Để đón đầu giảm thuế từ 2018, thời điểm nào phù hợp để bán xe đang dùng để mua mới?

• Total voters
    27
Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
:3dcuoi: ... muốn té ghế khi đọc các comment của các bác... tạo topic trong giờ trưa nhưng em vẫn còn tỉnh táo các bác ah.
Thật ra em cũng ko tin vào xh này. Tuy nhiên, có những cái đã xảy ra mà chúng ta nên xem xét đánh giá tính khả thi của việc xe giảm giá:

Em không khuyến khích các bác bán xe (ngược lại thì đúng hơn :D ) . Cơ mà các bác nên đưa ra luận cứ có logic, dữ liệu để thảo luận / tranh cãi nha

• Like
Reactions: nta139
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.389
2.320
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
:3dcuoi: ... muốn té ghế khi đọc các comment của các bác... tạo topic trong giờ trưa nhưng em vẫn còn tỉnh táo các bác ah.
Thật ra em cũng ko tin vào xh này. Tuy nhiên, có những cái đã xảy ra mà chúng ta nên xem xét đánh giá tính khả thi của việc xe giảm giá:

Em không khuyến khích các bác bán xe (ngược lại thì đúng hơn :D ) . Cơ mà các bác nên đưa ra luận cứ có logic, dữ liệu để thảo luận / tranh cãi nha

Theo đề bài đưa ra "thời điểm nào phù hợp để bán xe đang dùng để mua mới" cùng việc phải mua ngay để có xe đi liên tục thì:
- Bán sớm sẽ được giá cao, mua sớm sẽ phải mua giá cao
- Bán trễ sẽ được giá thấp, mua trễ sẽ được xe giá thấp
(Với giả định giá xe cũ sẽ lên / xuống theo giá xe mới)

Vậy thì lăn tăn làm gì? :)

Hạng D
14/8/11
4.168
88.620
113
Thuế nhập khẩu từ các nước ĐNA giảm xuống 0% từ 2018. Nếu đúng vậy thì giá xe sẽ giảm đáng kể, nếu trong nước không có thuế phí gì tăng / phát sinh thêm.

Với nhu cầu sử dụng trung bình cho gia đình, tuần 3, 4 lần sử dụng, 1 năm cỡ 12K km thì theo các bác thời điểm nào phù hợp để gả xe hiện thời để mua xe từ 2018?

Chính phủ Cam kết giảm thuế nhập khẩu chứ có cam kết không tăng
thuế tiêu thụ đặc biệt,
phí đường bộ,
phí môi trường,
phí đăng ký biển số,
phí tài nguyên,
phí mua xe 4b,
phí công bằng xã hội ( ngồi mát trong khi thằng khác chịu mưa nắng.) ....
Phí tắc đường...
... phí ..
phí...
. phí... thôi mỏi tay rồi !!!....................................... ĐÂU ????
Tóm lại xin anh tỉnh nhanh cho 500 ae nhờ !!:3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
Theo đề bài đưa ra "thời điểm nào phù hợp để bán xe đang dùng để mua mới" cùng việc phải mua ngay để có xe đi liên tục thì:
- Bán sớm sẽ được giá cao, mua sớm sẽ phải mua giá cao
- Bán trễ sẽ được giá thấp, mua trễ sẽ được xe giá thấp
(Với giả định giá xe cũ sẽ lên / xuống theo giá xe mới)

Vậy thì lăn tăn làm gì? :)
vậy còn bán sớm, mua trễ thì sao bác?
Tuy nhiên, ở đây còn yếu tố nhu cầu sử dụng cho nên em mới đưa ra câu hỏi thời điểm nào là tốt nhất cân đối giữa nhu cầu sử dụng và bán được giá.

Hạng F
16/7/15
6.305
25.301
113
Tuy nhiên, ở đây còn yếu tố nhu cầu sử dụng cho nên em mới đưa ra câu hỏi thời điểm nào là tốt nhất cân đối giữa nhu cầu sử dụng và bán được giá.
dễ nhất là anh bán ngay và luôn... đi uber/grab...
tới lúc rẻ thiệt rẻ hãy mua - vd lúc người ta chạy xe điện hết thì mình mua xe chạy xăng là đẹp :D j/k

Hạng D
14/8/11
4.168
88.620
113
Ở VN căn chính sách của nhà nước thì chả khác gì căn hoa gạo rụng!! Chả biết chắc khi nào nó rụng ??gió thổi thế nào?? có con chim nào bay qua hớt mất không???
.... mà đi xe hơi đầu óc phải nghĩ ba thứ không có cơ sở phân tích đó thì đau đầu lắm anh!!
Kệ!! Hễ không thích thì đổi vợ!! Còn thích thì còn xoa vuốt em nó !!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/3/15
1.881
5.180
113
Thuế nhập khẩu giảm làm giá xe nhập giảm kéo giá xe lắp ráp giảm theo. Các loại phí khác nếu tăng sẽ tăng trên cả xe nhập và xe lắp ráp. Vì thế chắc chắn giá xe sẽ giảm nhưng không giảm nhiều như giảm thuế nhập khẩu vì sẽ bị tăng thuế phí khác.