Thảo Luận Chung De xe vào chuồng sát hach B2

qvn confirmed
Hạng C
9/4/10
711
509
93
Rubber Chemical
ngày xưa ra khỏi chuồng vẫn còn 100 đ , lòng lâng lâng đi nhanh về đích , cán vạch tàu hoả - 5 đ , hoảng quá thay đổi số lộn : -10 đ, không đủ tốc độ : - 5 đ , còn đúng 80 đ bò về mà run cầm cập
túm lại là phải hết sức bình tĩnh, không chủ quan khinh địch
không phải mình vượt qua bài nào là hôm sau sẽ vượt qua bài đó ,
bài nào cũng làm bình tĩnh là OK

Hạng B2
10/5/10
200
0
16
[font="'times new roman'"]em góp ý nhỏ như này : theo em biết thì hệ thống cảm ứng nó có cảm biến là mấy cái ông hơi ( khí nén ) dọc bên đường / chuồng xe. Đặc điểm của nó là cứ bánh xe cán vào làm tăng áp ở đầu kia là nó trừ 5 điểm, tức là nếu bác cán 2 bánh mỗi bánh một lần là nó trừ 10 điểm, trong trường hợp của bác chủ thớt có thể là bác cuống quýt nên cho xe tới lui cán lên cái ống hoài, cứ mỗi lần 5 điểm, tí xíu là nó out bác rồi ![/font]

Hạng F
20/1/10
5.849
7.291
113
www.viettranyen.com
Em không học buổi nào, thầy chỉ có một lần mà ze vô chuồng được ngay, vì thầy đã đánh dấu sẵn bên đường rồi nên em cứ theo mấy cái vạch sơn, chạy xe qua chuồng đến vạch sơn màu đỏ là dừng, bẻ hết lái qua trái, ze vô song song với chuồng thì lại dừng, bẻ lái sang phải chính xác hai vòng và ze tiếp đến khi nghe "đã kiểm tra" là thắng cái kịch. Vậy là qua, nhưng giờ nếu tự ze thì chắc... mệt lắm các bác ạ.

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.898
133
Nhắc lại chuyện thi cử mới nói. Vui !

Nhớ lại hồi đó, hai vợ chồng em đăng ký đi học chung cho vui. Tới bữa vô trường, de tới de lui, chạy lung tung khoảng vài buổi là bắt đầu hết ham rồi. Hai vợ chồng lại bỏ nhỏ ông thầy dạy lái xe: Hai vợ chồng em kg có thời gian, thầy giúp giùm tụi em thi lấy cái bằng, còn chạy thì tụi em lấy xe tải ở nhà chạy đc rồi. Gặp khứa thầy cũng Sinbad, ok, like is . . . afternoon. Về đi để số đt lại đây.
Thế là dzìa, cuối tuần đi đường trường thì bữa đực bữa cái, hình như đi đc 2 lần Vĩnh Long thì phải. Gần tới ngày thi, khứa phone cho hai vợ chồng lên sân thi, ra sa hình, em ngồi ghế sau khứa dặn nhớ kỹ cái lộ trình. Rồi ra sức hò hét chỉ bà gấu em chạy tuyệt nhiên kg đá động gì đến em. Bả lạng mấy vòng mà em thấy khiếp quá, rồi cũng tới em lên ghế lái. Ngồi lên mới thấy oải, chạy tới cái dốc, ổng kêu mày bỏ cái dốc vầy vầy nè. Rồi mấy cái kia thì ok con gà đen. Tới cái chuồng, em là em khiếp cái này, thấy bà gấu toàn dính chấu chỗ này, khứa cũng chỉ em như lúc chỉ bả, em cũng lính quính nhưng kg hiểu sao cũng qua đc. Bắt đầu lại vòng thứ hai là em chạy đc mấy chỗ kia rồi, lại tới cái chuồng khứa thầy lúc này mới dạy cái bài mà em sợ tới giờ, khứa kêu mày thò đầu ra cửa sổ dòm đi, chả cần kiếng kiếc gì ráo. Thì ra từ đầu chả đã dòm tướng em, cái Zace em ngồi thò đầu ra là dư nguyên con, cần ….éo gì kiếng.
Đến bây giờ, mỗi lần leo lên xe mà tới tình huống leo dốc và de là em nhớ ông thầy.

Hạng B2
24/3/10
156
9
18
tomyam nói:
HANHNGUYENGSM nói:
Cho xe đi chậm đến nửa chuồng thì đánh hết lái sang phía đối diện chuồng và cho xe tiến ra thêm 1 đoạn ngắn. Lấy hết lái phía ngược lại, cho xe de từ từ, nếu không rành thì canh 1 bên tài thôi. Không cần đậu đẹp, chỉ cần đừng cán vạch, de xe và trả lái từ từ đến lúc đồng hồ kêu bip thì đạp thắng cho dừng hẳn.

hix, cái này làm em uất hận nhất nè, tại lúc ngồi đợi thi, em cũng tham khảo ý kiến 1 số bác củng thi, ai cũng bảo làm theo cách trên. Okie, em tường thuật lại quá trình ze của em như sau: vào tới nữa chuồng, thấy vai tới nữa chuồng, thắng lại..đánh hết lái sang phải, tiến lên sao cho đuôi xe vừa khuất dấu hiệu "chấm vàng", thắng lại..trả lái cho bánh xe thẳng, từ từ tiến vào...rồi lại đánh lái sao về bên trái ....huhuhu...nói chung em cũng chưa tưởng tưởng dc là lúc đó chiếc xe nó di chuyển sao nữa hết, em chỉ biết khi làm theo cách trên, lúc tiến vào chuồng, em đã có cảm giác bên phải của mình có khả năng cán vạch rồi, thế là em đánh hết lái bên trái, rồi thấy bánh xe song song với vạch...em trả lái thẳng..tiến vào...píp..Đỗ xe không đúng qui trình, bạn bị loại...
. Có bác nào tưởng tưởng dc lúc đó em nó sai ở chỗ nào ko?
Kính thưa các bác! hôm nay 23/6, sau 9 ngày ấm ức chờ phơi râu đi THI LẠI, cuối cùng em đã đỗ với tổng số tròn 100, không nằm ngoài dự đoán, tuy nhiên dc con số này em phải bỏ hết 2 ngày phép, trước ngày thi và ngày thi để lên Củ Chi nắn nót lại trình chạy, đồng thời tốn 1 số hiện kim be bé bồi dưỡng cho thầy giáo ( ông già nhất trong trường Củ Chi...à, đặc biệt là bác giáo già rất tận tâm và khá là đáng kính trọng hơn tất cả những chú thầy dạy lái em từng biết)
vì lần đầu rớt là rớt chuồng xe, nên sau khi thi lần này em có 1 số rút tĩa khá thú vị về chuyện de xe vào chuồng ở Củ Chi như sau:

Hàng em bôi đỏ phía trên, cách thức em lái lúc đầu hoàn toàn sai bét+ tâm lý mệt mỏi nặng nề khiến ko thể vượt qua dc cái chuồng heo này! Cach chuẩn nhất là: khi tiến xe vào khu vực đỗ, bám sát lề trái, vai ngang với vĩa ba toa đầu tiên( chứ ko phải là tới gi74a chuồng đâu) của chuồng, thắng két! đánh hết lái nguội về bên phải, tiến xe lên sao cho đuôi xe vừa khuất vẹt đỏ là thắng liền, đánh hết lái về bên trái, sau đó cho ze xe vào, đến gần cửa chuồng, nếu thấy đuôi xe song song với vĩa ba toa bên trái ( chỉ coi kiếng hậu trái thôi!)..thắng lại, trả lái 2 vòng hoặc trả lái sao cho bánh xe thẳng..tiến vào chuồng, nghe hiệu lệnh đã kiểm tra..đi ra! hết phim. Tổng kết là xyz@acb cái khía thầy dạy lái em trên Tiến Bộ và cái khía thầy ôn bài cho em hôm tốt nghiệp ( biết thế em vào xe bằng cảm giác chứ ko thèm nghe mẹo này mẹo nọ đâu!)
đó là rút tĩa xương máu của em, hy vọng các bác mới sắp thi ko lặp lại tường tự trường hợp này, nghĩa là : nếu tự tin, các bác nên tin vào cảm giác của mình mà chạy. Còn ko tự tin, các bác phải thật sự cẩn thận khi áp dụng mẹo này mẹo nọ, và nên dành ít thời gian test các mẹo mà các bác dc chỉ 1 mình , xem như thế lào! vì mẹo là mẹo dành cho từng người chứ ko phải ai ai cũng xài như trên dc!
Đồng thời xương máu đi học lái xe là CHỌN THẦY MÀ CHƠI, lolzzz:mad:

Hạng F
9/3/06
6.463
3.515
113
Sì Gòn
em nhớ bài de cũng không khó lắm mà, em chỉ mất điểm bài de lúc chạy lần đầu tiên thôi (vì đánh lái chạy ra sớm quá, bánh sau cán vạch)

Hạng C
14/1/10
664
14
18
Cái này có nói thi bác cũng hình dung vậy thôi, tốt nhất là bác thuê xe và dợt lại bài thi này, vài lần xe que thôi bác. nếu vào không được thì tiến lên và lùi lại, bình tĩnh và chậm rãi, đơn giản lắm, chúc bác thi tốt.

Tập Lái
30/9/09
47
1
8
the tai nói:
Cái này có nói thi bác cũng hình dung vậy thôi, tốt nhất là bác thuê xe và dợt lại bài thi này, vài lần xe que thôi bác. nếu vào không được thì tiến lên và lùi lại, bình tĩnh và chậm rãi, đơn giản lắm, chúc bác thi tốt.

Bác ấy thi đậu rùi.

Chúc mừng bác chủ thớt.