Chi Hội Phó SFC
23/7/09
3.930
52
48
42
Sai Gon
Thấy bác tuanle "khoe hàng" em tranh thủ ké phát.
Tấm này em chụp đoạn Thác Giang Điền đường xấu nên hơi rung tay :D

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
aikido1120 nói:
Thấy bác tuanle "khoe hàng" em tranh thủ ké phát.
Tấm này em chụp đoạn Thác Giang Điền đường xấu nên hơi rung tay :D
nói về món ăn chơi em phục đô ka ghê vậy đó 4 projector infiniti pha & cos + 4 xenon philips , xe bác mà đá pha lên thì ai mà chịu nổi , bác kiếm chổ nào chụp hình lại cho rõ cái Đô ka ơi , nhìn thấy hình bác chụp thì có vẻ bác rọi được cho xe bác Hùngnguyen chạy hả he he he .

Hạng C
16/8/07
613
5
18
42
VN
Js nói:
E định sắm con Forte Koup mà không biết đèn đóm có giống tình trạng các bác tả không? Nếu đúng thế thì làm thế nào ạ? E gà mờ chả biết gì nên nhờ các bác chỉ bảo cho... thế nào vừa sáng lại vừa có bộ angel eyes ngon bổ rẻ nhất ạ.

Bác gặp bác khactrung đê, em tin ở bác khactrung lém. làm xong soi vào " Đùi " em nào cũng sáng hết à.

Hạng B2
4/5/10
409
177
43
Tình hình bác chủ thớt đã thay được đèn chưa, em đi con Cerato thấy cũng tối thật, đang tính thay bóng hoặc bi-xenon nhưng ngoài HN chưa chỗ nào đang tin cậy (bi-xenon), theo các bác thay bóng gì sáng nhất có thể.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.956
113
đây
tối thật... hôm trước em đi xe với bác waterski thấy tối hơn đèn gin Focus của em... đó là hôm trước, chứ hôm nay sau khi cho Focus nhập viện mắt thì... nè, em thấy nó còn sáng hơn cái bộ trên Mondeo nữa :D, chắc do cái cặp đèn gầm nó phủ thêm, tấm của Focus này chụp ở vị trí ~ 80m so với 60m của tấm dưới

đèn Mondeo, trời hôm này tối hơn cái trên nên thấy contrast nó cao hơn thôi

Last edited by a moderator:
Hạng B1
25/10/09
64
1
8
tuanle nói:
tối thật... hôm trước em đi xe với bác waterski thấy tối hơn đèn gin Focus của em... đó là hôm trước, chứ hôm nay sau khi cho Focus nhập viện mắt thì... nè, em thấy nó còn sáng hơn cái bộ trên Mondeo nữa :D, chắc do cái cặp đèn gầm nó phủ thêm, tấm của Focus này chụp ở vị trí ~ 80m so với 60m của tấm dưới

Em thấy tấm này của bác nó cứ không được bình thường! bác nhìn vào điểm giao giửa vùng sáng vùng tối đấy, nó không thể vuông thành sắc cạnh thế được, ngay cả ở điểm xa nhất cũng vẫn rất thế.
Em thấy thế, nếu sai bác cho em xin lỗi nhé!!!

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
tuanle nói:

đèn Mondeo, trời hôm này tối hơn cái trên nên thấy contrast nó cao hơn thôi

bác tuanle lại ngồi trong xe chụp nữa rồi , giảm đi nhiều lắm . thank bác tuanle ủng hộ em nhiều nhé .

Hạng F
5/3/05
8.718
72.956
113
đây
@khactrung: em muốn ngồi trong xe cho nó khách quan và thực tế là tài xế thấy như thế nào, với lại mấy bà CN VS bị rọi cũng bực lắm rồi mà còn chui ra chụp ảnh nữa chắc ăn chổi, bộ đèn này của bác OK lắm

Hạng B1
25/10/09
64
1
8
Em thấy 1 số điểm không hợp lý sau
1. Tại em thấy 2 đèn chiếu thì không thể tạo vệt phân biệt giữa điểm sáng và điểm tối sắc cạnh như thế được, nhất là càng xa thì nó phải càng chồng lên nhau, như tấm ảnh bên dưới thì nhìn rất thực.
2. Đèn không phải chiếu vào mặt phẳng mà chiếu vào rất nhiều chỗ gồ ghề ( Nhà cửa, cây cối) nhưng vệt phân cách vẫn thắng tắp.

100% bác có can thiệp photoshop rồi

Hạng F
5/3/05
8.718
72.956
113
đây
Gà đi bộ nói:
Tại em thấy 2 đèn chiếu thì không thể tạo vệt phân biệt giữa điểm sáng và điểm tối sắc cạnh như thế được, nhất là càng xa thì nó phải càng chồng lên nhau, như tấm ảnh bên dưới thì nhìn rất thực.

tấm đó em cân bằng sáng, chỉnh contrast = PS từ file gốc rồi mới resize nhỏ lại + shapen edges nên nó răng cưa và chuyển máu gắt, tạo cảm giác không thật, em post tấm khác chỉ resize, không cân bằng sáng thì bác thấy nó giống cái tấm chụp Mondeo

Hình POST lên tấm nào em cũng xử lý bằng PS hết bác, vì thực tế máy ảnh không phải lúc nào cũng chụp đc như mình thấy, bác coi ảnh Aikido chụp thì thấy mấy cái như sau:
1- Mất cân bằng trắng
2- Nhoè rung do tốc độ chậm

để khác phục 1-phải dùng PS vì đang chạy xe làm sao reset White Balance, 2-tăng ISO chống rung thì ảnh nhiễu, khử nhiễu bằng PS đôi lúc lại ra tấm hình khó xem, em chụp trong cùng ĐK như bác Aikido, 1 tay lái xe, 1 tay cầm máy... muốn ra ảnh phải dùng PS hỗ trợ