Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
mùa mưa đến rồi, thường thì xe lại để ngoài sân, ít khi có mái che. Em có mua tấm bạt trùm xe, loại tốt, gần 300k, chỗ bán nói là không thấm nước. Mưa nhỏ thì OK, mưa vừa vừa thì xe vẫn ướt như chuột lội.

em nghĩ hoài mà chưa ra cách nào để khỏi ướt xe, hay là lấy sơn trắng quét phía ngoài tấm bạt các bác nhỉ?

Hạng B2
6/2/07
266
7
18
53
HÀ NỘI
RE: để xe ngoài trời trong mùa mưa

bác ơi dùng bạt làm gì, Bùn đất bắn lên khi bác phủ bạt hoác kéo bạn nó sước cái sơn xe nhìn còn sót xa hơn.

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

Nếu đi hàng ngày thì chả cần phủ bạt làm gì thật, đằng này nhiều bác thỉnh thoảng mới xách xe chạy lòng vòng, còn hàng ngày vẫn để xe ở nhà hoặc gửi ngoài trời, không có bạt thì dầm mưa dãi nắng còn gì là xe.

Hạng B2
6/2/07
266
7
18
53
HÀ NỘI

ko sao ma bác eM NGHĨ KHI SƠN NGƯỜI TA ĐA TÍNH CẢ RỒI. Mà mưa chắc ko hại sơn bằng nắng đâu

Hạng B2
16/3/06
199
5
18
Hải Phòng
www.tamda.com.vn

Mưa nắng đều không tốt cả phải không các bác...xe em thì em cứ nhốt nó trong gẩge chả sợ mưa nắng...hehehe

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Trích đoạn: khanhvt

oh pac tiếc tiền wua hẹn,bac làm cái mái te di động

Đâu phải lúc nào cũng có khả năng làm cho em nó cái mái che, còn phải tùy xem cái sân nhà như thế nào chứ bác. Mà em nghĩ trống hoác như cái mái che di động thì che được cái giề? :D

Lúc trước em ra ADV mua 1 tấm bạt 300k, chất lượng thì cũng OK nhưng nó dở 1 cái là cái dây thun viền quanh bạt nó k có "ôm" xe, cứ để ngoài trời nhiều hôm có gió to là y như rằng em nó bị thốc váy :D , ra bãi xe là nhìn thấy em nó lại trần trụi, bạt thì gió cuốn nằm 1 đống dưới gầm xe, có cũng như k :( Em nghĩ ra cách là lấy 4 cái kẹp (loại kẹp giấy tờ, văn phòng em đầy :D ) kẹp 4 góc xe, kết quả rất

Hôm rồi em vô Honda mua cho em nó cái bạt loại hãng hay tặng cho ai mua xe, cái này chất lượng tốt phết, phủ lên là cái bạt ôm xe cứng ngắc àh, k cần phải kẹp nữa, gió thường chứ gió cấp 12 cũng OK, loại này rất dày k thấm nước. Giá cả là 250k :)

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Che nắng thì được chứ che mưa thì em can, nếu bạc không thấm nước thì sau khi mưa hơi nước bốc hơi hay bằng mọi cách nước cũng nằm len lỏi giữa tấm bạc và xe cho mà xem, thà ở trần còn hơn. Ngẫm thử đúng hông?

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.659
113

Trích đoạn: puma.com

Che nắng thì được chứ che mưa thì em can, nếu bạc không thấm nước thì sau khi mưa hơi nước bốc hơi hay bằng mọi cách nước cũng nằm len lỏi giữa tấm bạc và xe cho mà xem, thà ở trần còn hơn. Ngẫm thử đúng hông?

Hoàn toàn chính xác! Với một tấm bạt không thấm nước thì khi trời có nắng độ ẩm trong bạt sẽ rất cao và sẽ rất dễ làm rộp sơn xe.

Hạng B2
7/2/06
127
7
18
Vietnam

Trích đoạn: puma.com

Hoàn toàn chính xác. Theo em các bác đừng lăn tăn chuyện che mưa, nắng cho xe. Nếu có điều kiện thì để trong Gara, nếu không phủ bạt che nắng là được rồi. Xe các bác dù tốt đến máy đi nữa các bác đi cũng được 10 năm là chán lăn, lúc đó bán cho người khác, thích tân trang, sơn lại gì thì tùy.