Hạng B2
21/3/07
167
1
16
bangtuong nói:
MÊ_XE nói:
thôi ráng chịu đi Bác . Em nghĩ đến đời cháu chắt chít có thể giảm được chút đỉnh đó Bác.

Chưa đâu Bác, đến đời Con, Cháu, Chắt... mình còn phải lo trả nợ ODA vì xxx nhà mình moi từ các dự án ra tiêu kiểu như pơ mu 18 đó bác. Kết quả là dự án đầu tư thiết kế tuổi thọ vĩnh viễn nhưng chẳng mấy đã hư hỏng, lại vay tiền đổ vào sửa, lại có cái để rút ra tiêu và dự án lại..... Tiền đâu cho chúng nó mua xe. Vả lại xxx xài tiền dự án chưa đủ, phải có thêm nguồn chu cấp nữa chứ, bởi vậy xe chưa về đúng giá được đâu bác.
Cái vụ Pơ mu đó các xxx nhà mình cắt dây sớm chứ cứ để Bác Quắc dứt dây chắc phơi hết củ như khoai lang quá.
Chỉ tội Bác Quắc và mấy anh báo trẻ, nghĩ mà thương nhưng trên hết là xót cho chúng ta và thế hệ Con, Cháu, Chắt... chúng ta!
Ỏ, mà Bác xe12bánh bảo không nói chuyện không liên quan đến xe nhưng lại toàn khơi mấy đề tài nhạy cảm, động đến tức muốn ói máu ai chịu được. (Xin lỗi Bác Nghen!).

Bác à!!!! sẵn đây e nói nhỏ bác nghe.., trước đây e đi làm đóng thuế thu nhập (10% bắt buộc củ cty e) nhưng gần 2 năm nay e trốn hết... kg đóng 01 đồng luôn.. vì e nghĩ đôi khi (đôi khi thôi) cái tờ tiền mình đóng thuế lại vào tay mấy bác mặt to bao gái hay đánh bạc (hên xui) thì tiếc lắm... khổ thân e. Nên! giờ e quyết tâm.. làm sao nuôi vợ nuôi con là ok...

Hạng B2
7/4/09
306
0
0
em nghi con lau lam bac oi o viet nam bao nhieu lan cho no xuong gia ma dau co xuong lai con tang gia nua. hehe. thue cua viet nam con thay doi nhieu

Hạng D
21/9/04
1.361
9.104
113
Saigon
www.dongbich.com
Em cũng có 1 ví du so sánh, Honda bên Thái có con Honda City (http://www.vnexpress.ne...-may/2008/09/3BA065A1/), em vừa ở đó về, đi nhờ xe đó của người bạn, giá cô ta mua mới 2009 là tương đương 360 triệu VND, nhưng trả góp qua ngân hàng 5 năm, nên sau năm năm thì số tiền thực tế cô sẽ phải trả là ~ 400 triệu.

So với Thái, xe chúng ta mắc hơn nhiều ghê. Hi vọng đến khi nào giá hợp lý khó quá, hãy hi vọng khi nào có thu nhập hợp lý để mua xe dễ hơn, bác ạ.

Ở Malay họ cũng có hãng xe riêng là Proton nhưng hình như không mấy thành công tuy nhiên giá xe ở Mã cũng rẻ hơn VN.

Sing thì xe mắc hơn VN? Campuchia rẻ, Lào, bruney, indo em ko biết. Myanmar chắc chắn giá xe phải mắc hơn VN...

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/9/08
4.594
47.061
113
Nếu xét tới cùng thì em chỉ biết nói một điều, nếu xe giá bằng với giá thế giới tất là bỏ hết các loại thuế thì ai đó.... lấy tiền đâu mà xài?

Hạng B2
29/7/06
312
1
0
Hà nội
quan_cl88 nói:
em nghi con lau lam bac oi o viet nam bao nhieu lan cho no xuong gia ma dau co xuong lai con tang gia nua. hehe. thue cua viet nam con thay doi nhieu

Ý em chính là chỗ đấy bác ơi. Cứ giảm được cái thuế này 1 đồng thì ngay ngày mai lại có cái thuế khác tăng lên 2 đồng. Túm lại là số tiền anh em mình phải bỏ ra để mua cùng 1 nhãn hiệu xe cứ tăng dần lên mới đau chứ

Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
Càng tăng càng tốt. Mình thấy với tình hình hiện tại mà xe giảm giá thì chỉ có chết. Đuờng xá ở đâu mà chạy ? +_+ . Tăng thuế lấy tiền thuế của mấy ông nhà giàu mua xe hơi đem đi làm đường . Khi nào đường xá đủ tốt rồi thì mới tính chuyện giảm giá xe. hehe

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Em cũng nghĩ giống bác :)

hoadat nói:
Nếu xét tới cùng thì em chỉ biết nói một điều, nếu xe giá bằng với giá thế giới tất là bỏ hết các loại thuế thì ai đó.... lấy tiền đâu mà xài?

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
chì có qua mỹ ở thì mới mua xe hợp lý bác à , còn việt nam mà hợp lý thì lấy đâu tiên mà cho các bác ở trên kia xài

Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57
justbenice nói:
Càng tăng càng tốt. Mình thấy với tình hình hiện tại mà xe giảm giá thì chỉ có chết. Đuờng xá ở đâu mà chạy ? +_+ . Tăng thuế lấy tiền thuế của mấy ông nhà giàu mua xe hơi đem đi làm đường . Khi nào đường xá đủ tốt rồi thì mới tính chuyện giảm giá xe. hehe

Em đồng ý với bác Cú thu thuế làm tốt cơ sở hạ tầng rồi sau đó tính chuyện giảm giá xe,chứ đường xá như thế này mà ồ ạt xe ra đường thì chỉ có chết thôi

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Thích thì mua bác ơi, chứ đợi đến bao giờ, sợ đến lúc đó anh em mình già không còn khả năng lái xe nữa thì phí cuộc đời :(