Hạng D
28/6/13
1.138
18.162
113
Em ví dụ bác đi từ Bình Dương về tp qua ql13. Vừa qua cầu Vĩnh Bình ngay bv Hạnh Phúc là có biển nội thị hoặc bác đi theo cầu Phú Long qua Q12 cũng có biển nội thị. Như vậy là đã cắm biển từ cửa ngõ vào tp rồi chứ sao lại khong có hả bác? Đoạn ql1 từ cầu Đồng Nai đến địa phận Long An là nội thị rồi. Em nghĩ bác nên tìm hiểu kỹ hơn nhé.
- xe hai bánh đi cùng chiều có làn riêng ko chói người đi trước sao? Vậy đừng bắt em gắn kính chiếu hậu!
Anh nhầm đấy, suốt tuyến XL ĐH ko là nội thị
-Nđ 171 chỉ có khoản cấm pha trong nội thị và pha khi tránh xe ngược chiều, ko có khoản nào phạt bật pha khi đi sau người ta cả

• Like
Reactions: harryphan
Hạng C
31/8/14
808
850
93
-Nđ 171 chỉ có khoản cấm pha trong nội thị và pha khi tránh xe ngược chiều, ko có khoản nào phạt bật pha khi đi sau người ta cả
Em chỉ nói ảnh hưởng đến người đi trước thôi. Còn vậy bác chỉ em chỗ nào cắm biển hết khu dân cư nếu em đi từ Bình Dương sang Tp theo ql 13 ?

Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
Sẵn đây cho tui chửi mấy thằng gắn pha vào đèn hậu luôn. Chỉ muốn chạy lên múc nó nhưng mình mỏng quá nên chỉ chửi thôi

• Like
Reactions: harryphan
Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Em chỉ nói ảnh hưởng đến người đi trước thôi. Còn vậy bác chỉ em chỗ nào cắm biển hết khu dân cư nếu em đi từ Bình Dương sang Tp theo ql 13 ?
QL 13 là QL13, còn QL1A là QL1A, sao lấy bảng bên kia cắm qua bên đây được bạn nhỉ ?

Hạng D
11/3/15
1.170
2.579
113
Trong nội ô ko đc bật pha,luật đã có chỉ tại ý thức người tham gia GT !
Ngoài QL đc bật pha,nhưng nếu có xe ngược chiều nên hạ xuống,đồng thời chú ý nếu có xe cùng chiều ở khoảng cách gần cũng ko nên bật ....đó là văn hoá !

• Like
Reactions: T68 and harryphan
Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Trong nội ô ko đc bật pha,luật đã có chỉ tại ý thức người tham gia GT !
Ngoài QL đc bật pha,nhưng nếu có xe ngược chiều nên hạ xuống,đồng thời chú ý nếu có xe cùng chiều ở khoảng cách gần cũng ko nên bật ....đó là văn hoá !

Cái đoạn màu đỏ có cơ sở, căn cứ gì để tranh luận với xxx ko bác ?

• Like
Reactions: Vongmautoan
Hạng D
11/3/15
1.170
2.579
113
Cái đoạn màu đỏ có cơ sở, căn cứ gì để tranh luận với xxx ko bác ?
Luật chỉ cấm bật pha trong đô thị !
Ngoài QL nên dc hiểu là ngoài đô thị (dĩ nhiên những đoạn QL có biển báo đô thị thì ko đc bật pha )

Hạng D
25/6/15
1.042
984
113
Xạo ke ... :3dcuoi:
Hồi xưa đầu XLĐH có bảng phạm vi xử phạt theo nghị đị số 34, còn nghị định 34 dành ntn thì tìm hiểu thêm á.

• Like
Reactions: BaKe
Hạng D
28/6/13
1.138
18.162
113
Xạo ke ... :3dcuoi:
Hồi xưa đầu XLĐH có bảng phạm vi xử phạt theo nghị đị số 34, còn nghị định 34 dành ntn thì tìm hiểu thêm á.
Anh cần phân biệt thêm khu vực đông dân cư, nội đô, và thành phố. Cái ND 34 kia chỉ là phạm vi xử phạt áp dụng cho TP thuộc TW chứ ko phải cái bảng ấy là phân biệt khu dân cư hay không