Thảo Luận Chung Đề phòng 2B xỉn!!!!!

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
RE: Đề phòng 2B xỉn!!!!!

Cảm ơn bác đã cảnh báo AE. Chúc mừng bác pph7984 thoát nạn:D:D:D

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Em sẽ rút kinh nghiệm, cứ thẳng đường mà đi:D
Nhưng các bác quên là dân mình cũng " nhiều chuyện" lắm, mình đúng luật nhưng nếu người bị nạn ở khu vực đó là họ xúm lại làm thịt mình, em bị rồi, hồi đó đi xe máy tốc độ bình thường, vậy mà một người đi xe đạp từ lề phải bất thần qua đường mà không nhìn sau, nó quẹt em lăn quay ra, tay bị rách một đường, lỗi của xe đạp 100% vậy mà dân họ xúm lại bảo đi đứng gì mà đụng người ta, dù chẳng ai thấy trực tiếp cả, theo các bác thì làm sao?

May mà họ không bị gì, em phải tự lái xe đi khâu mấy mũi, nghĩ lại vẫn còn ngán cái luật rừng đó:mad::mad::mad:

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Trích đoạn: songnguyen

Như vậy là cứ thẳng đường mà phang phải không các bác, lỡ nó có tèo thì mình cũng được luật pháp bảo vệ.
Em thấy khi phân xử thì bảo là mình hoàn toàn đúng nhưng...phải bồi hoàn vì mình là nguồn nguy hiểm cao độ.
Không biết ở những nơi khác thế nào chứ ở Tây Ninh là chiều tối ngồi ngoài đường hóng gió và 2B thường đâm ngay vào 4B đến thật gần mới lách ra là những trò tiêu khiển của bọn choai choai trên đấy.
Chưa hết, xe 2B khi tranh thủ chạy ngược chiều thì thường chạy ở làn xe 4B (sát con lươn), năm 2006 ở khu vực Trảng Bàng có 1 xe buýt lách vào trong né xe 2B đi ngược chiều, xe cứu thương phía sau tưởng nhường đường nên lao lên và đâm thẳng vào 2B. Kết quả: 2B lên bàn thờ, cứu thương vô C.A huyện nằm đấy.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Gặp trường hợp này tốt nhất là đạp thắng đồng thời liếc gương hậu coi có xe làn trong không sau đó mới lách vào. Còn không lách kịp thì cứ thắng đứng sựng xe lại, lúc đó có đâm cũng bị nhẹ hơn. Nếu lỡ đâm rồi thì nhanh chóng rời khỏi xe, chờ CA đến mới ló mặt đề phòng bị tẩn hội đồng.

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Ý thức của xe 2B ở mình quá kém và không biết luật, ngay cả khi không xỉn, nên ra đường thường ngán 2B hơn 4B. Ngay chiều qua trên đường ĐBP, 1 em 2B chở bồ lao từ trong hẽm ra, phía bên lane xe con (1 chiều) may tui thắng kịp không thì đụng rồi, vậy mà bọn nó còn toe tét cười.

Hạng B2
18/3/07
369
8
18

Trích đoạn: songnguyen

Như vậy là cứ thẳng đường mà phang phải không các bác, lỡ nó có tèo thì mình cũng được luật pháp bảo vệ.
Bác nói vậy chứ đến lúc đó, phản xạ tự nhiên và lương tâm không cho phép, sợ mình không làm được !

Hạng D
29/3/07
1.808
666
113
vnexpress.net

Em cũng có lần gặp trường hợp như vậy khi đang chạy ngoài phú yên , đoạn đường mới mở . Đường rất ngon , chạy khỏang 80km sau đít chiếc xe tải . Từ xa ngược chiều thấy có chú 2b chạy lạng lách đánh võng , tụi nó nhắm thẳng vào đầu chiếc xe tải đó gần đụng mới lách ra ngoài . Hình như chưa đã , tụi nó tiếp tục đâm vào xe em, lúc đó em hỏang thiết , lách vào bên trong thì đụng mấy người đi xe đạp , kệ , em đạp thắng , bấm còi , nhá đèn , tụi nó gần đụng xe em mới chịu lách ra ngoài trở về phần đường tụi nó mà còn cười hô hố . Thấy ghét kinh khủng , sự việc diễn ra khỏang 3s thôi , thiệt tình lúc đó tại nó né em , chứ không thì hai thằng đó lên nóc tủ ngồi rùi , không cách nào tránh kịp . Chạy ngoải đường, sợ nhất là tụi 2b choi choi muốn thử sức gan lì với 4b , cho nên thấy bóng dáng tụi nó là nhường hết , o dám thi gan với tụi này

Tập Lái
25/8/06
31
0
6

các bác làm cái biển số xoay như trong fim Taxi của Pháp ý, khi cần xoay qua cái biển giả mà tông thoải mái
em đùa thế thôi, chứ bọn choai choai trẻ con đấy chưa sợ chết nên tốt nhất là phải cảnh giác bọn nó các bác ạ

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Em còn sợ phụ nữ cầm lái hơn nữa kia. Mới hôm chủ nhật 17/6 chở vợ cả đi khám bệnh, đang phóng ngon trớn thì có chị phụ nữ đi 2B cùng chiều quay lại nhìn và tay lái thì quẹo băng qua đường, mình lật đật đạp thắng dúi dụi để tránh. Tức mình ở chỗ chị đó nhìn thấy xe mình đang lao tới ở cự ly gần nhưng vẫn băng qua đường và vừa chạy qua vừa nhìn xe mình đang lao tới 1 cách tỉnh bơ. [&:] hết thuốc luôn.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Các bác đề cập mấy 2B xỉn đi ngược, còn mấy chú 2B xin đi cùng chiều với 4B:
Trong điều kiện có thể: Không song hành với họ. Nếu 2B X chạy trước, chạy sau với tinh thần cảnh giác cao: Say quá lăn ngay ra đường khi đang chạy, tận dụng thời cơ an toàn bỏ lại phía sau cho nhẹ nợ. Bất chợt chú mới sần sần chưa say lắm đua với 4B: Tìm chỗ lủi ngay cho đua một mình. Xe nhà em từng cơm thuốc mất 3 tháng khi 2B xỉn từ bên kia đường lúc 23g trực diện không thể lách vì có 12 khách trên xe. Luật không sai nhưng lệ thì sai: Xe to và xe bé:mad::mad: