Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Em xin đề cử:
1/ Bác Chiêu Cường:
Là một trong các member đầu tiên tạo dựng Previa Club nên bác Cường có mối quan hệ và hiểu biết khá rộng với các member của Hội. Bác Cường là 1 trong những người em biết có kiến thức hết sức vững vàng và toàn diện về Previa nói riêng và xe hơi nói chung nên có thể tư vấn đầy đủ và hiệu quả cho các member mới "chập chững vào nghề" cũng như các member khác. Các cải tiến khá quan trọng cho Previa, được phổ biến đầu tiên do bác Cường, có thể kể như: Lắp dàn giải nhiệt phụ cho hệ thống lạnh, dàn giải nhiệt phụ cho hộp số,... hầu như được các member áp dụng khá nhiều. Nguồn hàng từ Cam của bác í cũng hỗ trợ khá nhiều cho việc phát triển dòng xe Previa tại VN, ví như nghe máy Previa thay chừng 12tr, hộp số chừng 6-7tr,... là 1 trong những yếu tố góp phần để người mua xe Previa quyết định chọn em nó. Vị trí Chi hội trưởng TFC cũng là ưu điểm của bác Cường trong việc quản lý Hội. Quan trọng hơn là bác Cường làm trong lĩnh vực xe cộ, có thể là yếu điểm, nhưng ưu điểm là việc tiếp xúc hàng ngày làm bác Cường có thể phát huy vai trò tốt hơn trong việc hổ trợ anh em sửa chữa, tìm kiếm phụ tùng... và quan trọng nhất là có thể xếp được thời gian để lo cho Hội.
2/ Bác Nguyensg:
Là một trong các member đầu tiên, một trong những thành viên "già" nhất là các ưu điểm đặc biệt. Bác Nguyensg có khả năng liên kết các member, sắp xếp công việc của Hội chi li, kỹ lưỡng, cẩn thận, đầy đủ... Bác Nguyensg có khả năng tập hợp các ý kiến của member 1 cách công tâm và có lợi nhất cho Hội và khả năng cầm chịch để giải quyết các vấn đề quan trọng. Uy tín và sự công tâm của bác í là các ưu điểm khó sánh!
3/ Bác Ddtuyen:
Bác Tuyên gia nhập Hội chừng 2 năm nhưng thớt "Khổ vì yêu" của bác Tuyên đáng có một ví trí quan trọng và kinh điển của Hội! "Tình yêu" của bác Tuyên đối với em Previa được thể hiện qua thớt này đã tạo nên một làn sóng mới cho cộng đồng xài Previa. Bác Tuyên đã tạo nên niềm tin và thể hiện khả năng tạo dựng một em Previa hoàn chỉnh một cách thực tế nhất. Nguồn hàng Ebay mà bác Tuyên tạo ra là một đóng góp lớn cho Hội, mở ra khả năng ship phụ tùng Previa gần như mới hoàn toàn với giá cả hết sức hợp lý! Hy vọng nguồn hàng mới thứ 2 từ taobao.com và ý tưởng thành lập "Kho phụ tùng" mà bác Tuyên giới thiệu sẽ giúp đỡ nhiều trong việc cải tạo, sửa chữa em Previa "yêu quỷ" của chúng ta!
...
May mà không cho viết khuyết điểm vì nếu có chắc bài này sẽ dài hơn gấp đôi! :D
Khuyết điểm thì ai cũng có, có điều em tin ai cũng sẽ tự thấy và khắc phục được!
...

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Các bác nghiêm túc quá. Thôi em bớt giỡn , , , & đi sửa chiếc Previa thần thánh ko biết hư là gì của mình đây

Hạng C
8/8/10
585
119
43
Q7, HCM City
Em đề cử:
1- Bác CHIEUCUONG: ngoài tình yêu Previa của bác và kiến thức sâu rộng ra thì bác còn là người sáng lập ra Previa Club
2- Bác tamtany: là kĩ sư cơ khí, là người có rất nhiều hoạt động ọp ẹp, là cầu nối giao lưu giữa các gia đình hội viên
3- Bác ddtuyen: tình yêu Previa bao la bát ngát, có kiến thức sư phạm, có kinh nghiệm điều hành, có thể sẽ là nhân tố góp phần cho hội Previa tồn tại và phát triển mạnh hơn trong tương lai

Còn nếu có thêm 1 ban nữa thì em sẽ ứng cử vào làm nhiệm vụ tư vấn độ chế lên đời cho các anh em trong hội :D

Hạng D
16/5/09
1.439
212
63
Do không post bài được nên bác Tấn uỷ quyền cho mình đề cử hộ bác í như sau:
1. Nguyensg
2. Tamtany
3. Ddtuyen
Ưu điểm chung là nhiệt tình, nhiều kiến thức về xe với cộ (không phải nói về bác Niên đâu nha), tích cực chăm lo phần xác cho anh em (tổ chức dã ngoại, ăn uống...)
Báo cáo hết.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.598
113
Thủ Đức - TP.HCM
tamtany nói:
ddtuyen nói:
Bài để cử của Bác Tâm chắc sẽ bị xóa do Bác đã vi phạm quy ước là không được nhắc đến việc ai là Hội trưởng sắp tới của Hội Previai:D
Có chữ "Hội trưởng" đâu cha?
Dạ, đã đính chính và xin lỗi ạ.

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
B_O_S_S nói:
Em đề cử:
1- Bác CHIEUCUONG: ngoài tình yêu Previa của bác và kiến thức sâu rộng ra thì bác còn là người sáng lập ra Previa Club
2- Bác tamtany: là kĩ sư cơ khí, là người có rất nhiều hoạt động ọp ẹp, là cầu nối giao lưu giữa các gia đình hội viên
3- Bác ddtuyen: tình yêu Previa bao la bát ngát, có kiến thức sư phạm, có kinh nghiệm điều hành, có thể sẽ là nhân tố góp phần cho hội Previa tồn tại và phát triển mạnh hơn trong tương lai

Còn nếu có thêm 1 ban nữa thì em sẽ ứng cử vào làm nhiệm vụ tư vấn độ chế lên đời cho các anh em trong hội :D
Em xin đính chính : em không phải là người sáng lập PREVIA CLUB mà chỉ là một trong những thành viên đầu tiên của PREVIA CLUB mà thôi.
Với tinh thần uống nước nhớ nguồn,ôn cố tri tân em xin tóm tắt chút xíu về lịch sử hình thành Previa club như sau nếu có gì sai hay nhớ nhầm các bác góp ý nha:
-Đầu tiên năm 2008 từ thớt hỏi thăm của bác HOÀI ANH về Previa sau khi bác í rước 1 em Previa từ Sài gòn về Huế anh em đam mê Previa có chổ trò chuyện và sau một thời gian lần off đầu tiên của những anh em đam mê và sử dụng Previa diễn ra tại Văn thánh vào năm 2009 có những bác như: Hoai anh,Garao,Jamesbonsg,Nicole,Bdsa...............thì ý tưởng thành lập PREVIA CLUB được hình thành
- Người thiết kế Logo PREVIA CLUB là bác MAINGUYEN

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/5/09
1.439
212
63
CHIEUCUONG nói:
B_O_S_S nói:
Em đề cử:

Còn nếu có thêm 1 ban nữa thì em sẽ ứng cử vào làm nhiệm vụ tư vấn độ chế lên đời cho các anh em trong hội :D
.
Em xin đính chính : em không phải là người sáng lập PREVIA CLUB mà chỉ là một trong những thành viên đầu tiên của PREVIA CLUB mà thôi.
Với tinh thần uống nước nhớ nguồn,ôn cố tri tân em xin tóm tắt chút xíu về lịch sử hình thành Previa club như sau nếu có gì sai hay nhớ nhầm các bác góp ý nha:
-Đầu tiên năm 2008 từ thớt hỏi thăm của bác HOÀI ANH về Previa sau khi bác í rước 1 em Previa từ Sài gòn về Huế anh em đam mê Previa có chổ trò chuyện và sau một thời gian lần off đầu tiên của những anh em đam mê và sử dụng Previa diễn ra tại Văn thánh vào năm 2009 có những bác như: Hoai anh,Garao,Jamesbonsg,Nicole,Bdsa...............thì ý tưởng thành lập PREVIA CLUB được hình thành
- Người thiết kế Logo PREVIA CLUB là bác MAINGUYEN

Hình như còn thiếu bác "nguoi xay dung" nữa thì phải...