Tập Lái
30/8/13
20
10
3
Phan Thiết
Để trở thành tài xế đúng nghĩa cần những điều gì?

Như tiêu đề ạ, em lấy bằng cách đây 3 tháng, trung bình 1 tuần được cầm lái khoảng 1 giờ thôi và cũng chỉ chạy loanh quanh trong thành phố. em chưa có xe nên không có điều kiện cầm lái nhiều, khi nào rảnh xe thì sếp e mới cho mượn. Các bác chỉ đường giúp e cách nào để mau lên tay, điều khiển xe nhẹ nhàng, thao tác gọn gàng, an toàn lịch sự với ạ. mang tiếng có bằng lái rồi mà đi với sếp toàn phải để sếp chở, mà thú thực với các bác sếp e lái xe kinh lắm ạ, ngồi xe ông í lúc nào cũng nơm nớp lo sợ...em đang tính cuối tuần thuê người kèm cho mau lên tay nhưng không biết có khả thi không, các bác giúp e với![pagebreak][/pagebreak]

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/3/12
1.499
2.609
113
Như tiêu đề ạ, em lấy bằng cách đây 3 tháng, trung bình 1 tuần được cầm lái khoảng 1 giờ thôi và cũng chỉ chạy loanh quanh trong thành phố. em chưa có xe nên không có điều kiện cầm lái nhiều, khi nào rảnh xe thì sếp e mới cho mượn. các bác chỉ đường giúp e cách nào để mau lên tay, điều khiển xe nhẹ nhàng, thao tác gọn gàng, an toàn lịch sự với ạ. mang tiếng có bằng lái rồi mà đi với sếp toàn phải để sếp chở, mà thú thực với các bác sếp e lái xe kinh lắm ạ, ngồi xe ông í lúc nào cũng nơm nớp lo sợ...em đang tính cuối tuần thuê người kèm cho mau lên tay nhưng không biết có khả thi không, các bác giúp e với!
Khả thi, cuối tuần làm vòng 500 km.
4 tuần lên tay lên chân luôn

Tập Lái
29/8/13
36
14
8
Sếp bác thích thế :D
Theo em muốn lên tay thì tập nhiều hơn 1h/tuần nếu không đợi mua xe tập tiếp chứ lên tay mà tập ít vậy thì tập làm gì hông biết

• Like
Reactions: Jackie Huy
Tập Lái
2/7/12
15
13
3
Để trở thành tài xế đúng nghĩa cần những điều gì?

bạn cần phải có chữ "nhân, tâm" trong đầu mới trả lời câu hỏi của bác
quá đúng, phải luôn tỉnh táo nữa. nhưng để được trình như bác chủ thớt mong muốn chắc nhanh nhất cũng phải 1-2 năm.

Hạng B2
2/2/15
204
109
43
Phải có tâm lý vững, bạn chạy tp một tuần một lần là cũng tương đối rồi. Chịu khó nhìn biển báo.... Thân

• Like
Reactions: bl3399