Hạng B2
29/7/06
312
1
0
Hà nội
bangtuong nói:
Bác này từ trên trời rơi xuống, hoặc từ dưới đất chui lên .... nên cái nhìn lơ ngơ như học sinh cấp 1. Hoặc Bác nghĩ chắc chả bao giờ mình có tiền mua xe, kệ chúng nó chết.
Hay Bác là con mấy ông xxx, tiêu bằng tiền Bố mang về ?
Nói năng lơ ngơ thế mọi người cười chết !

Bác nặng lời thế. Sống ở đời ai chả có quyền mơ ước được sống ở 1 xã hội tươi đẹp hả bác

Hạng C
18/11/07
752
1.168
93
Vĩnh Long
năm 2005 ông bố mình làm kinh doanh qua Campuchia xem lúa gạo nó ra sao, ông ấy đi xe cty Camry nhập đời 98 hay 2000 gì đấy, qua đấy thấy ruộng lúa và cái nhà lá xơ xác lụp xụp có 1 em Camry 2.4 đời 2004 ở đó. đến thăm ruộng lúa thì thấy thằng nông dân mặc áo quần đi ruộng lái chiếc xe camry đấy ra đồng, ổng thấy hoảng quá..... không dám nói gì
ôi VN...........................

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
bác justbenice nói chỉ là 1 phần thôi bác ợ
Có nghĩa là phần lớn tiền thuế sử dụng ở "chỗ khác", mà "chỗ khác" này cần rất nhiều tiền.
Nên đừng mơ là sẽ có xe giá rẻ :)

bangtuong nói:
justbenice nói:
justbenice nói:
Càng tăng càng tốt. Mình thấy với tình hình hiện tại mà xe giảm giá thì chỉ có chết. Đuờng xá ở đâu mà chạy ? +_+ . Tăng thuế lấy tiền thuế của mấy ông nhà giàu mua xe hơi đem đi làm đường . Khi nào đường xá đủ tốt rồi thì mới tính chuyện giảm giá xe. hehe

Mình không biết ở nơi khác thế nào chứ ở TP HCM thì hiện giờ đang là 1 đại công trình, xây dựng hệ thống cống ngầm chống ngập rồi mở rộng rồi khai thông đường .v.v... Nói chung là cơ sở hạ tầng đang được đầu tư rất mạnh . Tiền đấy chắc cũng là do 1 phần các bác đóng thuế oto cao đấy. :)

Bác này từ trên trời rơi xuống, hoặc từ dưới đất chui lên .... nên cái nhìn lơ ngơ như học sinh cấp 1. Hoặc Bác nghĩ chắc chả bao giờ mình có tiền mua xe, kệ chúng nó chết.
Hay Bác là con mấy ông xxx, tiêu bằng tiền Bố mang về ?
Nói năng lơ ngơ thế mọi người cười chết !

Hạng B2
27/4/09
177
0
0
36
Năm 2100 thì ở nước ngoài không ai sử dụng xe hơi đâu bác ui.

Mọi người đều sử dụng Bycicleair, Motorair (giống như xe đạp, xe gắn máy), sang hơn thì sử dụng chuồn chuồn bay như bầu Đức...

Khi đó, nhằm thu thêm đồng nào hay đồng ấy, mấy anh Toy./Hon sẽ chuyển những nhà máy công nghệ 2100 (lạc hậu) về VN, giống như mấy anh Tàu và anh Hàn đang thực hiện tại Việt Nam (những nhà máy này, cộng nghệ này được tính vào chi phí góp vốn đầu tư của nhà đầu tư nước ngoài)

Tập Lái
15/6/07
34
1
8
Quảng Ngãi
Các pác lạ nhỉ! Tại sao các bác không nghĩ ra cách nào kiếm nhiều tiền để mua xe nhỉ??????? Cứ đòi xe hạ giá là thế nào? Có khi xe càng cao giá mà mua được để đi nó mới oách các bác nhỉ!!!!!!!!!!!!!!!

Hic hic hic! Em nói thế thôi, chứ em cũng tìm đủ cách kiếm nhiều tiền để mua xe rồi, nhưng ngặt nổi vẫn không thành công! Giờ vẫn phải chạy 2 bánh và mang áo tơi khi trời mưa thôi! híc híc híc (Trời nắng thì có "nồi cơm điện" che phủ rồi!!!!)