Thảo Luật Chung Deal giá khi mua nhà

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
4/7/12
180
2.816
93
41
Thường thì mọi người deal giá giảm được bao nhiêu so với giá ban đầu?

Bạn e thì như sau:

Căn Âu Cơ: Từ 2.3 còn 1.8
Căn Nguyễn Văn Quá: Từ 1.45 còn 1.2
Căn khác ở Nguyễn Văn Quá: Từ 1.3 còn 1.1

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Nếu là em thì em kêu sát giá muốn bán cho dễ. Ra ít lộc cho người mua.
Mua bán gì cũng vậy.

Hạng B2
4/7/12
180
2.816
93
41
Em ko nghĩ em dám dìm giá nhiều nhưng thấy tụi bạn deal được giá tốt quá nên cũng ham

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
theo kinh nghiệm của các member OS thì mạnh dạn trả giá 50% luôn

Hạng B2
4/7/12
180
2.816
93
41
Meo Quay nói:
theo kinh nghiệm của các member OS thì mạnh dạn trả giá 50% luôn
Hồi trước em bán đất, cũng có người trả giá 60%, cũng buồn, nhưng dù sao còn hơn là ko có ai trả giá

Tập Lái
24/12/13
38
0
6
Tùy vào từng căn hộ và sự am hiểu của khách hàng nữa bạn ạ! Nếu khách họ thích vị trí đó mà họ cần gấp, người ở Tỉnh vào mua nhà cho con cái ở nên không cần biết giá. Lúc đó bạn hét 2 tỷ xong bảo deal được 1,3 tỉ. Đúng ko nhẩy?
Còn nếu khách biết giá mặt bằng ở đó mà hét cho cố, có khi bị tát cho vỡ mồm bạn ạ!
Có những chuyện phải trải nghiệm mới đc, thấy vậy mà ko phải vậy đâu. Haiz.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.092
113
53
tinsqt nói:
Tùy vào từng căn hộ và sự am hiểu của khách hàng nữa bạn ạ! Nếu khách họ thích vị trí đó mà họ cần gấp, người ở Tỉnh vào mua nhà cho con cái ở nên không cần biết giá. Lúc đó bạn hét 2 tỷ xong bảo deal được 1,3 tỉ. Đúng ko nhẩy?
Còn nếu khách biết giá mặt bằng ở đó mà hét cho cố, có khi bị tát cho vỡ mồm bạn ạ!
Có những chuyện phải trải nghiệm mới đc, thấy vậy mà ko phải vậy đâu. Haiz.

Em chưa bao giờ thấy người mua tát vỡ mồm người bán - toàn ngược lại nếu trả tầm bậy, ko thì lẳng lặng chạy mất dép

Hạng C
9/2/12
946
38
48
cái này tùy thuộc vào nhu cầu mỗi bên, độ máu của người mua và tha thiết bán của bên bán, hok thể ước chừng được
đồng nghiệp em mới bán Biệt Thự bên Thảo Điền rao 35 tỉ bán đúng y 35 tỉ, em nói thật hok tin thì thôi :D
khi đã máu đừng hỏi bố cháu là ai .hì hì.

Hạng C
6/4/13
878
308
63
@Bác Haison8x: Đọc qua những còm mênh và câu hỏi của bác mình thấy thế này!
Làm sao có câu trả lời chung cho câu hỏi của bác được và đương nhiên mức độ chính xác cũng sẽ rất thấp! Vì người rao bán hay mua đề có mức kì vọng riêng của họ!
Ví dụ người cần bán gấp thì người ta thường đưa cho "Cò" bán cho lẹ nên giá cũng theo thị trường!
Rồi người chưa cần bán gấp hoặc muốn bán giá cao người ta đăng trên báo hay mạng với mức giá kì vọng khá cao và họ nghĩ biết đâu có người thích và mua! v.v...

Vì vậy với người mua hay người bán thì quan trọng nhất là mình phải nắm được giá thị trường khu vực đó! Rồi tùy vào địa điểm, địa thế, tính chất của ngôi nhà hay mảnh đất mà mình áng sơ bộ cái giá trị thực của nó!
Từ cái giá trị thực đó mà khi mình là mua hay bán thì mức kì vọng của mình là bao nhiêu thì mình sẽ trả giá, ép giá, nâng giá v.v... cho phù hợp! Nó lại tùy thuộc vào khả năng...thuyết phục,đàm phán của mình nữa!
Em thì không khi nào ép giá ai bao giờ! (Chỉ toàn bị ép
)!

Status
Không mở trả lời sau này.