Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM
Các bác trong box mình chắc chắn ai cũng biết là bác sĩ luôn khuyên tròng dây đeo tạ vào cổ khi tập tạ (giống như cài seat belt khi lái xe ấy mà, phòng khi hữu sự). Tuy nhiên em có cái thắc mắc này nhờ anh em gỡ. Dây đeo tạ luôn tiếp xúc với da của chúng ta, rồi nắng mưa, bụi bặm (lần nào vác tạ đi tập em cũng như xông hơi). Sau khi về nhà, vệ sinh sơ, thổi bụi bên ngoài tạ, ống cống, sau đó nâng niu tạ cưng đưa vào tủ chống ẩm mới thấy cái dây đeo thấy mà ghét. Ak ak, cái dây này sẽ mang theo vào tủ cơ man nào là mồ hôi, bụi bặm.... trong suốt quá trình tập. Đây chính là nguồn gây ẩm mốc, mà tháo ra thì bất tiện vì luồn dây lòng thòng cũng mất thời gian, lần sau đi tập lại phải luồn vào ngại quá. Vậy theo các bác có nên cứ để dây nhợi lòng thòng vậy tống hết vào tủ hay phải tháo ra cất dây riêng. Nếu phải tháo ra thì có cách nào nhanh gọn, cơ động hơn hay không (như bấm nút nhả seat belt ấy). Hiện giờ em vẫn phải tháo ra, chưa cho chung vào tủ.

Đa tạ các bác OSP chỉ giáo.

Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM
RE: Dây đeo tạ

@DvDKNY: Ái chà, cho vào cái túi đựng chung mà không chống ẩm đồ chơi dễ xuống cấp lắm Vũ ơi. Cái ống cống hôm trước mượn của em vẫn còn đang để trong tủ chống ẩm, chưa có dịp thử vì thời tiết dạo này xấu quá;). Nếu cần chụp thì ới một tiếng anh gủi lại nhé. Tks.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

tủ chống ẩm bán ở đâu mấy bác, bao nhiêu xiền ạ??? Tui ở SG:D

Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM

Bác trungnghia vào đây coi nè
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=715535

Em múc cái 40L hiệu Eureka ở Hợp thành cũng lâu rùi, giá 105$ thì phải (kg nhờ rõ lắm), cất tạ yên tâm :)

Hạng B1
11/7/07
91
1
8
SaiGon

Các Bác mua tủ chống ẩm nên ra Hợp Thành đường Bùi Viện mua , chổ lêDức bán chân máy , túi ... OK . nhưng tủ thì mắc hơn nhiều đó [&:]
Hôm em ra Lê Đức mua cái tủ Eurka AD - 105 giá 4 tr 5 , ở Hợp thành có 3 tr 8 , cũng đồng hồ của Đức :D

Hạng C
22/7/07
927
0
16
Ninh Binh

iem là iem mua cái hộp đựng thức ăn 100k xong làm 2 kg hạt chống ẩm vô ....Chả hề gì luôn ....

Cái hộp đựng thức ăn nó đã bọc cao su sẵn rùi :D

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: hollowman

Trích đoạn: trungnghia

tủ chống ẩm bán ở đâu mấy bác, bao nhiêu xiền ạ??? Tui ở SG:D

Em chơi cái hộp 20L của GDD xài ngon lành cành đào có luôn "máy" hút ẩm và đồng hồ đo độ ẩm khoảng 420k :D
Mua ở đâu vậy bạn???:D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Giang Duy Đạt : 090 448 8665
Có ship vào SG, khá uy tín, có vài scandal khi bán lens, chỉ nên mua máy hút ẩm, theo em là vậy. Mà bác nên mua tủ chống ẩm luôn, giá trên $100 tí xíu, còn không thì vào siêu thị mua hộp đựng thức ăn, kiếm loại tốt đó, sau đó mua cái máy hút ẩm hay túi có hạt chống ẩm là xong, ở Maximart ( đường 3/2 ) em nhớ là có bán loại hộp chống ẩm của Nhật, bên vnphoto khen cũng nhiều lắm, để ngày mai em ra xem thử rồi báo cáo bác nhé:)