Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
RE: Để xe ko chạy 10 ngày hết ACCU?

Lần nào tắt củng rút chìa khóa, tắt hết đèn mà bác, em chĩ sợ dynamo hư thôi

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: bangken80

tình trạng của bình em Innova e cũng gặp hoài .. cứ để thỉnh thoảng 4,5 ngày không chạy là y như rằng hết bình phải tháo ra mang đi sạc ... cái này nhà e bị mấy lần rồi . Chắc tại cái bình thiết kế cho e nó dởm quá. :mad:

vậy bác giống em, bác xài bìnhh GS theo xe fải hôn? bác dùng độ bao lâu thì em có triệu chứng này? em nghĩ chac do ít đi, 1 tuần mới đi 1 lần nên mới xảy ra tình trạng mất hơi nhanh như thế

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trưa nay em về nhà xem thử mới thấy cái bình xe cũng là GS , chắc là xài chung cho To ròi . Nghe mấy bác dính chấu em cũng ớn lắm , nhưng bây giờ thì chưa bị tuy cũng ít đi

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Xe bác mới mua chưa sao đâu, khỏang 9-10 tháng mới phát sinh bệnh.

Hạng B2
11/3/07
496
67
28
44

Trích đoạn: Luuhong

Trích đoạn: bangken80

tình trạng của bình em Innova e cũng gặp hoài .. cứ để thỉnh thoảng 4,5 ngày không chạy là y như rằng hết bình phải tháo ra mang đi sạc ... cái này nhà e bị mấy lần rồi . Chắc tại cái bình thiết kế cho e nó dởm quá. :mad:

vậy bác giống em, bác xài bìnhh GS theo xe fải hôn? bác dùng độ bao lâu thì em có triệu chứng này? em nghĩ chac do ít đi, 1 tuần mới đi 1 lần nên mới xảy ra tình trạng mất hơi nhanh như thế

xe em cứ để không chạy khoảng gần 1 tuần là có triệu chứng này, nên bây giờ nếu không đi thì e cũng ra đề một chút để sạc ..Khi đi về cũng tắt hết công tắc , rút chìa , không hiểu sao lại thế . có lần đi bảo trì e có hỏi bọn To , hình như là tình trạng chung bác ơi. Không biết mình có nên thay bình khác không nữa , về kỷ thuật e không rành lắm.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

như vậy có hai bác có bệnh giống em. lập thành hội được rồi-- hội hết hơi ACCU:):(

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Em có ông bạn trước đây mua Cam 2.4 màu xanh của LD, xe mới, ít đi và cái bình cũng toi luôn,em ko bít ít đi là bao lâu, xe này ổng bán rùi

Hạng D
9/1/06
2.596
11.559
113
HCM

Xe em dùng bình Pinaco, nhưng để 1 tuần vẫn đề tốt, nếu qua 2 tuần thì tèo. Còn bình GS mà chỉ 4,5 ngày hết thì chắc là bình dỏm, hoặc dynamo có vấn đề.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Em có ông bạn trước đây mua Cam 2.4 màu xanh của LD, xe mới, ít đi và cái bình cũng toi luôn,em ko bít ít đi là bao lâu, xe này ổng bán rùi
Ủa có cái bình acc mà sao bán luôn cái xe vậy bác , khg biết xe ông bạn đời nào nhưng rõ là con altis 03 của em gần 4 năm , ít đi mà cái bình kg chịu toi , tiếc là em khg nhớ nó hiệu gì , chắc chắn khg phải là GS

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: adco

Ủa có cái bình acc mà sao bán luôn cái xe vậy bác , khg biết xe ông bạn đời nào nhưng rõ là con altis 03 của em gần 4 năm , ít đi mà cái bình kg chịu toi , tiếc là em khg nhớ nó hiệu gì , chắc chắn khg phải là GS

Ổng bán vì tốn tiền nuôi em đó quá: tài xế, xăng dầu. Ỗng mua đễ enjoy mùi vị có xe hơi tí thôi