luôn.

Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM

Còn vụ dây đeo thì sao các bác ui? em vẫn đang chờ ý kiến chỉ đạo từ các bác:D

Hạng B2
1/3/07
415
3
18

Còn vụ dây đeo thì sao các bác ui? em vẫn đang chờ ý kiến chỉ đạo từ các bác
Vụ này á.
1. Dây luôn đi cùng máy.
2. Khi tròng vào cổ: dựng cổ áo lên luồn vào như thắt cờ ra vát or như đeo khăn quàng đỏ.
3. Cấm: cởi trần mặc quần xà loỏng khi tác nghiệp.
4...
các bác bổ xung nhé

Hạng D

Trích đoạn: nvsag

Vụ này á.
1. Dây luôn đi cùng máy.
2. Khi tròng vào cổ: dựng cổ áo lên luồn vào như thắt cờ ra vát or như đeo khăn quàng đỏ.
4...
các bác bổ xung nhé
Ý 3: Cái vụ này khó à nhen :D:D Nhiều khi mặc áo thun ko có cổ thì làm sao bác ơi :D
@ anh Tuanhfam: Nếu là dân nháy chuyên nghiệp suốt ngày đeo tạ thì mới cần lo vụ mồ hôi dính vào dây, mình thỉnh thoảng mới đeo, lo gì anh. Còn ko thì anh chế 2 đầu dây 2 bên 2 cái móc (giống như khóa mũ bảo hiểm ấy, loại nhỏ hơn dây mũ BH), khi nào cần thì bấm cái "tách" và tháo quai ra cất riêng hay giặt, cho nhanh :D Cái máy em cùi bắp quá nên em ko giữ kỹ, chừng nào tậu được máy Pro như mấy bác trong hội OSP thì mới tính tiếp :D

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Trích đoạn: trungnghia

Trích đoạn: hollowman

Trích đoạn: trungnghia

tủ chống ẩm bán ở đâu mấy bác, bao nhiêu xiền ạ??? Tui ở SG:D

Em chơi cái hộp 20L của GDD xài ngon lành cành đào có luôn "máy" hút ẩm và đồng hồ đo độ ẩm khoảng 420k :D
Mua ở đâu vậy bạn???:D

bấm vào đây nè bác bướm đỏ: Ngọc Digicam- 465 Võ văn Tần

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Cám ơn bác hnhcuong, chỗ này tui tới rồi nhưng mà không để ý mấy cái hộp hút ẩm.:D

Hạng B1
6/11/07
97
0
0

Trích đoạn: DvDKNY

Trích đoạn: nvsag

Vụ này á.
1. Dây luôn đi cùng máy.
4...
các bác bổ xung nhé
Ý 3: Cái vụ này khó à nhen :D:D Nhiều khi mặc áo thun ko có cổ thì làm sao bác ơi :D
@ anh Tuanhfam: Nếu là dân nháy chuyên nghiệp suốt ngày đeo tạ thì mới cần lo vụ mồ hôi dính vào dây, mình thỉnh thoảng mới đeo, lo gì anh. Còn ko thì anh chế 2 đầu dây 2 bên 2 cái móc (giống như khóa mũ bảo hiểm ấy, loại nhỏ hơn dây mũ BH), khi nào cần thì bấm cái "tách" và tháo quai ra cất riêng hay giặt, cho nhanh :D Cái máy em cùi bắp quá nên em ko giữ kỹ, chừng nào tậu được máy Pro như mấy bác trong hội OSP thì mới tính tiếp :D
bác cứ coi hôm nào trời nắng đẹp thì cứ mang cả máy lẫn dây luôn ống cống thì càng tốt và đem chổ nào khô ráo nắng nhiều mà ... phơi. Bảo đảm sẻ hết..

em đạp ga đây