Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đề xe không chịu nổ máy

Hạng B2
18/9/04
295
4
18
Đâu đó
RE: Đề xe không chịu nổ máy

Theo em thì ta nhìn các đầu dây và các đoạn dây, vì thường nó sẽ hơi cong cong và hướng về vị trí trước đây.

Mà bác bồ câu cho em hỏi lại lần nữa là có thể cháy xe theo cách đó được sao?[:eek:]

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Đã cháy đâu mà biết là được hay không:D:D...hêhhhe

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Hihihi, em chịu bác thật đấy, dây Phin mà bác rút ra cắm vào vô tư như thế thì .....! May mà nó không nổ được, chứ nếu nó nổ ngon lành được thì em xin gọi bác bằng.........suuuuuuuuuư phuuuuuuụ...!:D
Bây giờ thì hơi rắc rối đây, nếu bác chịu làm thì em sẽ chỉ cách cho bác nhé.;)

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Rút hết ra .Chỉ cắm 1 dây , Lần lượt qua 4 4 lỗ..đến lỗ nào nó nổ lượng sượng thì đúng rồi ! 1máy nó vẫn nổ được mà ...Cứ thế mà làm..đến cái thứ 4 thì khỏi thử nữa...

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

vác cái camera đi rình thằng nào khác giống bác xin nó mở ra cho chụp hình cái củ cải ấy rồi phóng to treo trong nhà xe nhé, bác sẽ không bao giờ quên nữa:D:D:D

Hạng B2
18/9/04
295
4
18
Đâu đó

Dù lắp đúng hay sai dây thì xin bác hết sức cẩn thận vụ điện giật trừ trường hợp bác là người có thâm niên và nội lực thâm hậu

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

bác automatít lên tiếng là giải quyết ngay đó allmay........

Hạng B2
8/7/04
111
0
16

Quá đã!!! Hôm nay vào mạng mới biết mình được bác Ô mà tịt tâng lên thành sư phuuuuuuuuuuuuuuu. Em đúng là dốt quá làm liều - cứ thử tung tóe các cách đến nỗi hết sạch cả bình acqui - phải tháo ra đi xạc lại. Trước khi biết là phải có thứ tự, em đã thử bàng cách quan sát dây nào "cong cong" để lắp lại như cũ - dưng mà thử cả mấy trường hợp nhìn đều giống ban đầu he he:D

Em phải tư vấn qua điện thoại mới biết thứ tự là 1-3-4-2 theo chiều kim đồng hồ (tìm mãi mới thấy số 1 ở đầu nắp. Lần đầu vẫn ko thấy gì nhưng lần sau đảo lại theo thứ tự ngược chiều kim đồng hồ (đảo giữa 3 và 2) thì mới thấy nhúc nhíc - thế mới lạ [8|].

Bây giờ thì Phan Văn Ổn rồi - hú vía - súyt nữa thì mất ngu phí cho bác sĩ.

Cảm ơn các bác nhiều.

Mà bác Matịt có chiêu nào hay thì cứ post lên cho bọn em ké chút kiến thức - lần sau còn xài.