Hạng F
1/8/12
5.716
5.734
113
TP HCM
Thủ tướng chỉ cần có 1 cái công văn cho phép dân có dán tag, chạy miễn phí qua trạm chưa hỗ trợ đảm bảo dân nó đốt trạm
Đốt trạm thì miễn phí Vĩnh viễn luôn.

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Đâu có bắt buộc chuyển đổi hết các cửa đâu, chỉ cần có 1 cửa không dừng là được. Các bác cứ lo bò trắng răng.
Chỉ 1 cửa thu tay toàn bộ ko dừng nhé, công văn thủ tướng. Giờ chắc bác thủ đi nhờ bác chủ tịch lên ho 1 tiếng lôi lò ra chắc cả họ nó trốn hết

• Haha
Reactions: lasa.dev
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Trò mèo. Ai cũng biết mà vẫn chây ì.

Không thu phí tự động thì giấu được doanh thu. Giờ thu hết không giấu được.

Cơ quan quản lý nào của nhà nước mà còn gây cản trở cho việc này nên xử lý ngay lập tức.

Người dân không thể tin nổi mấy ông BOT abf các hệ bảo kê cho nó. Đặc biệt là BOT bẩn

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Nó giả điên mới có tiền chứ Bác, minh bạch thì sao ta.
Đợt em đi cầu phú mỹ cách đây 3 tháng phi vô làn vetc ko mở, em thu phí tính 1 lúc rồi bấm mở tay, chụp biển số xe em .... 4 ngày sau thấy bị trừ tiênc

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Thiết bị thu phí không dừng chắc đắt lắm hay sao? Giá chắc vài ngàn tỷ hay sao mà kêu thiếu vốn, sự việc này là chây ỳ chống lệnh nên cho về vườn để đứa người khác lên thực hiện là OK ngay.
Vấn đề là làm vậy thì sao ăn được thôi

Hạng C
28/8/16
559
358
63
Thôi, đừng bàn vụ này. Thủ tướng nói mà họ còn không làm nói chi mình.

Bác mà không trả tiền trong 4 phút 59 giây là bị phạt ngay.

Khỏi bàn vụ này nữa nhá. Ngán quá

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Thôi, đừng bàn vụ này. Thủ tướng nói mà họ còn không làm nói chi mình.

Bác mà không trả tiền trong 4 phút 59 giây là bị phạt ngay.

Khỏi bàn vụ này nữa nhá. Ngán quá
Xe tốc độ dưới 40km/h là thu phí ko dừng vô tư. Mình có dừng đâu, mình chạy với tốc độ từ từ sợ trạm nó không quét được thẻ trên xe thôi mà, mà nó quét ko đc thật nên mới ko mở cho qua. Cái đó lỗi trạm ko phải lỗi mình

Hạng D
3/7/14
2.805
10.676
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nếu chính thống thì mình nên làm như sau:

1. Viết văn bản gửi nhiều cơ quan ban ngành như Bộ GTVT; Cty TNHH Thu phí tự động VETC... kèm theo Toà soạn báo A-B-C; Văn phòng luật sư...)
Nội dung văn bản là “XIN HƯỚNG DẪN” như cách các cty gửi văn bản lên Tổng Cục Thuế nhờ hướng dẫn vậy

2. Trong văn bản nêu rõ trường hợp này:
  • trạm thu phí X chưa lắp thu phí tự động
  • mình không mang theo tiền mặt (hoặc đã hết tiền trước đó)
  • xe đã chạy vào làn thu phí tự động
  • tài khoản ví VETC còn đủ tiền, chip hoạt động bình thường...

thì khi đó nếu trạm X không cho qua, thì mình phải xử lý như thế nào trong trường hợp này cho đúng quy định của Pháp Luật?

Thường thì các văn bản này HỢP TÁC XÃ nên chủ động làm trước.

Hạng B1
25/11/20
57
1.366
83
Nếu chính thống thì mình nên làm như sau:

1. Viết văn bản gửi nhiều cơ quan ban ngành như Bộ GTVT; Cty TNHH Thu phí tự động VETC... kèm theo Toà soạn báo A-B-C; Văn phòng luật sư...)
Nội dung văn bản là “XIN HƯỚNG DẪN” như cách các cty gửi văn bản lên Tổng Cục Thuế nhờ hướng dẫn vậy

2. Trong văn bản nêu rõ trường hợp này:
  • trạm thu phí X chưa lắp thu phí tự động
  • mình không mang theo tiền mặt (hoặc đã hết tiền trước đó)
  • xe đã chạy vào làn thu phí tự động
  • tài khoản ví VETC còn đủ tiền, chip hoạt động bình thường...
thì khi đó nếu trạm X không cho qua, thì mình phải xử lý như thế nào trong trường hợp này cho đúng quy định của Pháp Luật?

Thường thì các văn bản này HỢP TÁC XÃ nên chủ động làm trước.

Văn bản trả lời: Tới trạm thu phí túi ko có tiền mà lủi xe vô thì chịu khó de ra mượn tiền ai đó trả.

Việc xử lý trạm chưa lắp thu phí chip là việc của nhà nước, ko phải của dân.

Hạng D
3/7/14
2.805
10.676
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Văn bản trả lời: Tới trạm thu phí túi ko có tiền mà lủi xe vô thì chịu khó de ra mượn tiền ai đó trả.

Việc xử lý trạm chưa lắp thu phí chip là việc của nhà nước, ko phải của dân.

https://plo.vn/do-thi/thu-tuong-cac-tram-bot-phai-lap-thu-phi-tu-dong-truoc-3112-952036.html

http://baochinhphu.vn/Kinh-te/Dam-b...-thu-phi-khong-dung-tren-toan-quoc/415744.vgp

Đến 1/1/2021 nếu không thu phí không dừng mình có quyền từ chối trả tiền không?

(Chinhphu.vn) - Sau khi Quyết định số 19/2020 của Thủ tướng Chính phủ thay thế Quyết định 07/2017 về việc thu phí dịch vụ sử dụng đường bộ theo hình thức điện tử không dừng (ETC) chính thức có hiệu lực từ ngày 1/8/2020, đến nay, Bộ GTVT đã cùng với các đơn vị tháo gỡ khó khăn và đảm bảo tiến độ Chính phủ yêu cầu.

Như vậy, chậm nhất đến ngày 31/12/2020, các trạm thu phí đang hoạt động chưa lắp đặt ETC sẽ được chuyển sang thu phí điện tử không dừng.

===
văn bản phúc đáp cứ ghi chèn câu:
  • Do trong quyết định 10/2020 của thủ tướng chính phủ thông báo đến 31/12/2020: tất cả trạm thu phí trên cả nước mà chưa lắp VETC thì sẽ được lắp VETC.
  • Nên từ 01/01/2021 khi đi qua trạm thu phí, tôi không mang theo tiền mặt.

cứ ghi văn bản và gửi, xem ban ngành trả lời sao.

P/S: đại diện pháp luật 1 cty ở quận 10 từng yêu cầu kế toán gửi văn bản lên chi cục thuế Q.10 nhờ hướng dẫn cho hay.