Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Đề xuất đang trong thời gian thi bằng lái cho kết hợp chạy cao tốc với đường thực tế trong khu dân cư còn khả thi. Để khi có bằng xong không bỡ ngỡ, có là chạy luôn. Không đề xuất gì sợ người ta nói ko biết nói. Nói lung tung thui ở đâu về lại chổ cũ dùm cám ơn nhiều mấy cụ..

Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Đề xuất đang trong thời gian thi bằng lái cho kết hợp chạy cao tốc với đường thực tế trong khu dân cư còn khả thi. Để khi có bằng xong không bỡ ngỡ, có là chạy luôn. Không đề xuất gì sợ người ta nói ko biết nói. Nói lung tung thui ở đâu về lại chổ cũ dùm cám ơn nhiều mấy cụ..
Cuối năm nên chạy sáng kiến cải tiến để được xếp hạng hoàn thành tốt nhiệm vụ, lãnh đủ tiền thưởng Tết thôi mà mấy bác cứ chửi em :):):)

Hạng C
28/8/16
559
357
63
Rảnh quá nên ....lìn khìn ấy mà. Thích scandal nó mới nổi !

Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Em có bằng lái 4 năm rồi mới có` xe phải đi học bổ túc tay lái thấy mọe hết cả chục củ mới dám ôm xe đi cao tốc:)
Bổ túc gì tốn kém dữ. Theo em lái mới cần bổ túc những đoạn sau là đủ: đường SG tầm 16h30-18h30, cao tốc TpHCM-Trung Lương, QL1a đoạn Xuân Lộc-Hàm Thuận Nam, QL20 lên tới Đà Lạt nữa là tay lái mềm mại ngay.

• Like
Reactions: trác đông lai
Hạng B2
18/10/21
227
618
93
Nói chung thì nếu học cấp bằng ngay, lái ngay sau khi học thì quy định này hợp lý với tài mới nhưng phải đưa thời gian ngắn lại là 3-6 tháng thôi. Vì tài mới thực sự lúc nào cũng non kinh nghiệm và non cả kỹ năng. Ở đây ai cũng là tài xế, ai cũng có buổi ban đầu ấy hết, nên mình không giải thích thêm nha.
Cái vấn đề là ở VN 10ng thi lấy bằng thì 7ng treo bằng rồi nên khi ra đường đâu phải ai có bằng 3 4 năm đều cứng tay lái đâu => luật không thoả đáng. Mà khi tay lái yếu ai mà dám cầm lên CT chạy đâu, ra đường đông còn quýnh mà :)

• Like
Reactions: trác đông lai
Hạng D
24/2/20
4.426
7.289
113
37
Bổ túc gì tốn kém dữ. Theo em lái mới cần bổ túc những đoạn sau là đủ: đường SG tầm 16h30-18h30, cao tốc TpHCM-Trung Lương, QL1a đoạn Xuân Lộc-Hàm Thuận Nam, QL20 lên tới Đà Lạt nữa là tay lái mềm mại ngay.
cứ 1h là 250k em mua xe lần đầu nên hơi nhát chết, ngày 6 tiếng làm 3 tuần 6 ngày hết chẵn 10 củ, cũng may mắn 2 năm rồi ko bị gì ngoài va xe vào cột cổng 1 phát và cũng chưa bị cúng bánh mì:)

Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
cứ 1h là 250k em mua xe lần đầu nên hơi nhát chết, ngày 6 tiếng làm 3 tuần 6 ngày hết chẵn 10 củ, cũng may mắn 2 năm rồi ko bị gì ngoài va xe vào cột cổng 1 phát và cũng chưa bị cúng bánh mì:)
Vậy là bổ túc quá kỹ, em ngày xưa chẳng bổ túc gì. May mắn được học thầy kỹ tính nên cứ thế mà lái. Nhờ lên diễn đàn này nhiều nên bánh mì không mua nhiều, bị mấy cái bảng vặt vãnh núp lùm mà xe đông không thấy nên chịu

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.426
7.289
113
37
Vậy là bổ túc quá kỹ, em ngày xưa chẳng bổ túc gì. May mắn được học thầy kỹ tính nên cứ thế mà lái. Nhờ lên diễn đàn này nhiều nên bánh mì không mua nhiều, bị mấy cái bảng vặt vãnh núp lùm mà xe đông không thấy nên chịu
Thầy dạy em thì đúng nản , toàn cho bọn em leo cây vì say xỉn, em đã gọi hiệu trưởng vài lần và dọa phản ánh lên sở gtvt luôn mới dạy đoàng hoàng tí, đóng học phí xong mỗi thằng gửi thầy 3tr uống cafe mà còn vậy đấy.

• Wow
Reactions: nttanmam
Hạng B2
30/5/16
354
326
63
ko đề xuất gì thì cũng nói ngồi ở không phí, lâu lâu người ta suy nghĩ ra một "cao kiến" như vậy tính được khen lại bị cự quá cự

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
E nói thật, e thấy chạy cao tốc méo có gì cần 1 năm hay nhiều năm, chạy ql nhiều khi nó còn khó vl hơn.

• Like
Reactions: xlive and nttanmam