Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Kính chắn gió bị mờ phía bên ngoài sau khi để ngoài trời mưa

Tập Lái
20/11/18
4
1
1
Xác nhận
confirm

Các bác thông thái cho em hỏi chút ạ :)

Xe em để dưới hầm 1 thời gian sau đó có mang đi tắm rửa sạch sẽ và chạy mấy ngày trời khô ráo rất bình thường, tuy nhiên hôm nay để ngoài trời sau 1 trận mưa thì kính chắn gió bị như thế này, nó bị phía bên ngoài chứ không phải bên trong nhé.[pagebreak][/pagebreak]

Em bật sấy kính và đã kiểm tra lau kính phía bên trong, tất cả đều khô cong mà bên ngoài lại bị, lái ban đêm lại mưa nhỏ ngoài xa lộ hết hồn chim én quá các bác ơi :(

Có bác cao nhân nào biết là lí do tại sao không? Em xin cảm tạ.

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/12/17
114
35
18
41
Xác nhận
confirm
Lấy nước rữa kính xịt lên chùi thử xem sao bác

Hạng C
26/9/15
694
724
93
32
Xác nhận
confirm
Bác thử lấy ít giấm thấm vào cái giẻ sạch lau nhẹ xem có hết ko. Nhớ đừng để giấm tràn ra dính vào sơn là toi. Lau giấm xong lấy giẻ khô lau lại 1 lượt, còn ăn chắc thì xịt nước qua 1 lượt. Còn 1 mẹo này nữa: dính nhựa cậy thì lấy miếng giấy ăn thấm dầu ăn ra lau là hết.

12/7/18
326
157
43
30
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
Xác nhận
confirm
Cho em hỏi có phải bác để xe trong hầm lúc trời mưa có nổ máy ko ? nếu nổ máy thì vô tình 1 phần hơi nóng động cơ nó thoát ra chỗ thoát nước kính lái trước và sẽ làm nóng 1 chút phần dưới đáy này. Mà bác biết là nếu lạnh ở trong nóng ở ngoài thì nó sẽ hấp hơi bên ngoài. Bác đang ở trong hầm thì em nghĩ trời mưa làm độ ẩm trong hầm khá cao nữa. Thế đó bác ạ. Tình trạng này bác cũng sẽ gặp khi bác lái xe trời mưa ngoài đường và lâu lâu sẽ bị đúng cái chỗ ngay giữa đó, nó gần với các lỗ thoát nước mưa kính lái trước.

Hạng B2
14/5/15
452
410
63
Xác nhận
confirm
lấy chai nước chuyên rửa kính xịt lên, và lấy giấy báo hoặc đất sét chà thì hết.
xe này bị ố mưa thôi.

Tập Lái
26/6/19
13
1
4
31
Xác nhận
confirm
ố mưa rồi bác ơi, lấy chai xịt kính là hết mà

Hạng B1
2/2/15
96
89
18
37
Xác nhận
confirm
Nếu xịt nước rửa kính không hết, bác chịu khó lấy ít sợi thuốc lào (thuốc lá cũng được), vo viên, thấm chút nước cọ một lượt rồi xịt kính lại là hết.

Hạng D
3/2/17
2.380
2.599
113
Nếu kia là hơi nước đọng lại thì là do bác bật điều hòa quá lạnh
Cơ chế là hơi nước gặp lạnh thì sẽ đọng nước nên nếu:
- Đọng nước trong kính thì chứng tỏ ngoài trời lạnh hơn trong xe => bật điều hòa lạnh hơn.
- Đọng nước phía ngoài kính thì chứng tỏ trong xe lạnh hơn bên ngoài (kèm theo độ ẩm bên ngoài cao) => bật điều đang bật lạnh quá, tăng nhiệt độ lên.

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook