Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
giahy nói:
Cám ơn bác hội phó quả HID nhé!
Lần sau các bác Share nhau hàng họ báo trước để anh em đi ăn ké ... cám ơn mợ Cọp bữa cơm thân mật

Hạng F
18/5/10
5.627
1.140
113
Bình Dương
longan nói:
giahy nói:
@longan: bác để lại em quả philip giá hữu nghị đê, để bác có thêm thóc lúa.....
Thôi ae mình hàng đổi hàng đi bác, bác xem nhà bác có gì dùng được thì đem đổi cho em, mua bán em ngại lém.

Nhà em có quần áo bà bầu và trẻ em nè, bác đổi hem?:D
@Bác Mạnh: em vẫn còn lời chán

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui
chuyện cái đèn Xenon này em cũng nhiều ấm ức lắm. Các loại xe cao cấp thì ánh sáng rộng, xa, chuẩn cho người lái mà chuẩn cả cho người đối diện. Nhưng với các loại xe độ chế thì do làm chưa tới (hay đặc thù như thế) mà ánh sáng từ các lại xe gắn lại các loại đèn xenon có ánh sáng rất ...hỗn. Làm người đi đường choá, chói mắt và nguy hiểm cho những ai mắt yếu. Em thuộc lại yếu này nên giận lắm.
Em cũng đã thử ngồi loại xe gắn đèn này (không phải nguyên bản) thì cảm nhận ánh sáng cũng ko hơn gì đèn bình thường. Có thể do choá đèn và màu trắng làm độ sáng ít hiệu quả hơn ánh sáng vàng (cối đèn oginal) chăng ?
Vì vậy đề nghị các Bác nếu gắn loại đèn này cho vợ 2 mình thì nên  đầu tư đồng bộ để an toàn cho mình và mọi người.
Thiển ý.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.337
113
đây
xe_online nói:
chuyện cái đèn Xenon này em cũng nhiều ấm ức lắm. Các loại xe cao cấp thì ánh sáng rộng, xa, chuẩn cho người lái mà chuẩn cả cho người đối diện. Nhưng với các loại xe độ chế thì do làm chưa tới (hay đặc thù như thế) mà ánh sáng từ các lại xe gắn lại các loại đèn xenon có ánh sáng rất ...hỗn. Làm người đi đường choá, chói mắt và nguy hiểm cho những ai mắt yếu. Em thuộc lại yếu này nên giận lắm.
Em cũng đã thử ngồi loại xe gắn đèn này (không phải nguyên bản) thì cảm nhận ánh sáng cũng ko hơn gì đèn bình thường. Có thể do choá đèn và màu trắng làm độ sáng ít hiệu quả hơn ánh sáng vàng (cối đèn oginal) chăng ?
Vì vậy đề nghị các Bác nếu gắn loại đèn này cho vợ 2 mình thì nên  đầu tư đồng bộ để an toàn cho mình và mọi người.
Thiển ý.
bác ơi xe cao cấp chả liên quan gì tới đèn đâu ạ, quan trọng là cái projector nào đẹp thì nó đẹp thôi ạ, em có cái xe giống bác, độ thêm ~ 7tr nữa nó thành vầy nè... Honda accord cao cấp gọi xe còi + 7tr bằng cụ :D, vì xe em nó dùng chóa, nên phải tốn thêm lúa độ cái projector Lexus vào, chứ như SantaFe có sẵn projector thì kiếm bộ xenon xịn thay cho halogen là xong thôi

với lại một số người lắp bóng xenon không hiểu rõ, bóng xenon tiêu chuẩn chỉ có loại giò D2S, D4S (mới, nhưng cùng giò với D2S, chả khác gì trừ việc không chứa thủy ngân) dùng cho projetor còn D2R dùng cho đèn chóa (nó sẽ có thêm tấm che tim đèn tránh chói mắt) như Civic, Grandis, altis mới dùng bóng này, xenon đó dưng mờ không có chói, tuy nhiên không thể sáng tập trung như projector đc.

Bóng xenon ngoài độ sáng (Lumen) còn có nhiệt độ màu, loại 6000K nhìn trắng nhách như Civic, Grandis thì thấy rất đẹp và có vẻ sáng, nhưng không bắt đường như loại trắng vàng 4300K, 4200K... mấy chiếc Camry nhập thường chơi màu này nè

Last edited by a moderator: