Tập Lái
6/1/21
16
8
3
27
Dây điện cảm biến khoang máy Innova 2010

Bác nào rành về điện máy xe Innova chỉ em giúp ạ.

Em mới thay cái dây nước máy đằng vách sau vô tình làm xúc cọng dây điện Giắc màu trắng và đen mà giờ em tìm hoài không biết ở đâu để lắp lại, đồng hồ thì hiện cá vàng em tìm cả buổi mà không thấy.

Các bác giúp em với ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/12/19
521
1.446
93
40
Thật tình tui cũng không biết. Thôi chờ các đồng chí master ra tay.
Chỉ muốn chia sẻ một kinh nghiệm bản thân là trước khi rờ vào là chụp hình, quay phim lại, dán một số tờ note có đánh số + ghi chú tại vị trí mà nó có hình dáng + màu sắc giống nhau.
Lát sau có thể phục hồi lại hiện trạng ban đầu.

Hạng D
15/12/13
1.347
1.491
113
Chỉ muốn chia sẻ một kinh nghiệm bản thân là trước khi rờ vào là chụp hình, quay phim lại, dán một số tờ note có đánh số + ghi chú tại vị trí mà nó có hình dáng + màu sắc giống nhau.
Còn 1 cách nữa là chạy ra đầu đường tìm coi có chiếc Inova nào ko ? nhờ bật nắp capo lên ngâm cứu tại chổ, chỉ tốn ly cafe hoặc 1 lời cám ơn

Tập Lái
6/1/21
16
8
3
27
Em cảm ơn bác, em tìm ra đc rồi ạ em nó bắt vào lốc máy nằm khuất chỗ cổ nạp nên rất khó thấy.

Tập Lái
8/1/21
3
2
1
Nhìn giống Knock sensor. Có phải nó gắn vào thân máy không bác?

Tập Lái
6/1/21
16
8
3
27
Nhìn giống Knock sensor. Có phải nó gắn vào thân máy không bác?
Vâng chính hắn đó bác, ảnh lúc nào cũng nằm dưới cổ nạp trừ khi rã máy mới thấy ảnh chứ bt tìm k kĩ là thua luôn.

• Like
Reactions: Mr. Gió
Hạng D
15/9/17
2.727
2.107
113
39
Các bác cho em hỏi lỗ gió lấy gió vào động cơ Innova nằm ở đâu vậy?