Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com
RE: Decktop khó khởi động!

Còn bảo hành thì mang ra BH đi chứ hỏi gì nữa bác? Thế em bảo chết main thì bác cũng thay main à. Chán bác ghê.

Khách em đem máy đến sửa trả tiền mà còn bảo hành thì em cũng không sửa. Vì để hãng làm chứ mình làm chi...
Trích đoạn: khoaanh

Nhân tiện cho em xin ké chút đất để hỏi với. Em có con laptop Acer mới mua thang 9 năm ngoái hôm qua tự nhiên bật không thèm lên nữa, em đã check tất cả các thứ từ pin đến điện nguồn đều không thấy có dấu hiệu gì. Cái này có phải là chết main không các bác? hay nó còn có nút bí mật gì để khởi động? Để mai em còn mang ra bảo hành (vì vẫn còn trong thời gian bảo hành). Cám ơn các bác nhiều.

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Trích đoạn: PandaVN

Thanks bác Bin I B Ra him.

Để chiều nay về lấy đồng hồ ra đo mấy cái tụ coi cái nào thủng...Ôi, nếu đúng thì mất công quá, lại phải chạy ra chợ Nhật tảo tìm tụ, rồi lại phải xì xì hàn hàn...Lâu rồi ko còn làm ba cái vụ này, bây giờ chắc tay chân cứng quèo, ko khéo lại làm chết linh kiện khác nữa...

Thanks các bác đã quan tâm.

PD
mấy cái tụ đó bác không cần đo mà cũng xác định được bị xì . bác nhìn cái đít tụ mà thấy cái nào nó phồng lên , hoặc 2 cái rãnh chéo nhau nó có chất gì đó xì ra thì những cái đó đã bị hư.
nếu phát hiên có hiện tượng trên thì bác thay toàn bộ những tụ to nhất trên mainboard ( khoảng 13 cái) nằm gần CPU .
khi thay vào bác chú ý ở cái vòng tròn vẽ dưới Mainboard bên nào có sơn màu trắng là chân Âm , chân còn lại Dương . trên cái tụ thì bên nào có cái sọc trắng chạy dọc theo tụ thì bên đó Âm.
chúc bác khắc phục sớm!

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Thanks bác Cường!

Lại bận rộn với SCG:NED (đang 0-1) nên chẳng màng gì PC cả :(. Lại hứa với lòng mình mai kiểm tra PC:D.

PD

Last edited by a moderator: