Thảo Luận Chung Đề phòng 2B xỉn!!!!!

Hạng B2
21/3/07
167
1
16
Hôm qua em chở bà xã đi về Tây Ninh ăn mùng 5 tháng 5, chiều về khỏang 6g hơn (lúc đó các Bác cũng biết rất khó quan sát) qua đoạn Trảng Bàng (có dãy phân cách) em thấy xa xa thóang hình như có ai chạy ở phía trước em liền bớt ga chậm lại... thì trời ơi 2 thằng chạy trên 1 chiếc 2B, không đèn, ở trần chạy ngược chiều đâm thẳng vào đầu xe em. Nó chạy cặp dãy phân cách, lúc đó trong đầu em nghĩ tiêu rồi, em gặt lấy tay lái mạnh vào trong (hên bên trong làn xe tải kg có xe) thoát nạn vậy mà thấy 2thằng 2B cười toe. em tấp vào lề mà 2chân run kg tài nào chạy dc, ần 20p sau mới đề máy đi tiếp. Các Bác lưu ý các ngày lễ nhé.

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com
RE: Đề phòng 2B xỉn!!!!!

Chuyện chạy xe hơi gặp 2B xỉn là điều thường thấy khi các bác đi vào tầm chiều tối và nhất là khu vực ngoại thành:mad: Tốt nhất khi thấy mấy chú 2B chạy quờ quạng thì nhớ tránh xa để khỏi mang hoạ:mad:

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Bác Phờ phản ứng lẹ nhỉ, tuổi trẻ mà xỉn vào thì không ngại ai cả, chỉ ngại mỗi xe tốc độ chậm quá, các bác nhớ cẩn thận[8D]

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Sợ gì các bác, phải em nếu thấy 2B xỉn lọang quạng từ xa thì kệ chúng nó - tấp vào lề - về mo - kéo phanh tay - khoanh tay ngồi xem chúng nó đâm vào đâu, sau đó gọi *** và bảo hiểm đến làm việc.

Hạng B1
25/3/07
76
2
0

Cũng có khi chả cần xỉn say gì, bọn choai choai cứ tưởng chúng nó chạy thế là hay!!! Em đã một lần phát hoảng với 2 tên gà choai; mình đã cố gắng bám làn đường, chạy chậm mà thấy 2 thằng đánh võng từ xa, chúng nó qua mặt 2 cô nữ sinh đi xe máy, quay đầu lại chọc ghẹo rồi cứ thẳng đầu xe em mà phóng vào; em đã phải nhá đèn và còi toáng lên, thắng dúi dụi nhưng nó cứ phóng thẳng vào, cách đầu xe mình khoảng 2m mới chịu cúp qua còn cười nhăn nhở, đưa tay vẫy chào!!! Em tính quay xe lại ép cho chúng nó lật lề nhưng vợ cả ngăn, mặt mày còn xám ngoét; hôm ấy mà đi một mình thì chưa biết sự thể sẽ ra sao nữa!!!
Các bác đi đường nhớ chú ý mấy thằng mất dạy đó (xin lỗi các bác, tới giờ em vẫn còn tức!), tránh xa kẻo khổ thân.

Hạng B2
22/3/07
253
1
16

May mà các pác thấy từ xa còn tránh kịp. Có lần em gặp 1 ông cũng trạc ngũ tuần chạy ngược chiều không thấy biểu hiện gì, khi đến gần sát đầu xe mới tạt qua, va vào kính chiếu hậu bên tài rồi té xuống đường, tưởng chết. Đem vào bệnh việc mới biết ổng đang xỉn. Lần đó, hết hồn với ông thần lưu linh đó luôn[&:]

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Em thì ko sợ chúng nó ( bọn chạy ẩu ấy), nhưng mà mình đã có đến bằng B1, B2 rồi thì trình độ phải hơn chúng nó. Cá nhân em thì cố gắng làm thế nào để khi *** sờ đến thì mình ở thế phải đường, rút kinh nghiệm chú lái xe cơ quan em - tránh một thằng đi ngược chiều ở Đình Bảng, Bắc Ninh lại quệt vào một cô bé bên kia đường, đền đến là khổ trong khi thằng ngược chiều nó tấp luôn vào lề đứng, mình ko tránh thì nó cũng chủ động tránh mình.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bác *** hay lên VTV cũng từng gỉải thích việc lách tránh xe ngược chiều với cách lấn đường mong hạn chế tai nạn, nếu không thành công và tai nạn vẫn xãy ra cầm chắc khi ấy chỉ xử lý theo luật. Chỉ lách khi cần bảo toàn sinh mạng, như tránh mấy con voi chẳng hạn.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Như vậy là cứ thẳng đường mà phang phải không các bác, lỡ nó có tèo thì mình cũng được luật pháp bảo vệ.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.379
113
Q3

mình dài hơm 4m, mà ẹo fải hay trái liền thì cực nguy
mình đúng tuyến, nó đưa thẳng thì nếu 2 bên không còn chỗ buộc chịu trận thui, trông chờ vào công lý chứ sao giờ:(
Trích đoạn: songnguyen

Như vậy là cứ thẳng đường mà phang phải không các bác, lỡ nó có tèo thì mình cũng được luật pháp bảo vệ.