dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
Chào các bác,

Em thật sự bức xúc về vấn đề này và cho đến nay mọi việc vẫn chưa được hiểu rõ. Có bác nào đó đề nghị các MOD hỗ trợ, liên lac, hỏi thăm cơ quan có thẩm quyền nhưng vẫn chưa nhận được sự giúp đỡ từ các phía.
Vậy thì phải tự thân vận động thôi. Em kêu gọi mọi người, những ai đã từng gặp tình huống này vào đây chia sẻ kinh nghiệm để từ đó những người khác có thể chắt lọc điều hay, cái tốt mà áp dụng, ứng phó
Em định tham khảo ý kiến các bác trước khi làm phóng sự về vấn đề này. Hy vọng các bác ủng hộ

Trước tiên em xin đứng trên vai trò của XXX để giải quyết một bác OSer 4 bánh rẽ nhánh phải tại giao lộ có đèn đỏ.
Em xin đưa ra các vấn đề để chúng ta cùng tranh luận. Mời các bác phản biện (em cần vài người cùng phe chứ không thì sẽ bị ném đá thê thảm :D) Em xin bắt đầu:

1. Đèn đang đỏ, cấm tất cả các xe rẽ phải không riệng gì xe 4 bánh. Không có bảng phụ cho phép rẽ phải khi đèn đỏ

2. Trên đường đang có vạch ngang liên tục, sao đèn đỏ mà lại cho xe vượt qua và rẽ vào đường nhánh phải. Như vậy không chỉ gây cản trở lưu thông cho con đường mình đang đi mà còn cho đường mình sắp rẽ

3. Không thấy trên đường nhánh rẽ phải có phần đường dành cho người đi bộ băng ngang à? Nếu cứ chạy kiểu này thì người đi bộ làm sao qua đường? :cool:

Mời các bác tiếp....

Tập Lái
14/11/09
29
0
0
13
Thấy các bác bàn về vụ này nhiều quá nên e cũng hóng hớt chút.
Theo ngu ý của e thì những đường nào cho phép xe du lịch chạy 2 làn thì các bác quẹo vô tư,
xxx k bao giờ làm khó dễ cả. Còn những đường chỉ có 1 làn thì hên xui thôi các bác ợ, hôm nào
các xxx chưa đủ quota thì bị vịn là chắc chắn. K biết e nghĩ vậy có đúng k nhưng e cứ theo nguyên tắc
đó từ rất lâu rồi nhưng k bao giờ bị vịn cả

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Cái này em thấy thường xuyên chỗ ngã tư võ thị 6 và Trần quốc thảo. Em xém bị tóm 1 lần, may chạy thoát

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Đường quẹo phải đủ rộng , ko có biển cấm là em quẹo phải vô tư bất kể đèn ngã tư đang xanh hay đỏ .