Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Em nghĩ nếu mà có đèn gầm thì cứ mở, tại sao không ( bệnh gì ) ? . Không mở đèn chỉ tổ gặp rắc rối, đôi khi lại hao tờ rơi. Một số bác cứ lý luận cùn, khi gặp nạn lại cải cối cải cày. Đã là thành viên Os, mong các bác chấp hành luật tốt. Người ta đặt ra luật để mọi người noi theo, thử tưởng tượng không có luật thì tình hình giao thông có được như hôm nay. May là có luật để hạn chế chứ không mấy tay tài xế Hoa mai, Phương trang ... khó mà nhường đường cho các bác vi vu du lịch. Chúc cả nhà vui cuối tuần, hihihi
Dẫn luật ko đúng. Luật ko có quy định về đèn gầm. Vậy sử dụng hay ko thì tuỳ, chẳng ai phạt, chẳng ai kiểm.

Hạng C
31/7/14
832
784
93
nếu các bác ma di dalat về tphcm tầm 7h tối tại đèo bảo lộc, mà trời mưa thì mới thấy có cái đèn gầm này nó lợi hại thế nào
e đã thử rùi lúc xuogn đèo mở đèn pha(nháy đèn thôi) thì thôi rôi trắng xóa và trá là k thay gi để chạy
bật đen gầm lên thấy khác biệt ngay và an toàn( vì chức năng của nó chỉ có thế)

• Like
Reactions: longtruong09
Hạng D
20/2/12
1.141
457
83
E có chuyện thế này.
1- Thằng e con dì e chạy con IN 2010 biền SG lun,bị xx thó lại ở CMT8 đoạn gần clb LAN ANH , kêu lỗi ko bật đèn gầm thằng e nói mấy xe taxi cũng hok bật sao a hok thó , xx nói sao mày so với taxi , bg có ký bb lỗi ko đủ đèn chíu ság ko.Thế là xong.
lúc lên xe e nói sao hok nói đèn này là đèn sương mù ko bật ko sao.việc đã rồi.
2- E ở quê cũng đi IN và biển ở quê nhưng chưa bao giờ bị xx thổi vì lỗi này dù 1 tuần e gặp xx cả chục lần ( xx tỉnh hay đứng ở quốc lộ ).
Mời các bác xem xét ạ.

• Like
Reactions: previa.new
Hạng C
31/7/14
832
784
93
E có chuyện thế này.
1- Thằng e con dì e chạy con IN 2010 biền SG lun,bị xx thó lại ở CMT8 đoạn gần clb LAN ANH , kêu lỗi ko bật đèn gầm thằng e nói mấy xe taxi cũng hok bật sao a hok thó , xx nói sao mày so với taxi , bg có ký bb lỗi ko đủ đèn chíu ság ko.Thế là xong.
lúc lên xe e nói sao hok nói đèn này là đèn sương mù ko bật ko sao.việc đã rồi.
2- E ở quê cũng đi IN và biển ở quê nhưng chưa bao giờ bị xx thổi vì lỗi này dù 1 tuần e gặp xx cả chục lần ( xx tỉnh hay đứng ở quốc lộ ).
Mời các bác xem xét ạ.
thi bai viet nay cac bac da tra loi cho các đồng chí hiểu, mai mot lở co bi xxx xin bmi thi biet đường mà nói
để đở tốn bmì để tiền cho vợ con nhờ,chạy cực chết mẹ tien dau cho nó. xe e la e k mở cai đèn đó trong tp
ra duòng tỉnh ít đèn thì dùng hay trời mưa thì dùng ít nhất tuổi cung duoc tăng len đáng kể hjhjhj

Hạng B1
10/9/12
63
85
18
PHƯƠNG TIỆN THAM GIA GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ

Điều 53. Điều kiện tham gia giao thông của xe cơ giới
1. Xe ô tô đúng kiểu loại được phép tham gia giao thông phải bảo đảm các quy định về chất lượng, an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường sau đây:
a) Có đủ hệ thống hãm có hiệu lực;
b) Có hệ thống chuyển hướng có hiệu lực;
c) Tay lái của xe ô tô ở bên trái của xe; trường hợp xe ô tô của người nước ngoài đăng ký tại nước ngoài có tay lái ở bên phải tham gia giao thông tại Việt Nam thực hiện theo quy định của Chính phủ;
d) Có đủ đèn chiếu sáng gần và xa, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu;
đ) Có bánh lốp đúng kích cỡ và đúng tiêu chuẩn kỹ thuật của từng loại xe;
e) Có đủ gương chiếu hậu và các trang bị, thiết bị khác bảo đảm tầm nhìn cho người điều khiển;
g) Kính chắn gió, kính cửa là loại kính an toàn;
h) Có còi với âm lượng đúng quy chuẩn kỹ thuật;
i) Có đủ bộ phận giảm thanh, giảm khói và các trang bị, thiết bị khác bảo đảm khí thải, tiếng ồn theo quy chuẩn môi trường;
k) Các kết cấu phải đủ độ bền và bảo đảm tính năng vận hành ổn định.

--> Hoàn toàn không có đề cập gì đến đèn sương mù hay đèn gầm nha mấy bác.

Hạng B2
18/8/13
325
301
63
Đèn gầm có tác dụng khi bác đi đường hẹp, hoặc đồi núi, lúc đó bác sẽ nhìn thấy rõ ràng mép đường hơn. Ngoài ra nó còn có tác dụng khác khi trên đường gặp sương mù. Khi bác đi trong tp hoặc khu dân cư thì không nên xử dụng đèn này.