Hạng B2
24/2/06
132
0
0
53
các bác ạ, em đang chạy con Pa XX. hôm nọ ngồi chơi với mấy ông bạn (toàn dân giặc lái xe tải) thì được khuyên là nên tháo xăm ra mà đi vì như thế khi bị đinh đỡ bị nổ lốp, em nghe cũng thấy hợp lý.
Nhưng mà em là dân công trường hay phải chở nặng đằng sau nên hơi phân vân rằng đi thế có an toàn ko, lỡ nó bung bố nó ra thì chết em.
Theo các bac thì sao

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
RE: để xăm hay tháo xăm thì có lợi

Chả lẽ Pajero có săm à[8|]

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Xe bác mắt vàng lạ nhỉ? Nếu Paj có săm thì bác thóa ngay ra mà chạy. Còn săm thì cắt ra mà làm giây chun.

Hạng B2
24/2/06
132
0
0
53

chả biết làm sao, nhưng rõ rang là xe em có xăm
trước tết dính đinh còn phải đi vá cơ mà
nghe các bác hỏi vậy làm em giật mình
chả lẽ mỗi xe em có[8|]
P/S: mà đi ko xăm chở nặng có làm sao ko (có hôm em chỏ phải đến 3 tạ hàng đằng sau chứ ko ít)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/12/05
158
15
18
53
SG

Em tò mò 1 chút, hôm nọ Bác đi vá có tận mắt trông thấy săm không? Nếu có thì hình như muốn bỏ săm thì phải thay cả mâm đấy các bác nhỉ?

Hạng C
22/8/05
587
0
0

chẳng lẽ PAJ XX với X lại lạc hậu vậy sao?Vẫn dùng lốp có săm
có khi Musso libero lại hay hơn ấy chứ các bác nhỉ?

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trích đoạn: goldeneyes
chả biết làm sao, nhưng rõ rang là xe em có xăm
trước tết dính đinh còn phải đi vá cơ mà
Thì lốp không xăm lủng vẫn vá bình thường mà bác. Dưng mà bác có chứng kiến tận mắt người ta vá thế nào không?

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Chắc bác mắt-vàng ra chỗ vá xe rồi quăng đấy cho nó vá, đi làm tí ly cafe', lát sau quay lại thì thấy bảo vá xong dzồi. ;) :D

Hạng B2
29/6/05
271
2
20
53
Hai phong

Dòng này nguyên bản không săm, nhưng có thể người trước đã thay săm vào. Cơ quan tôi có 1 cái bánh béo NK 3.0, Sau một thời gian chạy hay vá nên tài xế cho săm vào để thay săm cho rẻ, bây giờ lại tháo săm ra chạy. Khi chuyển đổi thì đơn giản, ngoài hàng chỉ rút đầu van ở la zăng ra (khi chạy không săm) hoặc bắn lại cái đầu van vào là xong.

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Trích đoạn: tiendat

Dòng này nguyên bản không săm, nhưng có thể người trước đã thay săm vào. Cơ quan tôi có 1 cái bánh béo NK 3.0, Sau một thời gian chạy hay vá nên tài xế cho săm vào để thay săm cho rẻ, bây giờ lại tháo săm ra chạy. Khi chuyển đổi thì đơn giản, ngoài hàng chỉ rút đầu van ở la zăng ra (khi chạy không săm) hoặc bắn lại cái đầu van vào là xong.
Chính xác, nhiều người vẫn hay thêm săm vào, nhất là mấy pac chạy taxi, lý do: vỏ cũ vẫn xài được, nhưng nguy hiểm ở chỗ dễ bị nổ bánh xe