Tập Lái
2/7/12
15
13
3
Tài xế đúng nghĩa :))View attachment 264387
haha, cũng từng gặp trường hợp này vài lần. có lần đi siêu thị thấy ông chú cũng tầm 50 loay hoay lùi xe 10 phút chưa xong mặc dù có người đứng sau canh khoảng cách giúp. cuối cùng chắc không giữ được bình tĩnh nữa nhấn ga lùi 1 phát làm trầy hết một bên của xe bên cạnh. ông í mò xuống xe ngó nghiêng chút rồi chạy thẳng cẳng :confused:

Hạng B2
3/5/14
312
285
83
Dễ thôi, bác canh giờ cao điểm chạy vào dg CMTT ấy. Khuyến cáo là bác nên lót thêm cái bỉm dưới ghế và bật máy lạnh thật lạnh. Vì lúc ấy phía trước bị 2B cắt đầu, 2 bên bị 2B với ng đi bộ chèn, đằng sau bus với taxi đạp đít, sẽ vả mồ hôi hột hoặc có cả "mồ hôi trim đấy"
Có thời gian bác chạy về VT 1 chuyến, QL51 cơ bản là dễ chạy, hoặc về miền tây 1 chuyến. off mấy lần như thế xong về tp bác sẽ rất tự tin khi cầm lái.
Khi nào chạy trong tp mà mắt vừa nhìn dg vừa nhìn mấy chị em, tay trái ôm vô-lăng tay phải "sóc-lọ" thì coi như đạt rồi đấy.
:3dchongchong:
View attachment 264757
Như tiêu đề ạ, em lấy bằng cách đây 3 tháng, trung bình 1 tuần được cầm lái khoảng 1 giờ thôi và cũng chỉ chạy loanh quanh trong thành phố. em chưa có xe nên không có điều kiện cầm lái nhiều, khi nào rảnh xe thì sếp e mới cho mượn. Các bác chỉ đường giúp e cách nào để mau lên tay, điều khiển xe nhẹ nhàng, thao tác gọn gàng, an toàn lịch sự với ạ. mang tiếng có bằng lái rồi mà đi với sếp toàn phải để sếp chở, mà thú thực với các bác sếp e lái xe kinh lắm ạ, ngồi xe ông í lúc nào cũng nơm nớp lo sợ...em đang tính cuối tuần thuê người kèm cho mau lên tay nhưng không biết có khả thi không, các bác giúp e với![pagebreak][/pagebreak]

Hạng C
9/3/15
731
931
93
28
Cứ xách xe ra chạy chỗ nào đông đông , mỗi ngày 1h ( nhớ tập de nữa ) là ok liền à . Em leo lên xe chạy lần đầu là biết lái luôn roài , bây giờ hay chở gấu đi học mặc dù chưa có bằng :D :D

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Bác có ở Hà Nội không? Thấy bác cầu thị em sẽ dạy bác miễn phí (xăng xe bác phải trả)
Để trở thành người cầm lái đúng nghĩa phải có cái cần là Tâm, cái đủ là Trình.
Em sẽ dạy bác "Trình" trước, những thứ bác chưa bao giờ nghe người ta nói ở VN. Lúc học sẽ dạy bác "Tâm" sau, cái này hàng ngày bác nghe thấy nhưng chưa chắc thấm. ok? :D

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Chạy nhiều, đúng luật và nhât là fải có văn hóa :). Thuê xe chạy, chạy xe mượn va wẹt kỳ lắm, mươn 1 lan ko ai dám cho muon nữa hehe, nhé. Chúc bác sớm lái lụa.

Hạng C
16/12/14
515
271
63
34
Em ngồi hóng nghe mấy thánh phán, em không biết lái ô tô mà em chỉ biết lái máy bay thui ạ, ful tí

Hạng B2
26/4/14
232
128
43
View attachment 264757
Như tiêu đề ạ, em lấy bằng cách đây 3 tháng, trung bình 1 tuần được cầm lái khoảng 1 giờ thôi và cũng chỉ chạy loanh quanh trong thành phố. em chưa có xe nên không có điều kiện cầm lái nhiều, khi nào rảnh xe thì sếp e mới cho mượn. Các bác chỉ đường giúp e cách nào để mau lên tay, điều khiển xe nhẹ nhàng, thao tác gọn gàng, an toàn lịch sự với ạ. mang tiếng có bằng lái rồi mà đi với sếp toàn phải để sếp chở, mà thú thực với các bác sếp e lái xe kinh lắm ạ, ngồi xe ông í lúc nào cũng nơm nớp lo sợ...em đang tính cuối tuần thuê người kèm cho mau lên tay nhưng không biết có khả thi không, các bác giúp e với![pagebreak][/pagebreak]
Điều Kiện Cần là bác phải có thật nhiều bánh mì, ĐK đủ là bác phải luôn nhớ mang theo bánh mì khi ra đường .

• Like
Reactions: raptor918
Hạng B1
28/3/15
50
30
18
40
Dễ thôi, bác canh giờ cao điểm chạy vào dg CMTT ấy. Khuyến cáo là bác nên lót thêm cái bỉm dưới ghế và bật máy lạnh thật lạnh. Vì lúc ấy phía trước bị 2B cắt đầu, 2 bên bị 2B với ng đi bộ chèn, đằng sau bus với taxi đạp đít, sẽ vả mồ hôi hột hoặc có cả "mồ hôi trim đấy"
Có thời gian bác chạy về VT 1 chuyến, QL51 cơ bản là dễ chạy, hoặc về miền tây 1 chuyến. off mấy lần như thế xong về tp bác sẽ rất tự tin khi cầm lái.
Khi nào chạy trong tp mà mắt vừa nhìn dg vừa nhìn mấy chị em, tay trái ôm vô-lăng tay phải "sóc-lọ" thì coi như đạt rồi đấy.
:3dchongchong:

Bác này vãi thật:3dcuoigif: