Thảo Luật Chung Deal giá khi mua nhà

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
6/4/13
878
308
63
manchestervn nói:
Nếu là em thì em kêu sát giá muốn bán cho dễ. Ra ít lộc cho người mua.
Mua bán gì cũng vậy.
Em cũng như bác, mặc dù em không phải dân đầu tư gì! Chỉ là mua, bán đổi nhà thôi!
Nhưng cái quan trọng (đối với em)là mua bán làm sao khi mua bán xong hai bên vẫn vui và chấp nhận là OK!
Mà mình mua xong vui là hiển nhiên, nhưng bán xong mà bên mua vẫn vui vẻ mới là vui trọn vẹn!
Nên cũng vì tiêu chí đó nên khi mua hay bán sau tri trao đổi mà thấy đối tác dễ thương mới tiến tới, gấu quá mặc dù giá mềm cũng không chơi!

Hạng B2
4/7/12
180
2.816
93
41
Minhquan2008 nói:
Em thì không khi nào ép giá ai bao giờ! (Chỉ toàn bị ép
)!

Em cũng toàn bị người ta ép, nhưng có một lần bị ép rồi mà cũng rất vui (vẫn đạt được giá mình mong đợi). Giờ chẳng còn gì để người ta ép nữa, chỉ còn một cơ hội ép người ta thôi

Hạng C
6/1/11
920
9
18
manchestervn nói:
Mua bán gì cũng vậy.
Tâm lý của người mua là phải trả giá, càng thấp càng tốt. Bác bán căn nhà với giá mong muốn là 3,5tỷ. Bác rao 4 tỷ nhưng bán 3,5tỷ người mua thấy sướng (vì được giảm tới 500tr) hơn là rao 3,6tỷ mà bán 3,5 tỷ (được giảm có 100tr). hehe

Hạng B2
9/7/12
292
271
63
dungtc nói:
manchestervn nói:
Mua bán gì cũng vậy.
Tâm lý của người mua là phải trả giá, càng thấp càng tốt. Bác bán căn nhà với giá mong muốn là 3,5tỷ. Bác rao 4 tỷ nhưng bán 3,5tỷ người mua thấy sướng (vì được giảm tới 500tr) hơn là rao 3,6tỷ mà bán 3,5 tỷ (được giảm có 100tr). hehe
Nhưng khi chủ nhà mới về ở thì sao bác?

Status
Không mở trả lời sau này.