Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Deleted

Hạng B2
7/11/05
164
52
28
Deleted

Last edited by a moderator:
Chủ đề tương tự
Người đăng: longsan
Người đăng: Ẩn sĩ quận Sáu
Người đăng: Tony Stark
Hạng B2
7/2/06
199
5
18
RE: Tự nhiên xe cứ giật đùng đùng

Xe pác mà 4 máy thì chắc chắn là mất 1 máy rùi, pác mở bu gi ra là biết liền

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

Chẳng hiểu xe bác là xe j làm sao mà bác sĩ đoán bệnh được. bác chơi khó quá :D

Hạng B2
7/11/05
164
52
28

Deleted

Hạng B2
7/11/05
164
52
28

Deleted

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Xe pác còn chạy được không? Nếu còn chạy được cố chạy đến gara đi, nhớ cầm cục đen đen mà pác vừa vứt nhé :D

Hạng B1
7/7/05
79
1
6

Theo em bác nổ máy xe, rút lần lượt từng đầu dây cao áp phía tiếp xúc với bugi nếu thấy máy lịm đi hoặc chết thì cắm lại, nổ máy lại và rút dây cao áp của bu gi tiếp theo. cứ làm thế đến khi thấy có một dây cao áp nào đó sau khi rút ra mà động cơ không thay đổi gì (không lịm đi hoặc chết) thì bác thay bugi của máy đó.
Hoặc là bác nổ máy xe một phút, tắt máy, tháo cả 4 bu gi ra, thấy cái nào bị ướt thì thay cái đó.

Hạng B2
21/12/05
211
1
18

sao xe bac Dũng hay bị bệnh thế nhỉ, theo em cách chữa tốt nhất là bán đi mua xe khác, hê hê.
Hôm nào bác đầu tư ra 1,2 ngày đi ra gara kiểm tra tổng thể đi, chứ xe cũ mà hỏng bung biêng thế đi dễ nằm đường lắm

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Trích đoạn: Dongnat

sao xe bac Dũng hay bị bệnh thế nhỉ, theo em cách chữa tốt nhất là bán đi mua xe khác, hê hê.
Hôm nào bác đầu tư ra 1,2 ngày đi ra gara kiểm tra tổng thể đi, chứ xe cũ mà hỏng bung biêng thế đi dễ nằm đường lắm
Đúng rồi, pác Dũng đem ngay xe đi sửa tổng quát đi nhưng pác nhớ để 1 ít tiền để phòng nhé, thấy cứ sửa 1 lần cho thoải mái sau đó mình đi cũng thoải mái, ít hỏng vặt, sợ nhất là đi đâu xa tự nhiên hư xe giữa đường :mad:

Hạng B2
7/11/05
164
52
28

Deleted