Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere
RE: để xăm hay tháo xăm thì có lợi

lốp xe Pajero XX và X là 205R16C không ruột mà. Bác nghe mấy ông xe tải thì xe nào mà chẳng có ruột

Hạng D
25/2/05
1.377
14.499
113
سايغون

Em biết có mấy xe tiếc cái vỏ lắp săm vào thật đấy ạ.Nhưng bị nước mưa ngấm vào sau này sét hư hết cả mâm.

Hạng B2
24/2/06
132
0
0
53

Em dám khẳng định với các bác là xe em có xăm đàng hoàng.
Em mua xe đập hộp chứ ko thèm mượn của thằng Bùi tiến dũng đâu, từ khi mua xe em chưa có thay hay lắp thêm cái gì cả.Dù tất nhiên là bi giờ tháo xăm ra vẫn chạy bằng lốp đó ngon lành(chỉ cần bắn cái van mất 20 khìn là xong)
các bác ko tin cuộc gì em cho các bác móc lốp ra xem luôn.:)

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Trích đoạn: goldeneyes

Em mua xe đập hộp chứ ko thèm mượn của thằng Bùi tiến dũng đâu, từ khi mua xe em chưa có thay hay lắp thêm cái gì cả.Dù tất nhiên là bi giờ tháo xăm ra vẫn chạy bằng lốp đó ngon lành(chỉ cần bắn cái van mất 20 khìn là xong)
Pac đừng giận, tưởng pac được Dũng cho mượn xe thì AE mừng quá, có gì còn nhờ vả được :D, pác cũng đừng móc lốp ra, ghê lém :D

Cái vụ của pac có lẽ là xe nhập khẩu, tụi bên kia nó cẩn thận thêm cái săm cho chắc ăn [8|]

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Trích đoạn: goldeneyes

Mình ngố rồi he he

Tập Lái
10/2/06
5
0
0

Pa XX có nguyên 4 săm to vật, dùng làm phao bơi được đó' hahhahahah, em cũng đang phân vân có nên thao săm ra không. Hôm trước leo vào cửa sắt (tưởng là xe dã chiến mà nên liều) thế là tan luôn mặt lốp, nổ săm \ giờ thì lốp đó là không săm, nhưng chưa chạy thử xem thế nào

Mọi ng kêu là đi không săm thì xe em hơn, cũng có thể vì nó là hơi thôi, khi bị lực thì nó' phân tán ra nhiều hơn. nhưng kể ra thì cũng nguy hiểm vì lốp xe ở VN lởm quá, rách mặt lốp dễ như chơi ấy, cũng nguy hiểm lắm...

Được cái là không săm thì đinh cứ nằm đó, xe không bị xịt hơi, nhg nếu đinh xiên ngang, chéo vào thì cũng xịt như thường thôi. hehhehehe

nói chung là cứ thế nào đi thế đó, khi nào lên vành 17inches, lốp mỏng dính có lõi thép ý, thì mới gọi là không săm....
Vì đã hỏi hãng thì họ kêu kô nên, cứ để xăm mà chiến anh em ạh

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

em không bít trường hợp của bác chứ ông chú đi qua 2 đời Pajero, 1 con GL 2400 (97 hay 98 không nhớ rõ) và GLX 2001 đều là đập thùng mà có cái ruột (săm) nào đâu.
Pa XX có săm chắc là hàng hiếm ở VN rùi :D

Hạng C
22/8/05
587
0
0

em cũng không biết về cái này,nhưng em thấy cái ký hiệu lốp của nó là 205R16 thay vì theo kiểu 205/??R16,phải chăng đây là ký hiệu cũ=>vì là loại cũ nên có xăm?

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Em cũng thừa nhận trước đây bên BQL Đông tây có 1 em tương tự như của Pác @goldeneyes CÓ RUỘT:D