Hạng B2
25/4/11
154
3
18
Y chang thôi bác. Xe Maybach nhập Đức lấy kho về nổ máy xong mang đi rửa xe gặp thời độ ẩm cao vẫn bị ám hơi nước. Vụ này đã giải thích nhưng có 1 số cmt ở trên cứ cho rằng xe bị abcd :) thì chịu thôi bác. Năm trước hãng ra mắt xe mới ở Đức và ngay trời mưa cũng thấy cái đèn bị ám hơn nước :) Cho nên cứ để chạy ít hôm có thể hết
Nếu để ít hôm nó hết hơi nước và chạy bình thường thì không vấn đề gì.
Vấn đề là: do có hơi nước nên hư biến thế (đã thay 1 bên) và hãng cũng cảnh báo nếu không thay đèn thì sẽ bị hư tiếp .....

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Trong sách HDSD kèm theo xe có nói đến trường hợp này. Các hãng khác cũng có lưu ý về tình trạng đèn hấp hơi nước
Thank Bác...em chỉ sợ đến khi hết bảo hành...nó lại hư biến thế đèn như bác Boysaigon...

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Nếu để ít hôm nó hết hơi nước và chạy bình thường thì không vấn đề gì.
Vấn đề là: do có hơi nước nên hư biến thế (đã thay 1 bên) và hãng cũng cảnh báo nếu không thay đèn thì sẽ bị hư tiếp .....
Vụ đèn xe hấp hơi h thế nào rồi bác...nếu còn bảo hành thì nói là không sao...còn hết bảo hành mới cảnh báo hả hác..

Hạng B2
25/4/11
154
3
18
Vụ đèn xe hấp hơi h thế nào rồi bác...nếu còn bảo hành thì nói là không sao...còn hết bảo hành mới cảnh báo hả hác..
Trong thời gian bảo hành được thay 1 cặp. Hết bảo hành thì tự xử: mang qua bác Khactrung thì đã muộn (hấp nước lâu quá nên hư mấy thiết bị điện điều khiển bên trong) nên vệ sinh, vô keo lại... về hư bên trái --> thay hình như ~ 170 tr. Hiện nay đang xài ổn.

• Like
Reactions: Rachels