Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Chuyện đã qua (gần đây): Bác Love Santa, chi hội phó SFC và bác Carpenter (OSPD, hội trưởng OS Hà Nội, thành viên SFC) nhân sinh nhật 2BB2 có tranh cãi quá đà, suýt nữa gây chiến... huynh đệ tương tàn... May mà anh em can ngăn kịp thời, hạ hỏa chiến tranh. Để tránh những chuyện tương tự có thể xảy ra, anh em SFC khu vực phía Bắc quyết định: 2 bác phải chịu phạt, tổ chức buổi tiệc rượu, hát hò... cho anh em ngay sau buổi sinh nhật đạm bạc của 2BB2. Hậu quả: anh em và nhất là 2BB2 có được bữa túy lúy, 2 bị can cưa đôi, mỗi người đâu 3-4 chai gì đó.... :). Nhắc lại chuyện xưa để tính chuyện hôm nay.... :))))
Chuyện nay:
Anh em SFC ai cũng biết, bác Hunguyen123 (và bà cả) có mặt từ những ngày đầu khởi nghĩa, dựng nên SFC khu vực phía Nam, cả hai bác đã đang và sẽ đóng góp rất nhiều cho các hoạt động hội...
Bác Santa_Lucia, mới xuất hiện từ cuộc off 3 miền 2009, nhưng đã nhanh chóng thể hiện được năng lực, uy tín trong các hoạt động tổ chức sự kiện trong và ngoài SFC... Cả hai bác Hunguyen123 và Santa_Lucia đều có vai trò quan trọng trong sự phát triển của SFC, chắc chắn anh em đều cần đến sự đóng góp của 2 bác.... Nhưng....(các biến cố lịch sử nhiều khi cũng bắt đầu bằng chữ "nhưng" này...:)))), vừa qua, 2 bác có sự việc hiểu lầm nhau, gây ra những xích mích không đáng có, làm nhiều anh em cảm thấy buồn (trong đó có em, một chi hội mạnh ở OS, biết đến với truyền thống đoàn kết, we're sfc mà ;)))....
Nay, chiểu theo truyền thống đoàn kết của SFC, căn cứ vào tiền án, tiền lệ, Kiến tôi mạnh dạnh đề xuất anh em triệu tập hội nghị Diên hồng, hòa giải 2 bác, nhân thể phạt rượu 2 bác. Anh em chỉ cần mang tấm lòng của mình đến với SFC để uống rượu phạt... Bác Manhodessa, Aikido1120... chịu khó đứng ra triệu tập vụ này hộ em.... Tks!

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
carpenter nói:
nhắc lại vẫn còn đau :D

Em ủng hộ PA này.... mọi tội lỗi đều có thể qui ra tiền mặt

Giải pháp rượu phạt này hiệu quả đến mức là 2 ông Carpenter và Love Santa nhiều khi người đang nóng trong người... phải đi cách xa nhau, sợ đi gần nhau... lại bị phạt. :)))))))))))

Chi Hội Phó SFC
23/7/09
3.930
52
48
42
Sai Gon
Em cũng tán thành giải pháp này của bác kiến. Dính đến tài chính thì ...... ack ack ack nóng trong người uống trà Dr. Thanh ngay. Em đề xuất thêm 2 người có tiếng nói của SFC SG nữa đó là bác Huy115 và bác giaochi nữa bác kiến nhé.
Theo thông tin bên lề của em thì "búa cái" manhodessa đang vi vu Mũi Kê Gà trốn bão hôm nay rồi :D

23/10/06
14.638
5.121
113
Nhiều khi các bác lãnh đạo ít khi liên lạc với nhau do việc riêng nên cũng khó theo dõi tình hình ae trong hội và cùng nhau giải quyết vấn đề. Vậy Có nên lập ban kiểm soát nội bộ để  vừa hỗ trợ vừa can thiệp kịp thời cho các bác lãnh đạo bớt nóng không ta:cool:

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
Tôi đồng ý với ý kiến của Bác Hội trưởng Kiến vàng. Hai bác Santa lucia và Hungnguyen là hai nhà lãnh đạo cốt cán của Hội khu vực phía nam, Công việc vác tù và hàng tổng này không những không đem lại lợi lộc gì mà ngược lại tốn thời gian, tiền bạc và nhiều khi cũng phải hy sinh phần nào hạnh phuc gia đình nữa, Vậy mà hai bác vẫn luôn là người giữ lửa cho hội, vẫn luôn hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được anh em tin cậy giao phó. Điều đó anh em trong hội ai ai cũng hiểu.
Cũng xin khẳng định với hai bác rằng hai bác là TÀI SẢN QUÝ của hội vì vậy mọi việc của hội liên quan đến hai bác đều do anh em quyết định. Trong buổi OFF thân mật vừa qua, có đôi chút hiểu lầm giữa hai nhà cầm quân tài ba này, Việc đó cũng giống như bát đũa có khi xô (Lời bác Huy 115: Ta cứ coi như là nó xô đi...), Việc đấu tranh giải quyết mâu thuẫn để nhằm mục đích Hội phát triển mạnh mẽ hơn là việc cần thiết và không tránh khỏi.
Đề nghị:
1. Hai bác 9 bỏ làm 20 đối thoại thẳng thắn với nhau trên tinh thần xây dựng hội, lấy uy tín và quyền lợi của hội đặt lên trên hết. (Nếu hai bác cảm thấy chưa thực sự nói chuyện được xin hai bác Chevol và bác Huy 115 làm trung gian).
2. Chấp nhận rượu "PHẠT" bởi hai bác tự làm cho mình hiểu lầm nhau và ... dùng nhiều ngôn từ XXX trong đấu tranh.
3. Đề nghị ban lãnh đạo lấy ý kiến về việc phân công trách nhiệm của mỗi thành viên ban lãnh đạo để đỡ chồng chéo trong các nhiệm vụ triển khai.

Tôi xin trích lời bác Kiến vàng: Chúng ta không phá đi xây mới mà cần dựa trên nền tảng đang có để củng cố xây dựng cho vững chắc. Trách nhiệm này ở khu vực phía nam là của tất cả các thành viên nhưng trách nhiệm nặng nhất nằm trên vai của hai bác. Vì vậy mong cái bác hand in hand cùng chăm lo cho nhiệm vụ nặng nề này.

Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
carpenter nói:
nhắc lại vẫn còn đau :D

Em ủng hộ PA này.... mọi tội lỗi đều có thể qui ra tiền mặt

em cũng ủng hộ phương án này, mọi vấn đề đều có cách giải quyết: We're SFC thì tại sao chúng ta không giải quyết được trên tinh thần anh em bằng hữu tôn trọng lẫn nhau, nếu 2 bác không giải quyết được vụ này theo tinh thần đó để nghị 2 bác gỡ bỏ We're SFC xuống ngay

em cũng đề nghị ngoài việc 2 bác phải cưa đôi chai Vodka 5L của bác Mạnh và tổ chức một bữa rịu cho anh em còn phải uống thêm mỗi bác 10 chai tra Doctor Thanh để hạ nhiệt nha !!!

em dọttttttttttt

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36
Quan điểm của em khác:
" mâu thuẫn là động lực cho sự phát triển" _ Câu kinh điển rồi ta không tranh luận nữa.
Khi đã có mâu thuẫn vấn đề tất yếu là phải giải quyết mâu thuẫn mà thôi! Và thực sự là cách giải quyết mới đưa sự việc phát triển! Thực sự em cũng không đưa ra được cách giải quyết cho hai bác là như thế nào? Em chỉ nêu ý kiến cá nhân em về nguyên tắc thôi!
- Nguyên tăc1: Tôn trọng ý kiến số đông!
- Nguyên tắc 2: Kết thúc tranh luận luôn là Win-Win chứ không win-lost
- Nguyên tắc 3: Luôn chịu thiệt thòi một chút.
Thực ra cái "tôi" trong mỗi con người chúng ta ai cũng có, vấn đề là đặt nó ở vị trí nào trong từng mối quan hệ mà thôi! và khi ta đặt cái "tôi" ở đâu? ta được gì, mất gì? ta đặt ở vị trí mà được nhiều hơn mất là ta quyết định ! ( Giống như quyết định mua SF vậy :D)
Trong chuyện này mong các bác đặt lợi ích của SFC lên trên hết! Anh em mong muốn có 1 cuộc off 3 miền vui vẻ, an toàn, có tổ chức tốt! Còn mọi chuyện về chi phí, cách thức như thế nào các bác đã setup cho Anh em rồi ! Một năm chỉ có 1 lần mà đã có kế hoạch từ lâu nên theo em chuyện kinh phí ta không nên để nó ở vị trí số 1 làm gì!
Em đoán 2 bác có mâu thuẫn cũng vì cái chung cho SFC thôi nhưng trong chuyện này cái gì Anh em đã thống nhất các bác cứ tiến hành mà khỏi lăn tăn suy nghĩ rồi mâu thuẫn với nhau làm gì !
Các bác phải giải quyết mâu thuẫn này vì SFC . Off 3 miền không thể thiếu các bác được. Nếu chưa giải quyết được mong các bác gác lại để off 3 miền xong về SG mâu thuẫn tiếp....:D:D
Còn cách giải quyết của các bác như thế nào em không dám có ý kiến! Ngoài này bọn em hay giải quyết bằng nhậu và rượu . Nhưng theo bác Kiến nói nhỡ 2 bác không thích rượu thì sao???? :D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/9/07
422
2
16
CÁC BÁC NÓI ĐỀU ĐÚNG CẢ, EM ĐỀ NGHỊ BÁC KIẾN BỐ TRÍ CHO BÁC LOVE VÀ BÁC CAPENTER CÓ NHÀ CẠNH NHAU TRONG TRANG TRẠI NHÉ. CŨNG VẬY CÁC BÁC SÀI GÒN LẬP TRANG TRẠI THÌ CŨNG BỐ TRÍ CHO 2 BÁC SL VÀ HUNGNGUYEN GÀN NHAU NHÉ. SÁT VÁCH LUÔN. NHƯ THẾ ĐẢM BẢO CÁC BÁC SẼ ĐƯỢC UỐNG RƯỢU MỪNG VỚI NHAU THƯỜNG XUYÊN MÀ KO PHẢI RƯỢU PHẠT... KEKE
2 BÁC VUI VE NHÉ!!!