Hạng F
10/3/07
5.056
8.605
113
Thủ Đức - TP.HCM
RE: Để xe ko chạy 10 ngày hết ACCU?

Có khi nào tại hệ thống báo động không Bác? Em thấy khi bấm nút khóa cửa thì cái đèn đỏ security nó bắt đầu nháy. Không biết cái này có làm hao điện nhiều không?

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: ddtuyen

Có khi nào tại hệ thống báo động không Bác? Em thấy khi bấm nút khóa cửa thì cái đèn đỏ security nó bắt đầu nháy. Không biết cái này có làm hao điện nhiều không?

dĩ nhiên là hao, nó blink suốt. xe Piagio củng vậy

Hạng F
10/3/07
5.056
8.605
113
Thủ Đức - TP.HCM

Vậy em nghĩ trong khi xe nằm một chỗ thì vẫn có thiết bị trong xe hoạt động và dùng điện nên hao hụt điện là chuyện bình thường thôi mà. Bác chịu khó nếu ít đi thì vài ngày nổ máy một chút vậy. Có lần em quên tắt đèn trần xe (con Camry 84 cùi bắp của em ngày xưa), sau một đêm là hết nhẵn điện luôn, phải câu nhờ xe khác để đề máy. Xe hay đi đêm cũng làm giảm tuổi thọ bình phải không các Bác?

Hạng B2
17/8/07
242
1
0
vnexpress.net

Bác xem có quyên tắt đèn gì ko
Hay là xe ko chạy thỉnh thoảng nhảy lên nghe nhạc
Trích đoạn: Luuhong

báo cáo các bác, nay đến phiên em mệt với con Ỉn. Sau 10 ngày ko chạy, sáng ra đề máy em Ỉn, ẻm từ chối nỗ,.xe em mới đi có khỏang 6300km ha. Em thắc mắc sao mà bình mau hết quá, nước em mới châm đây. Thời gian gần đây 1 tuần em mới đi 1 lần khỏang 30-40km. Ko biết có phãi dynamo bi hư ko charge vào bình hay là do bình yếu.

Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo

Thanks

Hạng C
8/3/06
685
1.039
93

Trích đoạn: bangken80

Trích đoạn: Luuhong

Trích đoạn: bangken80

tình trạng của bình em Innova e cũng gặp hoài .. cứ để thỉnh thoảng 4,5 ngày không chạy là y như rằng hết bình phải tháo ra mang đi sạc ... cái này nhà e bị mấy lần rồi . Chắc tại cái bình thiết kế cho e nó dởm quá. :mad:

vậy bác giống em, bác xài bìnhh GS theo xe fải hôn? bác dùng độ bao lâu thì em có triệu chứng này? em nghĩ chac do ít đi, 1 tuần mới đi 1 lần nên mới xảy ra tình trạng mất hơi nhanh như thế

xe em cứ để không chạy khoảng gần 1 tuần là có triệu chứng này, nên bây giờ nếu không đi thì e cũng ra đề một chút để sạc ..Khi đi về cũng tắt hết công tắc , rút chìa , không hiểu sao lại thế . có lần đi bảo trì e có hỏi bọn To , hình như là tình trạng chung bác ơi. Không biết mình có nên thay bình khác không nữa , về kỷ thuật e không rành lắm.

Xe các bác Inova mua sau xe em mà vậy thì bình quá dởm.
Con Zace của em từ khi mua đến giờ (2005), chưa biết tháo bình là gì, chưa bao giờ phải đề lần thứ 2, ch7a phải xạc lần nào. Mới hôm nọ thấy nước bình hơi hụt, đang rảnh chạy vào Samco ngồi uống cafe nói họ châm bình cho đầy.
Xe thì để ở nhà cả tuần, đến thứ 7 hay CN mới tung tăng 1chút. Để qua 10 ngày 2 tuần là chuyên bình thường. 2 đứa nhỏ ở nhà hứng trí leo lên xe mở màn hành DVD xem hoạt hình nữa chứ (mớ khóa, kh nổ máy).

Mà cũng đó cũng là bình GS thôi.
Bình xe cũng hên xui may rủi, nhiều lúc gắp bình dởm

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

bác có xài loa sub không? nếu có, bác kiểm tra xem nó có ở chế độ auto off không. Nếu chắc ăn thì trứoc khi biết không chậy vày ngày thì chịu khó tháo cọc bỉnh ra. Bác nên đo amp đi...

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Bình xe em bây giờ OK rồi. hy vọng là em nó trụ được 2 năm như xe bác.

Hạng D
4/7/05
1.137
1
0

Em thấy các bác có điều kiện mua xe về toàn lấy cái bình GS ra, rồi thay cái bình ắc quy khô vào (ắc quy kín...)
Ampe cao hơn tý, thế là khỏe... khỏi phải lo chuyện châm nước nữa.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: edc2121

Em thấy các bác có điều kiện mua xe về toàn lấy cái bình GS ra, rồi thay cái bình ắc quy khô vào (ắc quy kín...)
Ampe cao hơn tý, thế là khỏe... khỏi phải lo chuyện châm nước nữa.

hãng ko cho bác ạ