Tập Lái
13/7/23
17
8
3
36
Chào các bác.

Em mới chuyển sang Sò 2014 nên chưa quen, có vấn đề em cần các bác hỗ trợ.

Hiện tại đèn định vị ban ngày của xe em không tự động sáng thường xuyên khi xe chạy hoặc nổ máy mà chỉ sáng khi hệ thống đèn pha bật.

Em thấy các xe khác như mazda hay honda hiện nay đèn định vị này sẽ mặc định bật khi xe nổ máy, vậy sao xe của em không được.

Đây có phải là tính năng của Kia không ạ? mong các bác thông não giúp em ạ.

Em cảm ơn.

Đèn định vị ban ngày Kia Sorento 2014 không sáng, đây có phải tính năng của Kia không?
Đèn định vị ban ngày Kia Sorento 2014 không sáng, đây có phải tính năng của Kia không?

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Thử bật đèn demi xem có sáng ko (biểu tượng 2 đèn chìa ra 2 bên). Nếu sáng thì chắc là do tính năng xe rồi, chỉ là đèn demi, ko phải đèn chạy ban ngày

• Like
Reactions: bodau
Hạng B2
18/4/23
461
629
93
41
Nổ máy, nhả thắng tay thì đèn định vị mới sáng, để y thắng tay thì nó không sáng, xe kia nhà em nó thế.

• Like
Reactions: bodau
Tập Lái
13/7/23
17
8
3
36
Thử bật đèn demi xem có sáng ko (biểu tượng 2 đèn chìa ra 2 bên). Nếu sáng thì chắc là do tính năng xe rồi, chỉ là đèn demi, ko phải đèn chạy ban ngày
Bật demi thì đương nhiên là sẽ sáng toàn bộ rồi đúng không cụ?
Chắc là lắp thêm thôi
Em đang nghĩ thế, mua cái led trên mạng rồi mà chưa dám lắp =))
E xem video review thấy đèn daylight sáng nè bác :)
View attachment 2978459
Cùng đời xe của em luôn, nhưng em không hiểu sao đèn của em phải để auto lúc bật nó mới sáng, còn nếu nó off auto thì tắt luôn cả đèn định vị, chả hiểu kiểu gì.
Nổ máy, nhả thắng tay thì đèn định vị mới sáng, để y thắng tay thì nó không sáng, xe kia nhà em nó thế.
à thì đương nhiên là lúc đi phải bỏ thắng ra rồi bác :D, em đang nói lúc di chuyển ý chứ

Hạng C
5/7/15
750
4.462
93
Một số dòng xe đèn DRL phải để auto mới sáng ( điển hình Toy - nên h Toy cắt mịa chức năng off luôn, mặc định auto cho k/h khỏi quên :D )

Tập Lái
13/7/23
17
8
3
36
Một số dòng xe đèn DRL phải để auto mới sáng ( điển hình Toy - nên h Toy cắt mịa chức năng off luôn, mặc định auto cho k/h khỏi quên :D )
Vâng, em vẫn hay để auto, mà auto của con sò này nó kiểu gì ý, trời chiều mát mẻ nó bật hết cả đèn, trước đi san e thấy thời phải kiểu tối tối nó mới bật auto. Kiểu ánh sáng nó nhận có vấn đề thì phải.

Hạng C
5/7/15
750
4.462
93
Vâng, em vẫn hay để auto, mà auto của con sò này nó kiểu gì ý, trời chiều mát mẻ nó bật hết cả đèn, trước đi san e thấy thời phải kiểu tối tối nó mới bật auto. Kiểu ánh sáng nó nhận có vấn đề thì phải.
Do cảm biến ánh sáng thôi a. Có khi do kính lái dơ nên cảm biến nhận kém nữa.

Nhạy tốt thôi chứ có sao đâu

Tập Lái
13/7/23
17
8
3
36
Do cảm biến ánh sáng thôi a. Có khi do kính lái dơ nên cảm biến nhận kém nữa.

Nhạy tốt thôi chứ có sao đâu
có film chống nắng em cũng mới dán, kính chắc bình thường, em nghĩ do cảm biến nó nhậy quá thôi. vì trời sáng trưng mà bật đèn liên tục thấy nó cứ thế nào ý =))